overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 42

Thread: แนะนำ 1-5 เกมส์อ๊อฟไลที่คิดว่าดีให้ทีคับ

OverclockZone Member

Default แนะนำ 1-5 เกมส์อ๊อฟไลที่คิดว่าดีให้ทีคับ

คือจะโหลดมาเล่นครับ

แต่ละคนจะเล่นไรคับ

ได้หลายความคิดเห็นยิ่งดี dotaมะต้องน้า เพราะชอบอยู่ละ อิอิ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

COD4
    Crysis
    Devil May Cry 4
    Lost Planet
    Gear of war
    Bioshock

เอ๊ะ เกินมา 1 หิหิหิ
    Last edited by TWK.; 27 Aug 2008 at 19:52:39.

ใกล้เสรี สุขุมวิท 103

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    COD4
    Crysis
    Lost Planet
    Gear of war
    Bioshock

เอ๊ะ เกินมา 1 หิหิหิ
    ช่วยแยกให้นิดนึง

devil may cry4 จะเป็นมุมมองบุคคลที่ 3

ส่วนเกมส์ที่เหลือคิดว่าเป็นแนวบุคคลที่ 1 น่ะ ถ้าเวียนหัวง่าย อย่าเล่นเลยครับ

อันดับหนึ่งของผม resident evil 4 ครับ (แม้จะเก่าหน่้อย และภาพไม่สวยเท่าสมัยนี้)

ถ้าชอบก็ไปหา ภาค 3/2/1 มาเล่นด้วยก็ได้ คลาสสิคมาก

ผมคนนึงหล่ะ ที่มีทุกภาคเลย

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

Lost Planet
    Gear of war

เป็นมุมมองบุคคลที่ 3 ด้วยครับ

แถมแนววางแผน company of heroes ส่งเข้าประกวดแล้วกัน
    Last edited by Admiralce; 27 Aug 2008 at 20:59:17.

OverclockZone Member [aom]club's Avatar

Default ..........................

Quote Originally Posted by samulai View Post
    ช่วยแยกให้นิดนึง

devil may cry4 จะเป็นมุมมองบุคคลที่ 3

ส่วนเกมส์ที่เหลือคิดว่าเป็นแนวบุคคลที่ 1 น่ะ ถ้าเวียนหัวง่าย อย่าเล่นเลยครับ

อันดับหนึ่งของผม resident evil 4 ครับ (แม้จะเก่าหน่้อย และภาพไม่สวยเท่าสมัยนี้)

ถ้าชอบก็ไปหา ภาค 3/2/1 มาเล่นด้วยก็ได้ คลาสสิคมาก

ผมคนนึงหล่ะ ที่มีทุกภาคเลย
    ชอบเหมือนผมเลยครับ resident evil 4 มันส์โครตๆชอบมากๆ(แอบรอๆภาค5อยู่เหมือนกัน)

NFS Carbon
    NFS Prostreet
    Crysis
    COD4
    DMC4

บ้านเล่นไม่ได้ซักเกม สะเออะมาทำคุย (ผมนะ)

OverclockZone Member ez2q2031's Avatar

1.Call of Duty 4 - Modern Warfare™ เกมแนวยิงแหลกครับ ฉากจบที่ค่อนข้างดูดี ภารกิจที่เร้าอารมณ์

2.Devil May Cry 4 เกมแนว Action ผ่านด่านสู้บอสไปเรื่อง ใครเคยเล่นภาคก่อนๆมาแล้วจะรู้ว่าสนุกขนาดไหน โหดๆดิบๆดี

3.Race Driver : GRID ให้ภาพตัวถังรถ สภาพการชน ฉากหลัง แสงเงา ระบบฟิสิกส์ที่ดูสมจริงดี ขับง่าย-สนุก แต่เปลี่ยนอุปกรณ์ต่างของรถรวมถึงจูนเครื่องไม่ได้

4.Assassin's Creed เราต้องเล่นเป็นนักฆ่าในสมัยสงครามครูเสด เกมนี้ได้รับรางวัล Animation ยอดเยี่ยมอีกด้วย ภารกิจค่อนข้างเปิดกว้าง ไม่ยาก แต่ดูซ้ำซากไปหน่อย เอาไปเล่นพลางๆรอภาค 2 ออกมา

5.Company of Heroes : Opposing Force เป็นเกมแนววางแผนการรบที่สมจริง ทั้งเกมตัวหลักและตัวเสริมน่าเล่นมาก อิงประวัติศาสตร์สมัยสงครามโลกครั้งที่ 2 ตั้งแต่ยกผลขึ้นหาดนอร์มังดี ไปจนถึงปราบนาซีให้ราบคาบ

-----------------------------------
    # ส่วนเกมที่เหลือนี้เป็นการแนะนำให้เพิ่มเติมนะครับ

- Crysis เกมแนว FPS ที่มีคนพูดถึงมากที่สุด เนื่องด้วยภาพที่สมจริงมากๆจากสุดยอดเอนจิ้นเกม ทำให้ไม่น่าพลาดเกมนี้ไปได้ แต่ข้อเสีย คุณอาจจะไม่ชอบระบบของเกมนี้ เพราะคุณจะไม่ค่อยได้ Feel ของคำว่า FPS จากเกมนี้มากเท่าไร เนื่องจากคุณต้องเล่นคนเดียวไปเกือบตลอดทั้งเกม แต่จะได้ลูกเล่นเจ๋งๆแทน โดยดูลูกเล่นต่างๆได้จาก www.youtube.com แต่ถ้าคุณชอบก็ต้องถามตัวคุณเองว่า เครื่องคอมคุณแรงพอแล้วหรือยัง? ถ้าคอมไม่ได้แรงมากมาย ก็ขอให้ผ่านเกมนี้ไป

-Rainbow Six : Vegas 2 สนุกดีครับกับเกมแนวยิงเกมนี้ แต่ภาพที่ได้ยังออกมาไม่ค่อยสวยซักเท่าไร ถ้าจะให้ดีลองไปเล่นภาคแรกก่อนจะได้เข้าใจอะไรมากขึ้น แต่ผมว่าภาคแรกที่ใช้เอนจิ้น Unreal3 นั้น ดูดีกว่าภาค 2 ครับ

-อีกเกมที่สวนกระแสและท้ากฎหมาย Grand Theft Auto : San Andreas ครับ สำหรับเกมนี้ระบบกราฟฟิกผมไม่เน้นครับ เน้นที่ระบบเกมเพลย์ และเนื้องเรื่องมากกว่า ดูดัน สะใจ........(แต่อย่าไปฆ่าใครนะเออ) เกมนี้ถึงจะเก่าแต่ก็ยังเก๋าอยู่ (แอบประท้วงกฎหมายไปในตัว...อิอิ)

NFS Carbon
    Crysis
    COD4
    Assassin's Creed
    Race Driver : GRID
    นี่คือเกมส์ที่ผมจะโหลดคับดูจากเม้นข้างบนแล้วน่าจะดี
    ขอบคุงมากคับ

OverclockZone Member ZilverBullet's Avatar

Mass Effect ขอแนะนำ
    Oblivion ต้องเล่น

1. ยิง ไข่ 555+

OverclockZone Member kingza99's Avatar
    งามวงศ์วาน - พระราม 7

Talking

แนะนำ

Bioshock

เกมนี้มันส์มาก มีปืนให้เลือกใช้เยอะมากๆ อัพเกรดปืนได้อีก เล่นรอบเดียวใช้ไม่ครบทุกปืนหรอก ต้องหลายๆรอบ

พลังพิเศษก็เยอะ

Call of Duty 4 - Modern Warfare

เกมนี้ผมเล่นไป 3 รอบละ ถึงเนื้อเรื่องจะไปตามทางตลอด แต่ก็สนุกมันส์มาก อารมณ์ร่วมกับเกมเยอะมากๆ

Gears of War

เกมนี้ผมเล่นไป 2 รอบละ ยิ่งได้เล่น Lan กับเพื่อนนี้ยิ่งสนุกมากๆ รอบแรกที่เล่น ผม Lan กับเพื่อนจนจบเลยสนุกมาก

Rainbow Six Vegas 2

สนุกมากๆเกมนี้ ผมเล่นทุกวันเลย วันละหลาย ช.ม. ติด เล่นแบบที่เก็บแต้มนะเลือกยากสุด มันส์มากๆถึงจะตายบ่อย แต่ก็ไม่เซงเลย ส่วนเนื้อเรื่องผมยังไม่ได้ลองเล่น

GRID

ภาพงามมากๆ เกมนี้หลายๆคนว่ายาก แต่ผมว่าไม่ยาก ถ้าแข่งแบบขับธรรมดา ส่วนดริฟนี้สำหรับผม ผมว่ายาก

OverclockZone Member NanoRinho's Avatar

Talking

Hellgate London ครับ เพลินดีครับ พี่น้อง

OverclockZone Member ARM sk's Avatar

GRID ซิครับ พลาดเกมส์นี้ไปได้ไงอิๆๆๆ

ผมแนะนำ NWN 1&2 ครับ
    ภาพ SS ของ NWN 2

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

GRID
    Pes2008 (2009 กะลังจะมา)
    COD4
    Crysis

แถมอีกอันขาดไม่ได้คับ Game House แก้เครียดคับ อิอิ

OverclockZone Member kakkie's Avatar

ขออนุญาติโปรโมทเวบครับท่าน
    http://www.staygames.info/ บริการเกมส์ PC ราคาถูก คุณภาพแผ่นสูง และบริการเป็นกันเอง

เกมส์ที่ออกใหม่ครับ จิ้มกันได้เลยครับ

http://www.staygames.info/

OverclockZone Member hamoy's Avatar
    วิภาวดีรังสิต 5 - Mega บางนา

Grid (หลังๆ ชักเบื่อ แข่งติดๆ กันหลายๆ สนาม -*-)
    Devil May Cry4 (ตามเก็บ S อยู่)
    Guitar Hero III (ซ้อมทุกวัน แก้เครียด 555+)
    CoD4 (อันนี้แน่นอน)
    ตอนนี้กำลังเล่น Unreal Tournament อยู่ ชอบเฟิสบลัด กะเฮ็ดช็อท อิอิ

มีอีกเยอะแยะหลายเกมที่ชอบครับ แต่ส่วนมากเคลียร์แล้วก็ลบทิ้งลงเกมใหม่

OverclockZone Member kaholulu's Avatar

Warcraft III (ไม่ใช่ตัว dota นะ ตัว normal เกม)
    เล่นกับคนอย่างมันครับ

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

BIKO3

OverclockZone Member zachalich's Avatar

Quote Originally Posted by armyman View Post
    BIKO3
    เกมส์นี้เล่นไม่ไหวเครื่องกระตุก

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks