Announcement

Collapse
No announcement yet.

G.Skill F1-3200BWU2-1GBGH

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• G.Skill F1-3200BWU2-1GBGH

มีใครใช้อยู่บ้างครับ ผมอยากรู้ว่ามันลากดีสมกับค่าตัวมันหรือเปล่าอ่ะคับ
    พอดีอยากได้แรมที่ลากได้ประมาณ 250Mhz ซักคู่นึงอ่ะครับ

ลากได้คับ ประมาณ260+ อะคับแต่หายากแล้วอ่ะ ผมว่าลอง ZX ดูมั้ย 250 พอดีๆ ราคากลางๆ

Comment

ผมก็สนใจเหมือนกันน่ะตัวนี้อ่ะ ราคาเท่าไหร่หรอคับ

Comment

ตอนที่ www.tkcom99.com ยังระบุราคาแรมอยู่ มันประมาณ 5800-6000 นี่แหละครับเท่าที่จำได้ แต่ตอนนี้เค้าไม่ลงราคาแล้วอ่ะคับ

Comment

F1-3200PHU2-1GBZX แล้วตัวนี้มันอัดได้ถึง 250 Mhz จริงๆเหรอครับ

Comment

จำง่ายๆคับ แดง เขียว ฟ้า ดำ เรียงตามระดับ ความแรงคับ

Comment

G.skill UTT ผมใช้อยู่ครับ แต่ไม่เคยลากถึงขนาดนั้น

จำง่ายๆคับ แดง เขียว ฟ้า ดำ เรียงตามระดับ ความแรงคับ
              จากน้อยไปมาก หรือมากไปน้อยครับ

Comment

Originally posted by villianz View Post
                แล้ว เหลือง กะ เทา ล่ะครับ ผมเห็นในเวบ มัน TCCD อ่ะคับ

Comment

Originally posted by magna View Post
                  F1-3200PHU2-1GBZX แล้วตัวนี้มันอัดได้ถึง 250 Mhz จริงๆเหรอครับ
                  น้องผมวิ่ง 245 ครับ ไฟแรม 2.9 ตัวนี้เลยครับ

Comment

ผมบอกตรงใช้ฟ้าแล้วเลี้ยงบัสดีก็อยู่อะครับ
                    ดำใช้อยู่เม้งเลี้ยงยาก
                    ในที่สุดเอาแตนๆเลย ไม่คุ้มกลัวอยู่ไม่ถึง2ปี

Comment

Originally posted by magna View Post
                      แล้ว เหลือง กะ เทา ล่ะครับ ผมเห็นในเวบ มัน TCCD อ่ะคับ
                      ddr1 มี สีเหลือง กะ เทา ด้วยรึคับ
                      หนูนึกว่า มีแต่ ddr 2
                      Last edited by villianz; 13 Jan 2007, 19:21:19.

Comment

กรรม หนูมั่วไปนิด ddr 1 ไม่มีสีเขียวเจ้าค่ะ

Comment

Originally posted by villianz View Post
                          ddr1 มี สีเหลือง กะ เทา ด้วยรึคับ
                          หนูนึกว่า มีแต่ ddr 2
                          ทำเอาผมตกใจหมด แต่ผมก็ไม่ค่อยรู้เท่าไรนะคับ ได้ข้อมูลมาจากเวบคับ
                          http://www.gskill.com/en/ddr.html

Comment

G.Skill F1-3200BWU2-1GBGH utt อัดได้250 2-2-2-5 คับ แต่กินไฟเยอะมากมายคับ ถ้าบอร์ดปรับไฟได้น้อย ไมcotoe.shg]jo8y[

Comment

Originally posted by pangpang View Post
                              G.Skill F1-3200BWU2-1GBGH utt อัดได้250 2-2-2-5 คับ แต่กินไฟเยอะมากมายคับ ถ้าบอร์ดปรับไฟได้น้อย ไมcotoe.shg]jo8y[
                              ไมcotoe.shg]jo8y[ ปล่อยให้สะกดซะตั้งนาน อิอิ
                              ผมใช้ Lanparty ut nf4-d อยู่น่าจะพออัดไหวมั้งคับ แต่ถ้าอัดได้แค่ 250 จริง ผมว่าเล่น ZX อย่างที่คุณ zuneoh แนะนำดีกว่าคับ ได้ 250 พอกันเลย แต่ถูกว่าเป็นพันเลยคับ

Comment

Working...
                              X