Announcement

Collapse
No announcement yet.

สับสนกับตรงนี้ผู้รู้ชี้แนะที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สับสนกับตรงนี้ผู้รู้ชี้แนะที

ผมกำลังจะซื้อคอมใหม่กำลังสับสนตรงนี้ว่าเอาแบบไหนดีคับ

ถ้า
    e8400 + ram Gskill 4PQ/800 4GB

กับ
    q6600 + ram OCZ nVidia SLI Edition 1066MHz (1GBx2) 4-5-5-15

คู่ไหนจะลงตัวกับ mb msi p45 zilent แล้วใช้งานกับ bus ได้คุ้มค่า เดิมๆไม่ocนะ
    แบบว่าคงใช้หลายปีอ่ะเลยคิดไปเรื่อยแนะนำด้วยนะคับ thk

ส่วนด้านการใช้งานก็ เล่นเกมนิดหน่อย เปิดเนต อาจจะ convert หนังบ้าง ก็อยากให้เครื่องใช้งานลื่นๆ อ่ะคับ vgaที่จะใช้ก็ 9800gtx+ แต่กำลังเลือกค่ายว่าเอาค่ายไหนดีถ้าดีช่วยแนะนำด้วยคับเรื่อง vga

Comment

ีีีup ไป1ที ^^

Comment

ถ้าจะใช้นาน + ไม่ OC ก็เอา Q6600 เลยครับ....แน่นอน...
        หาแรมบ้านๆ 4GB ด้วยเลย...

Comment

งืมๆ

Comment

เล้นเกมส์นิดหน่อย ขนาด 9800 เลย อิอิ

ผมว่าเอางบ VGA ไปซื้อ Q9550 มาใช้จะเข้ากับจุดประสงค์การใช้งานมากกว่านะครับ

ส่วนแรม ไม่ OC แรมอะไรก็ไม่รู้สึกต่างหรอกครับ

Comment

thk

Comment

ไม่ OC ก็แรมบ้านไปเลยครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  เล้นเกมส์นิดหน่อย ขนาด 9800 เลย อิอิ

ผมว่าเอางบ VGA ไปซื้อ Q9550 มาใช้จะเข้ากับจุดประสงค์การใช้งานมากกว่านะครับ

ส่วนแรม ไม่ OC แรมอะไรก็ไม่รู้สึกต่างหรอกครับ
                  Originally posted by AmaKatsu View Post
                  ไม่ OC ก็แรมบ้านไปเลยครับ
                  เห็นด้วยครับ

Comment

เล่นเกมส์ นิสๆ หน่อยๆ ไม่ OC

Q 9450 + แรมบ้านๆ Bus 800 4 GB + บอร์ดไม่ต้อง ไฮโซมาก P35 พอ + HD3650 หรือ 8800 GT

(ขึ้นอยู่กะว่าเล่นเกมส์หหนักแค่ไหน เกมส์บ้านๆ เกมส์เด็กๆ Online ก็ใช้ HD 3650 พอ มากกว่านั้น ก็ 8800 GT)

Comment

Working...
                    X