Announcement

Collapse
No announcement yet.

[แบบสอบถาม] ท่านจะเลือกคอมพิวเตอร์ หรือโน๊ตบุ๊ค ยี่ห้อใดเมื่อเห็นครั้งแรก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [แบบสอบถาม] ท่านจะเลือกคอมพิวเตอร์ หรือโน๊ตบุ๊ค ยี่ห้อใดเมื่อเห็นครั้งแรก

ท่านจะเลือกคอมพิวเตอร์ (Desktop) หรือ โน๊ตบุ๊ค(Laptop) ยี่ห้อใดเมื่อเห็นครั้งแรก

ดังรายการต่อไปนี้

1. HP

2. IBM +1

3. ASUS

4. SONY

5. BENQ

6. LENOVO

7. IBM ขอให้เปลี่ยนเป็น SVOA นะคะ และเดี๋ยวจะให้ IBM + 1 คะ

8. ACER

9. TOSHIBA

10. อื่นๆ ระบุด้วยนะคะ

ขอบคุณคะ
    52
    HP
    13.46%
    7
    IBM
    9.62%
    5
    ASUS
    23.08%
    12
    SONY
    11.54%
    6
    BENQ
    1.92%
    1
    LENOVO
    3.85%
    2
    IBM
    3.85%
    2
    ACER
    11.54%
    6
    TOSHIBA
    7.69%
    4
    อื่นๆ ระบุด้วยนะคะ
    13.46%
    7
    Last edited by Artemis; 28 Aug 2008, 07:41:35.

ไม่รู้อ่ะ เห็นแต่ชื่อ ต้องรูปด้วย ค่อยว่ากานอีกทีอิอิ คนโพสสวย ดี

Comment

อยากได้ alienware อ่ะ

Comment

รักแรกเมื่อสบตาผมให้ Sony แฮะ

Comment

ความคิดผมนะครับ

คอมพิวเตอร์
          1.อื่นๆ กอบเองแรงกว่าถูกกว่า
          2.HP ไม่รู้สิแต่เทียบยี่ห้ออื่นๆอันนี้ ok

โน๊ตบุ๊ค
          1.SONY หรูนิดๆ
          2.TOSHIBA ทนมากๆ
          3.ไม่มีแอปเปิลหรอ แฮะๆ

โน๊ตบุ๊คถ้าไม่สนยี่ห้อละก็
          1.LENOVO ถูกมากๆแรงดีเมื่อเทียบสเปคกับราคา
          2.BENQ อันนี้ก็ถูกดีสเปคงั้นๆ
          3.ACER ระดับถูกทำงาน ok ถ้าเอาสแปสูงๆก็ไปตัวอื่นดีกว่า

ถ้าอยากได้ของถูกดีไม่ต้องสน
          ยี่ห้อ ประกัน บริการหลังการขาย
          ถ้าตัดใจพวกนี้ได้จะได้ของถูกและดี

คือเวลาผมซื้อคอมนะครับ
          ไม่ค่อยสนพวกนี้
          เพราะเวลาเสียมายังไงผมก็ซ่อม+ซื้ออะไหล่เองอยู่แล้วละ
          เลยไม่สนพวกนี้

แต่ถ้าบุคคลทั่วไปซื้อก้ควรดู ประกัน+บริการหลังการขาย

Comment

IBM ละมั้งงานนี้

Comment

APPLE iBook, MacBook, MacBookAir

Comment

DELL ละกันงิ

แล้วทำไม IBM มันมีตั้งสองตัวเลือกหว่า

Comment

DELL ไม่ก็ IBM ครับ(ในกรณ๊ที่ไม่สนงบและปัจจัยอื่นๆนะ)

Comment

NB ผมตอนนี้ใช้ acer ตอนที่ซื้อเทียบกับ asus ราคาเท่ากันแต่สเปค acer แรงกว่าก็เลยสอยไป -*- ซื้อมาได้ จะสามปีละ

ถ้าเครื่องต่อไปผมเลือก Mac ครับ (ออกจากช๊อยนิดนึง แหะ ๆ)

Comment

NB แต่ก่อนมอง ACER เป็นเจ้าแรก ถูกพอประมาณ แรงตามราคา เอาไว้ใช้งานโอเค

แต่เดียวนี้ BENQ จัดสเปคมาโดนจัย วัยรุ่น เล่นเกมส์ สุดยอด ราคาไม่แพง

Comment

ทนถึกอึด ต้อง IBM
                        แต่โน้ทบุคมันขายแผนกไปให้ Lenovo ทำแล้วนิ

Comment

จริงๆ อยากให้แยกโหวตนี้เป็นโหวต nb ไปเลยหรือไม่ก็ pc ไปน่ะครับ เพราะผม pc ผมชอบค่ายนึงแต่ notebook ผมชอบอีกค่ายนึง XD

Comment

Originally posted by StepPingZ View Post
                            DELL ละกันงิ

แล้วทำไม IBM มันมีตั้งสองตัวเลือกหว่า
                            มิน่าละทำไมเราใส่ยี้ห้อไม่พอ ขอโทษทีคะไม่ได้ตรวจสอบให้ดีก่อนโพส

แล้วมันแก้ไขไม่ได้แล้วอ่ะ

Comment

HP ครับ ดีกว่า acer ตรงที่ดีกว่าในการผลิต ถึงจะสู้แบรนใหญ่ไม่ได้ แต่ก็มีมาตรฐานในตัวมันเอง

Comment

Working...
                              X