Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องสาย DVI หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องสาย DVI หน่อยครับ

คือผมเพึ่งซื่อจอ LCD มาใหม่อ่ะครับ แต่มันไม่แถมสาย DVI มาให้ ให้มาแต่สาย แบบD-Sub ก็เลยอยากจะซื้อสาย DVI มาลองซักหน่อย แต่มันติดตรงที่ พอร์ท DVI ที่ LCD ของผมมันเป็นแบบ 24+1 แต่การ์จอเป็นแบบ 24+5 แล้วผมจะซื้อสายแบบไหนมาใส่อ่ะครับ ช่วยบอกทีครับ

ถามเพึ่มนิดหน่อยนะครับ
    1.สายDVIที่ขายตามพันธ์ทิพ เส้นละ300 นะคุณภาพมันดีรึป่าวครับ
    2.เมื่อผมเปลี่ยนมาใช้พอร์ทแบบDVI แล้วภาพที่ได้ มันจะดีกว่าแบบเก่ามากมั้ย
    Attached Files
    Last edited by no55; 28 Aug 2008, 00:45:27.

ไม่มีคนรู้เลยเหรอครับ

Comment

1. ก็ซื้อ 24+1 สิครับ มันเสียบได้ทั้งการ์ดจอและ LCD ถ้าท่านซื้อ 24+5 มา ถึงมันจะเหมือนกับการ์ดจอท่าน เสียบได้ แต่ก็ไม่สามารถเสียบกับจอ LCD ได้ครับ 24+1 มันก็ไม่ต่างกัน 24+5 เลย จากการใช้งาน

2. สาย DVI ผมซื้อที่พันธ์ทิพเหมือนกัน รู้สึกเส้นละ 220.- ใช้มาปีนึงแล้วก็ยังปกติครับ แต่ตัวล๊อคระหว่างหัวต่อกับการ์ดจอเกลียวมันหวานไปแล้ว ดึงนิดนึงก็หลุดละ - -

3. ถ้าเปลี่ยนมามช้แบบ DVI ภาพที่ได้จะคมชัดกว่าแบบ RGB (D-Sub) แน่นอนครับ
      Last edited by stepmixer; 28 Aug 2008, 02:53:15.

Comment

Originally posted by stepmixer View Post
        1. ก็ซื้อ 24+1 สิครับ มันเสียบได้ทั้งการ์ดจอและ LCD ถ้าท่านซื้อ 24+5 มา ถึงมันจะเหมือนกับการ์ดจอท่าน เสียบได้ แต่ก็ไม่สามารถเสียบกับจอ LCD ได้ครับ 24+1 มันก็ไม่ต่างกัน 24+5 เลย จากการใช้งาน

2. สาย DVI ผมซื้อที่พันธ์ทิพเหมือนกัน รู้สึกเส้นละ 220.- ใช้มาปีนึงแล้วก็ยังปกติครับ แต่ตัวล๊อคระหว่างหัวต่อกับการ์ดจอเกลียวมันหวานไปแล้ว ดึงนิดนึงก็หลุดละ - -

3. ถ้าเปลี่ยนมามช้แบบ DVI ภาพที่ได้จะคมชัดกว่าแบบ RGB (D-Sub) แน่นอนครับ
        ขอบคุณมากครับ สาย DVI นี่ซื้อชั้นไหนดีอ่ะครับ ชั้นล่างผมถามบอกเส้นละ400 ลดให้เหลือ300 ผมว่าแพงอ่ะ
        Last edited by no55; 28 Aug 2008, 04:43:59.

Comment

เส้นละ100-200อย่าไปซื้อนะครับห่วยมาก

แค่ซื้อมาใส่ถอดทีขั้วหลุดแล้วครับ

Comment

ผมใช้ของอมร 150บาท

Comment

Working...
            X