Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Ram XMS2 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Ram XMS2 หน่อยครับ

คืออยากทราบว่า Ram Corsair XMS2 Bus800 1gb ที่ไม่ใช่ twin จะสามารถรัน dual channel ได้รึเปล่าครับ
    และมันต่างอะไรกับที่เป็น twin บ้างครับ

รัน dual channel ได้ครับ ต่างอะไรกับ twin ผมคิดว่าไม่ต่างกันครับ เป็นแค่วิธีการขายมากกว่าครับ

Comment

เห็นด้วยงับ

Comment

DUAL ได้คับ ต่างแน่นอนคับ ไม่งั้นเค้าจะเอามา แพคเปนคู่ขายทำไมหละคับ ในเมื่อมันเหมือนกัน

Comment

จะDUAL ได้แรมสองตัวต้องเหมือนกันแป๊ะ ดังนั้นถ้าจะเอามา DUAL ก็ต้องเลือกให้เหมือนกันซึ่งอาจไม่ได้เหมือนกันก็ได้
          ดังนั้นแบบแพคคู่จึงทำมาเพื่อยืนยันว่าเหมือนกันแน่นอน ผมว่ามันก็เป็นลูกเล่นในการขาย แทนที่จะขายได้ทีละตัว

Comment

ได้แน่นอน 100%

แค่รหัสมันไม่ต่อกันเลยเท่านั้นเอง ผมก็ซื้อแรมนี่ แบบเดี่ยวมา เพราะหาแบบแพ็กไม่เจอ
            ยกเว้นว่าท่านซวยจริงๆ โดนชุดที่แรมมันมาคนละชิบกัน อาจจะมีเอ๋อได้

Comment

ไม่ต่างครับ แค่ขายเป็นแถวเดี่ยว

Comment

ขอบคุณครับ เห็นราคาต่างกันพอสมควร

Comment

แรมที่ขายเป็นแพ็คคู่ เขาทดสอบจากโรงงานแล้วว่ามันเข้ากันได้แน่นอนเวลาใช้งาน สมมติว่าตัวใดตัวหนึ่งมีปัญหาเวลาจะเคลมก็ต้องนำไปเคลมพร้อมกันทั้งสองตัว คงไม่ใช่สักว่าลูกเล่นในการขายอย่างเดียว แต่แรมที่แยกขายแบบเดี่ยวๆ ถ้าจะนำมาใช้แบบ dual channel ลูกค้าต้องนำมาทดสอบเอาเองซึ่งมันอาจเข้ากันได้ก็ได้หรือไม่ได้ก็ได้ ต้องลองเอาเองว่างั้นเถอะ

Comment

Working...
                  X