Announcement

Collapse
No announcement yet.

6000+ หลังจากที่ทน M3A 78-EMH ปัจจุบันน้อมรับ M3A มาแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 6000+ หลังจากที่ทน M3A 78-EMH ปัจจุบันน้อมรับ M3A มาแล้ว

หลังจากที่ทน M3A 78-EMH มานานหลายเดือนครับ ลังเลมากที่จะเลือกเมนบอร์ดใหม่
    แต่งบมันน้อย เลยเลือก M3A ครับ เพราะตอนนี้อยู่ที่ 2500 บาท

ผลที่ได้ก็ตามราคาและงบประมาณครับ

หลายอย่างที่ไม่ลงตัว ด้วยความที่ เป็นมือใหม่
    วานท่านทั้งหลายช่วย แนะนำด้วยว่าควรปรับแต่งในสิ่งใดเพิ่มเพราะยังไม่ทราบ

-ไฟ V core 1.425 Fullload 1.488
    -Ram ไฟที่ 2.25 โหดมาครับควรปรับเท่าไหร่ดี
    -แรม 1066x2
    -ซิ้งเดิมครับ เสียงดังมากปัญหาคือ ซิลิโคลนเน่ามาก ยังไม่เปลี่ยนครับ เดี๋ยวรอเปลี่ยนอยู่คงช่วยสัก 6-10 c ได้ป่าวครับ

ช่วยแนะหน่อยนะครับ ว่าควรเพิ่มอะไร ลดอะไรบ้าง

Comment

บัสซีพียู 350 สุดยอดมากครับ ผมลาก6000+กับ AN78GS เต็มที่ยังได้แค่320แบบเสถียรๆ แค่นี้ก็แรงแล้วครับ หุหุ

Comment

แรงนะคับ sink เดิมป่ะเนี่ย เหนรอบพัดลมมันสูงจิงๆ

Comment

ทดแรม เพิ่มบัสขึ้นไปอีก ใช้ตัวคูณ

Comment

แจ่ม ขึ้นมากเปล่าครับ กับตัวเดิม

Comment

พี่ครับ
              จะเอาแบบพี่อ่า
              ปรับไบออสยังไงบ้างเอ๋ย
              แนะนำด้วย
              ขอทุกอย่างแบบละเอียดน่ะคับ
              เพราะเปงมือใหม่จิงๆ
              ขอบคุณคับ

Comment

รอฟังคำตอบ
                คริๆๆ
                เอาละเอียดยิบๆเลยน่ะคับ

Comment

อย่าไปปรับมาก ระวังเดี๋ยวกลับบ้านเก่า...

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                    ทดแรม เพิ่มบัสขึ้นไปอีก ใช้ตัวคูณ
                    พี่วิกรครับ เวลาผมลดตัวคูณมาเป็น x8 บอร์ดมันจะปรับลงให้เป็น x5 อะครับ ไม่รู้ทำไมครับ
                    เดี๋ยวจะลองทดแรมดูครับ ได้ผลไงเดี๋ยวรายงานครับ

Comment

6000+ ถ้าใช้ต่ำกว่า 9 แบนวิทแรมมันจะล่วงครับ ถึงแม้แรมจะโชว 525 ก็ตาม ลองดูครับ

Comment

Originally posted by carabaotalk View Post
                        พี่ครับ
                        จะเอาแบบพี่อ่า
                        ปรับไบออสยังไงบ้างเอ๋ย
                        แนะนำด้วย
                        ขอทุกอย่างแบบละเอียดน่ะคับ
                        เพราะเปงมือใหม่จิงๆ
                        ขอบคุณคับ
                        อันนี้บอร์ดเก่าครับ M3A78-EH จุดอ่อนคือ function OC ไม่เหมาะเลยครับ

อันนี้ไบออสใหม่ครับ M3A ปรับไบออส ตามนี้

Last edited by Moopingkrup; 29 Aug 2008, 01:34:11.

Comment

โอ้ย ๆ ๆ รูปใหญ่เกินไปครับ

Comment

อับ BIOS เปน V.1001 คับเสถียรสุดคับ แต่ความร้อนมันจะแสดงเพี้ยนคับ ให้ดูจาก โปรแกรม CORE TEMP เอาคับ

Comment

อยากจะถามว่าตัว โชค ที่เปน ขดลวดทองแดง ที่พันอยู่ ข้างๆ socket cpu อ่ะคับของท่านพันแบบเปนระเบียบป่าวคับ ของผมื้ซื้อมา มันพันมาให้ไม่เหมือนในรูปเลยอ่ะคับ แบบเปนระเบียบ มากๆๆ ดูแล้วสวยยยมากกไม่เหมือนในรูปเลยอ่ะคับ

Comment

Working...
                              X