Announcement

Collapse
No announcement yet.

โอ้วจอร์จ จริงๆแล้ว9600GTมันก็ไม่ได้เร็วไปกว่า9600GSOเลยนะเนี่ย ลองมากับมือ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โอ้วจอร์จ จริงๆแล้ว9600GTมันก็ไม่ได้เร็วไปกว่า9600GSOเลยนะเนี่ย ลองมากับมือ

พอดีได้ประกอบคอมให้เพื่อนซึ่งมีทั้ง9600GTกับ9600GSOผมเลยถือโอกาศเอามาลองกับเครื่องตัวเองซะเลย
    ตอนที่ลองเดิมๆ9600GTมันก็แรงกว่าGSOอยู่หรอก แต่พอเห็นCore/memที่มากกว่าของ9600GTก็
    เลยนึกในใจว่าถ้าปรับให้core/memของGSOให้เท่าGTล่ะ อะไรจะเกิดขึ้น โอ้วจอร์จ มันป็นไปได้ครับ
    3Dmarkรันได้พอๆกันทั้ง03,05,06 Aqumarkก็ด้วย ต่างกันไม่เกิน2-300แต้มแทบไม่มีนัยสำคัญ
    เลยลองใช้Frapวัดกับเกมจริงๆดูบ้าง ผลเป็นไปตาม3Dmarkเลยครับ ต่างกันแค่2-3fpsในแต่ละฉาก
    เอาละสิ แล้วอย่างนี้ไอ้เพื่อนคนที่ผมยุให้เล่น9600GTมันจะตบกะบาลผมไม๋เนี่ยแพงกว่าตั้งพันนึง

ก็ลองลาก 9600GT สิครับ อิๆจะเหมือนกันได้ยังไง มันไม่ได้ตันนะอิๆ

Comment

9600 GSO มันแรงอยู่แล้วครับ ผมรู้คุณก็ใช้55555555555+

Comment

ดีนะเนี่ยที่ผมสอย 9600gt มา3590 ถูกกว่า gso ของ asus อีก เหอๆ

Comment

ดัน ขอความเห็น

Comment

Originally posted by PiT View Post
            ก็ลองลาก 9600GT สิครับ อิๆจะเหมือนกันได้ยังไง มันไม่ได้ตันนะอิๆ
            คิดแบบเดียวกันเลย ลองลาก 9600GT ดูครับ ก็วิ่งใกล้ตูด 9800GT เดิมๆเช่นกัน เอิกๆ
            Last edited by missionman; 28 Aug 2008, 09:51:46.

Comment

ลาก2ตัวนี้ แล้วจับชนกันเลยครับ อยากเห็นมานานแล้วมวยคู่นี้
              2 ตัวนี้ผมว่าพอๆกันนะ ถ้าSpeedเท่าๆกัน เพราะ GSO มีตั้ง 96SP

Comment

จิงๆ

Comment

9600GT ผมสอยมา 3600 -*- วันนี้หมดประกัน 7 วันพอดีเลย
                  ide 45 เย็นมาก ห้องไม่มีเเอร์อ่ะครับ

Comment

g92 มันภาษีดีกว่าอยู่แล้วครับ(spเยอะกว่า96vs64) แถมตั้งความเร็วมาช้ากว่าเยอะ(ลากเอาก็ได้ g92ลากไกลอยู่แล้ว) แต่แรมมันโดนตัดตอนนี้สิปัญหาเลย

Comment

Originally posted by maxsaag View Post
                      g92 มันภาษีดีกว่าอยู่แล้วครับ(spเยอะกว่า96vs64) แถมตั้งความเร็วมาช้ากว่าเยอะ(ลากเอาก็ได้ g92ลากไกลอยู่แล้ว) แต่แรมมันโดนตัดตอนนี้สิปัญหาเลย

9600GT bit เยอะกว่านะ

Comment

ผมกลัวมันจะตันตรงแรมคือประมวลผลไวแต่ส่งออกไม่ทัน(คอขวด)

Comment

ประเด็นของผมคือเมื่อcore/memเท่ากัน ความเร็วสองตัวนี้มันก็แทบไม่แตกต่าง
                          อาจจะเป็นเพราะGTมีดีที่bitของmemแต่SPน้อย ส่วนGSOมีดีที่SPเยอะแต่bitของmemน้อย
                          ผลคือมันชดเชยกันได้เกือบพอดี ผมว่าNVdiaน่าจะรู้ถึงข้อนี้ดีก็เลยตั้งค่าความเร็วของ
                          ตัวGSOมาให้ต่ำกว่าเพื่อหาตำแหน่งในตลาดที่ชัดเจนให้GT และอยากจะบอกว่าGT(ตัวที่ผมลอง)
                          ไม่ได้clockได้ใกลกว่าGSOเท่าใหร่เลย ทั้งคู่จะไปสุดแถวๆ7xx/20xxพอๆกัน
                          สรุปเมื่อclockแล้วมันดันกลายเป็นว่า2ตัวนี้พอๆกันน่ะสิครับ ใครเล่นGTอยู่ลองclockดูก็ได้ครับว่า
                          ได้ประมาณนี้ป่าว ถ้าได้ประมาณนี้ผมก็ขอบอกว่าGSO(ตัวที่ผมลอง)ก็ทำได้พอๆกันแหละ

Comment

ก็แล้วแต่ ตัวใครตัวมัน *0*

Comment

แง่มๆ

Comment

Working...
                              X