Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำการทำความสะอาด MB หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำการทำความสะอาด MB หน่อยครับ

MB ผมมันมีฝุ่นเกาะ และมีคราบน้ำ ชาว OCZ ใช้วิธีไหนทำความสะอาดกันครับ แนะนำหน่อย วันเสาร์จะแยกร่างทำความสะอาดแล้วยัดเคสอันไม่ซักหน่อย เลยอยากได้คำแนะนำดี ๆ จากผู้มีประสบการณ์ ขอบคุณมากครับ

ภายนอก ใช้น้ำยาทำความสะอาดครับ ขวดละ 100 บาท
    ภายใน เครื่องดูดฝุ่น ครับ

Comment

ปั๊มลม

Comment

ฟิลิปส์ ฝาสีฟ้า(ร้านอมรมีขาย) ซื้อมาฉีดปรื๊ดๆๆๆ แล้วใช้แปรงปัดๆๆๆ ผลลัพธ์จะออกมาสดใสสวยงามมองเผินๆเหมือนของใหม่ยังไงยังงั้น

Comment

โบล์วเวอร์ กะแปรงทาสีขนาด 1.5 นิ้ว

Comment

RONSON+แปรงสีฟัน/แปรงทาสี

Comment

ผสมน้ำกะแฟ๊บ แล้วเอา MB แช่ทิ้งไว้ 1 คืน
              แล้วเอาฟองน้ำถูๆๆๆ
              จากนั้นล้างด้วยน้ำสะอาด เอาไปผึ่งแดดให้แห้ง...

Comment

Originally posted by Newewiw View Post
                ผสมน้ำกะแฟ๊บ แล้วเอา MB แช่ทิ้งไว้ 1 คืน
                แล้วเอาฟองน้ำถูๆๆๆ
                จากนั้นล้างด้วยน้ำสะอาด เอาไปผึ่งแดดให้แห้ง...
                เหมือนมะม่วงแช่อิ่ม

Comment

ซื้อทินเนอร์มา1กะป๋องราดลงไปแล้วตามด้วยการจุดไฟครับ แว้กกกกกก ไม่ใช่ เอาแปรงสีฟันเก่าจุ่มทินเนอร์แล้วก็ขัดๆตรงรอยที่เป็นคราบก่อนขัดก็เป่าฝุ่นออกหน่อยก็ได้ครับ แค่นี้ก็เอี่ยมแล้ว แต่ผมใช้แค่แปรงทาสี2นิ้วปัดๆเอาก็สะอาดแล้วครับ

Comment

เสียบปลั๊กทิ้งไว้เเล้วเอาน้ำมาสาดเลยครับ
                    ปล.ขำๆนะรับอย่าคิดมากนะ

Comment

พู่กันขนนุ่มปลายไม่ขนาดไม่เล็กไม่ใหญ่มากมาปัดๆก็ได้ครับ

Comment

Working...
                      X