overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29

Thread: บทเรียนของผมกับ nod 32 (เถื่อน) จริงไม่จริง เพื่อนช่วยแสดงความเห็นด้วย

OverclockZone Member

Default บทเรียนของผมกับ nod 32 (เถื่อน) จริงไม่จริง เพื่อนช่วยแสดงความเห็นด้วย

ผมได้ลง nod32 ตัวล่าสุดเถื่อนนะครับ และก็ไปค้นข้อมูลในเน็ตจนสามารถอัพเดต ได้ก็อัพจากเซฟเวอร์ ที่เพื่อนๆทิ้งไว้ในเน็ตและครับ ก็ภูมิใจดี ทุกเช้า มันจะแจ้งเตือนว่า ได้อัพข้อมูลล่าสุดให้ จนมาเมื่อวาน มันอัพให้แต่ ไม่อัพเปล่า
    มันพา ตัวแสบ มาด้วย เจ้าสปายแวร์ ที่ชื่อ แอนตี้ไวรัส 2008 งั้ยครับ ผมเห็นมันแจ้งเตื่อนมา
    บรรทัดแรก แจ้งว่าอัพเดตnod32 แล้ว แต่บรรทัด2 บอกว่าพบ แอนตี้ไวรัส 2008
    ผมมั่นใจว่า ผมไม่ได้เข้าเวปอะไรที่มีความเสี่ยงต่อ สปายแวร์เลย
    ซวยจริง บทเรียนของคนรู้ดี ของฟรีไม่มีในโลกหลอก
    เพื่อนๆคิดว่า เหตุการณ์ของผม ผมคิดถูกหรือเปล่าครับ ที่มีคนเอาสปายแวร์ ไปใส่ในเซฟเวอร์นะครับ

OverclockZone Member roman9's Avatar

จากประสบการณ์ที่ใช้ NOD 32 V.3 มาหลายเดือน เห็นได้ว่า มันไม่สามารถที่จะกัน Spywareได้ดีเท่าที่ควร.....แต่ในภาพรวมคิดว่า NOD 32 V.3 ก็ยังน่าใช้อยู่เพราะมันใช้ทรัพยากรของเครื่องน้อย แล้วก็อัพเดทได้ไวครับ

เอ...ว่าแต่ท่านใช้ Sever Update ตัวไหนครับ ผมจะได้ระวังตัว

Moderator mercadix's Avatar

เลิกใช้ของฟรีนานแล้วครับ ได้ไม่คุ้มเสียหรอก

สมัยนี้ License 1 ปี ของ Kaspersky 7.0 (สามารถ up เป็น 2009 ได้) ขายกันแค่ 5 ร้อยกว่าบาท ... ตกเดือนละ 50 กว่าบาท หรือวันละแค่ 1.8 บาท !!!) ความปลอดภัยข้อมูลมีค่ามากกว่าหลายร้อย หลายพันเท่า

OverclockZone Member Byzentine's Avatar
    ที่ที่มองแล้วเห็นเธอบนฟ้า

ผมใช้แผ่นแท้ Bitdefender ครับ

ส่วนข้อแนะนำเกี่ยวกับ Nod ผมไม่มีครับ

OverclockZone Member baraqkak's Avatar

NOD ผมเลิกใช้ไปนานแล้วเพราะมันจับอะไรไม่ค่อยได้

OverclockZone Member Mazzard's Avatar

ก็ update จาก server จริงจิคับ Nodlogin

OverclockZone Member adjunk's Avatar
    บ.ดอนสวน อ.กันทระวิชัย จ.มหาสารคาม

ก้ดีสำหรับของฟรีครับไม่คิดมากเพราะไม่มีข้อมูลสำคัญแต่พวกท่านๆคงต้องคิดหนักอย่างว่าเพราะข้อมูลมีความสำคัญมาก
    ดีเท่าทีควร

OverclockZone Member tArIbAn's Avatar

ผมชอบ NOD32 นะ ยิ่งตัว V3 ตัวนะหน้าตารูปแบบโปรแกรมทำออกมา ดูสวย น่าใช้
    เสียดายกันไวรัสใหม่ๆแปลกๆจากมหาลัยไม่ค่อยจะได้...[แถมเมื่อก่อนตอนใช้ 2.7 ก็โดนไวรัสเล่นจนต่องไปคบKAV6]
    กลับมาเอา Flash Drive ใช้ KIS7 สแกนเจอตูม...
    ไม่ใช่ NOD32 V3 ไม่เจอนะ เจอบ้างตัวแต่ไม่ทุกตัว อัพเดตผ่านเว็บ...

OverclockZone Member LigerZero's Avatar

Quote Originally Posted by mercadix View Post
    เลิกใช้ของฟรีนานแล้วครับ ได้ไม่คุ้มเสียหรอก

สมัยนี้ License 1 ปี ของ Kaspersky 7.0 (สามารถ up เป็น 2009 ได้) ขายกันแค่ 5 ร้อยกว่าบาท ... ตกเดือนละ 50 กว่าบาท หรือวันละแค่ 1.8 บาท !!!) ความปลอดภัยข้อมูลมีค่ามากกว่าหลายร้อย หลายพันเท่า
    1กล่อง3ไลเว็น ราคา 600 นิดๆหาคนมาแชร์สัก 3คนก้แค่ 200 ต่อปีเองน่อ

OverclockZone Member StepPingZ's Avatar

antivirus2008 แค่เข้าเว็บบ้างเว็บก็โดนแล้วครับ ซึ่งไม่เกี่ยวกับ NOD32 ครับ

ซึ่ง NOD32 ก็ลบมันไม่ได้ครับ ต้องใช้โปรแกรมพวก spyware ถึงลบมันได้

OverclockZone Member amstel's Avatar

ผมใช้แต่BitDefenderถึงใครจะว่ากินทรัพยากรเครื่องก็เถอะ แต่ไม่ใช่ปัญหาสำหรับผม
    ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ BitDefender GameSafe(ของแท้)แพงหน่อยแต่ก็เบากว่าตัวTotalเยอะ
    ดีกว่าเอาตังไปซื้อยาบ้ามาดูด

OverclockZone Member orthadox's Avatar

อ่านะ งง

OverclockZone Member mookDANG2008's Avatar

Quote Originally Posted by baraqkak View Post
    NOD ผมเลิกใช้ไปนานแล้วเพราะมันจับอะไรไม่ค่อยได้
    เหมือนกันครับ ผมว่าเดี๊ยวนี้มันไม่ค่อยน่าใช้เเล้ว

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

ผมตามท่าน เรือรบไปใช้ mcafee แล้วคับ

OverclockZone Member seco's Avatar

เป็นประเภท vudo
    ต้องหาโปรแกรม unhackme ช่วยคับ
    แต่ก็ไม่ต้องลบnod ทิ้ง

แม้จะใส่อะไรก็โดนหมดเพราะมันหลอกครับ รองหมดแล้วทั้ง vast ร่มแดง แต่สรุปก็ประทับใจ nod32 v3 ที่สุด

OverclockZone Member nao379's Avatar
    กำแพงเพชร ครับผม

ใครใช้nod32ลองเวปนี้ครับ http://imageshack.us/ แล้วจะรู้ว่าnod32มันรั่วแค่ไหน ส่วนตัวใช้kis v8ครับ ใครคิดว่าแอนติไวรัสตัวเองเจ๋งลองเลยครับ ใครฝากรูปไว้กับเวปนี้ก็ระวังเน้อ

OverclockZone Member tarantula's Avatar

ที่ว่าจับอะไรไม่ค่อยได้เพราะพอไปใช้ตัวอื่นแล้วเอะอะอะไรก็เห็นเป็นไวรัสซะหมดหรือเปล่า พอเห็นมันจับ(มั่ว)ได้เยอะเลยว่าดีกว่า

OverclockZone Member nao379's Avatar
    กำแพงเพชร ครับผม

Quote Originally Posted by tarantula View Post
    ที่ว่าจับอะไรไม่ค่อยได้เพราะพอไปใช้ตัวอื่นแล้วเอะอะอะไรก็เห็นเป็นไวรัสซะหมดหรือเปล่า พอเห็นมันจับ(มั่ว)ได้เยอะเลยว่าดีกว่า
    งั้นก็ลองครับของมันลองกันได้ครับ เอิกๆ

OverclockZone Member tArIbAn's Avatar

Quote Originally Posted by tarantula View Post
    มั่วไม่มั่ว ก็ว่ากันไป
    อย่างว่าตัวไหนเจอเยอะก็เห็นดีีกว่า...มันก็เป็นเหตุผลหนึ่ง
    ก็ดีกว่าไม่เจอ พอโดนต้องมานั่งแก้ แก้ไม่ได้ก็นั่งฟอร์แมตใหม่

ใครจะใช้ตัวไหน ก็ใช้ๆกันไป ดีกว่าไม่มีใช้ [ ถ้ายังลง OS Windows นะ ]

OverclockZone Member adjunk's Avatar
    บ.ดอนสวน อ.กันทระวิชัย จ.มหาสารคาม

จริงครับ ยังไงมันก็กันได้ไม่หมดหรอกก็ต้องระวังกันด้วยส่วนหนึ่ง

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks