Announcement

Collapse
No announcement yet.

บทเรียนของผมกับ nod 32 (เถื่อน) จริงไม่จริง เพื่อนช่วยแสดงความเห็นด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บทเรียนของผมกับ nod 32 (เถื่อน) จริงไม่จริง เพื่อนช่วยแสดงความเห็นด้วย

ผมได้ลง nod32 ตัวล่าสุดเถื่อนนะครับ และก็ไปค้นข้อมูลในเน็ตจนสามารถอัพเดต ได้ก็อัพจากเซฟเวอร์ ที่เพื่อนๆทิ้งไว้ในเน็ตและครับ ก็ภูมิใจดี ทุกเช้า มันจะแจ้งเตือนว่า ได้อัพข้อมูลล่าสุดให้ จนมาเมื่อวาน มันอัพให้แต่ ไม่อัพเปล่า
    มันพา ตัวแสบ มาด้วย เจ้าสปายแวร์ ที่ชื่อ แอนตี้ไวรัส 2008 งั้ยครับ ผมเห็นมันแจ้งเตื่อนมา
    บรรทัดแรก แจ้งว่าอัพเดตnod32 แล้ว แต่บรรทัด2 บอกว่าพบ แอนตี้ไวรัส 2008
    ผมมั่นใจว่า ผมไม่ได้เข้าเวปอะไรที่มีความเสี่ยงต่อ สปายแวร์เลย
    ซวยจริง บทเรียนของคนรู้ดี ของฟรีไม่มีในโลกหลอก
    เพื่อนๆคิดว่า เหตุการณ์ของผม ผมคิดถูกหรือเปล่าครับ ที่มีคนเอาสปายแวร์ ไปใส่ในเซฟเวอร์นะครับ

จากประสบการณ์ที่ใช้ NOD 32 V.3 มาหลายเดือน เห็นได้ว่า มันไม่สามารถที่จะกัน Spywareได้ดีเท่าที่ควร.....แต่ในภาพรวมคิดว่า NOD 32 V.3 ก็ยังน่าใช้อยู่เพราะมันใช้ทรัพยากรของเครื่องน้อย แล้วก็อัพเดทได้ไวครับ

เอ...ว่าแต่ท่านใช้ Sever Update ตัวไหนครับ ผมจะได้ระวังตัว

Comment

เลิกใช้ของฟรีนานแล้วครับ ได้ไม่คุ้มเสียหรอก

สมัยนี้ License 1 ปี ของ Kaspersky 7.0 (สามารถ up เป็น 2009 ได้) ขายกันแค่ 5 ร้อยกว่าบาท ... ตกเดือนละ 50 กว่าบาท หรือวันละแค่ 1.8 บาท !!!) ความปลอดภัยข้อมูลมีค่ามากกว่าหลายร้อย หลายพันเท่า

sigpic

Comment

ผมใช้แผ่นแท้ Bitdefender ครับ

ส่วนข้อแนะนำเกี่ยวกับ Nod ผมไม่มีครับ

Comment

NOD ผมเลิกใช้ไปนานแล้วเพราะมันจับอะไรไม่ค่อยได้

Comment

ก็ update จาก server จริงจิคับ Nodlogin

Comment

ก้ดีสำหรับของฟรีครับไม่คิดมากเพราะไม่มีข้อมูลสำคัญแต่พวกท่านๆคงต้องคิดหนักอย่างว่าเพราะข้อมูลมีความสำคัญมาก
              ดีเท่าทีควร

Comment

ผมชอบ NOD32 นะ ยิ่งตัว V3 ตัวนะหน้าตารูปแบบโปรแกรมทำออกมา ดูสวย น่าใช้
                เสียดายกันไวรัสใหม่ๆแปลกๆจากมหาลัยไม่ค่อยจะได้...[แถมเมื่อก่อนตอนใช้ 2.7 ก็โดนไวรัสเล่นจนต่องไปคบKAV6]
                กลับมาเอา Flash Drive ใช้ KIS7 สแกนเจอตูม...
                ไม่ใช่ NOD32 V3 ไม่เจอนะ เจอบ้างตัวแต่ไม่ทุกตัว อัพเดตผ่านเว็บ...

Comment

Originally posted by mercadix View Post
                  เลิกใช้ของฟรีนานแล้วครับ ได้ไม่คุ้มเสียหรอก

สมัยนี้ License 1 ปี ของ Kaspersky 7.0 (สามารถ up เป็น 2009 ได้) ขายกันแค่ 5 ร้อยกว่าบาท ... ตกเดือนละ 50 กว่าบาท หรือวันละแค่ 1.8 บาท !!!) ความปลอดภัยข้อมูลมีค่ามากกว่าหลายร้อย หลายพันเท่า
                  1กล่อง3ไลเว็น ราคา 600 นิดๆหาคนมาแชร์สัก 3คนก้แค่ 200 ต่อปีเองน่อ

Comment

antivirus2008 แค่เข้าเว็บบ้างเว็บก็โดนแล้วครับ ซึ่งไม่เกี่ยวกับ NOD32 ครับ

ซึ่ง NOD32 ก็ลบมันไม่ได้ครับ ต้องใช้โปรแกรมพวก spyware ถึงลบมันได้

Comment

ผมใช้แต่BitDefenderถึงใครจะว่ากินทรัพยากรเครื่องก็เถอะ แต่ไม่ใช่ปัญหาสำหรับผม
                      ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ BitDefender GameSafe(ของแท้)แพงหน่อยแต่ก็เบากว่าตัวTotalเยอะ
                      ดีกว่าเอาตังไปซื้อยาบ้ามาดูด

Comment

อ่านะ งง

Comment

Originally posted by baraqkak View Post
                          NOD ผมเลิกใช้ไปนานแล้วเพราะมันจับอะไรไม่ค่อยได้
                          เหมือนกันครับ ผมว่าเดี๊ยวนี้มันไม่ค่อยน่าใช้เเล้ว

Comment

ผมตามท่าน เรือรบไปใช้ mcafee แล้วคับ

Comment

เป็นประเภท vudo
                              ต้องหาโปรแกรม unhackme ช่วยคับ
                              แต่ก็ไม่ต้องลบnod ทิ้ง

แม้จะใส่อะไรก็โดนหมดเพราะมันหลอกครับ รองหมดแล้วทั้ง vast ร่มแดง แต่สรุปก็ประทับใจ nod32 v3 ที่สุด

Comment

Working...
                              X