Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ โดนใวรัสสุดโหด!!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ โดนใวรัสสุดโหด!!!!!!

ปิดกระทู้ครับ ขอบคุณทุกท่าน

ช่วยทีครับ โดนใวรัส ล้างพาร์ติชั่น ลงวินโดวใหม่ก็ยังลบออกไม่หมดมีไฟล์แปลกๆเหลืออยู่ แถมมีติดทุกไดร์เลยทำไงก็ไม่หายครับ มีวิธีไหนบ้างครับ เข้าเซฟโหมดก็ยังมองไม่เห็น มองด้วยตาเปล่าไม่เห็น แต่เอาเนโรส่องเห็นทุกไดร์เลยครับ ดูตามรูปจะเข้าใจนะครับ

http://www.picbkk.com/read/images,1,14819.htm
    Last edited by ShiMoKiTaSunDay; 28 Aug 2008, 15:10:16.

ใช้ แผ่น winpe เข้าไปหาดูคับ น่าจะใช้ดีกว่า

Comment

อืม Fdisk ไปเลย แล้วค่อยๆๆกู้... windows pe ก็ได้แต่ต้องเอาเวอร์ใหมๆๆ

Comment

ไฟล์ของ Windows ... ไวรัสที่ไหนล่ะครับ =.=
        ปกติมันจะ hide ตัวเองอยู่ ถ้าอยากเห็นแบบปกติ ก็ไปเปิดซ่อน hide 3 ตัว ก่อน...
        Last edited by tArIbAn; 28 Aug 2008, 14:00:27.

Comment

แล้วมานมีอยู่ทุกไดร์เลยอะครับ

Comment

ผมก็เป็นอ่ะอยู่ๆมันก็มา

Comment

ผมก็เป็นอ่ะอยู่ๆมันก็มา

Comment

Originally posted by ShiMoKiTaSunDay View Post
                แล้วมานมีอยู่ทุกไดร์เลยอะครับ
                ถ้าตัว RECYCLER กับ System Volume Information ปกติครับ
                ไดร์ฟ c ที่ดูในรูปก็ปกติ...

Comment

ยืนยันปกติครับ มันเป็นส่วนของ Recycle Bin กะ System Restore ครับ ซึ่งค่าปกติของมันจะเปิดไว้ทุกไดรว์

Comment

Working...
                  X