Announcement

Collapse
No announcement yet.

### มาโชว์โต๊ะคอมของพี่น้องชาว Notebook กันดีกว่า ###

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ### มาโชว์โต๊ะคอมของพี่น้องชาว Notebook กันดีกว่า ###

ตามหัวข้อครับ อยากเห็นโต๊ะคอมของ พี่น้อง ทั้งหลายอะครับว่า งดงามแค่ไหน

เริ่มด้วยของผมก่อนเลยละกัน !!!

โต๊ะคอมตัวนี้ผมออกแบบเป็นแนวสไตล์ Minimal-list นะครับ เน้นการใช้งานจริง แต่ดูเรียบง่ายไม่หวือหวา แต่แอบแผงไว้ด้วยความน่ารักภายในตัว

ภายใต้แนวคิด " เศรษฐกิจพอเพียง " เป็นแรงบันดาลใจให้ผมออกแบบโต๊ะคอมตัวนี้ออกมา

---เอาล่ะมาดูอุปกรณ์ที่ใช้ทำดีกว่านะครับ----

1 กล่องเก็บของแมวเหมียว ตัวนี้ได้ออกแบบโดย ดีไซเนอร์ชื่อดังระดับโลก Jasper Morrison ^^

2 ชั้นเสริมความสูงอันนี้ เอากล่องดีไซน์หรู มาวางซ้อนกัน 2 ชั้น ภายใต้แนวคิด Dual-Channal เสริมความสูงและความแรงได้อีกหน่อย

3 อุปกรณ์ระบายความร้อนอันนี้ ถูกออกแบบให้เป่าลมแรงสะใจ ดูดฝุ่นเข้าเครื่องได้แรงสะใจเหมือนกัน

4 ที่วางเมาส์ ออกแบบ มาให้รับกับสรีระร่างกาย ความสูงต่ำของแขน สามารถใช้แขนวางลงไปได้ ทำให้นั่งเล่นไม่เมื่อยมือ

5 ที่นั่งเล่นคอม ออกแบบสไตล์ Minimal เหมือนกัน เน้นธรรมชาติโดยยืดหลักฮวงจุ้ยที่ว่า " สรรพสิ่งเกิดมาจากดิน ก้อต้องกลับสู่ดิน " นั่งเล่นที่พื้นได้เลย

^^ เดี๋ยวนึกอะไรออกอีกจะมาโพสเพิ่มนะครับ
    Attached Files
    Last edited by absolute_kim; 28 Aug 2008, 16:23:16.

นอนเล่นบนที่นอนครับ

Comment

ไม่ร้อนแย่หรือท่าน

Comment

มันอยู่ด้วยกันกับ PC ครับท่าน ^_^

Comment

Originally posted by absolute_kim View Post
          ไม่ร้อนแย่หรือท่าน
          ไม่ร้อนครับเล่นมา2ปีแล้วยังไม่เป็นอะไรเลยครับ

Comment

อยู่ด้วยกันกับ PC แล้วเล่นยังไงอะท่าน ?? หรือเล่นแบบสองมือ Clubmix

Comment

โต๊ะทำงาน รกมากมาก

Comment

โชว์ด้วยอีกคนครับพี่น้อง

Comment

ตกลง ท่าน ๆ ทั้งหลาย เล่นคนละกี่เครื่องคับเนี่ย - -

Comment

อยู่ที่ทำงานครับ
                    Last edited by ok.chok; 20 May 2010, 13:18:03.

Comment

โต๊ะเดียวไม่พอวาง
                      Last edited by turionx2; 11 Aug 2009, 12:08:59.

Comment

จัดไป

อิอิ

ปล เด่วเสี่ยทุเรียนขนโน๊ตบุคมาวางกันครบทุกตระกุลแง่ม
                        Last edited by warcar1345; 28 Aug 2008, 18:13:05.

Comment

เอามาโชว์เยอะ ๆ เลย ฮะ

Comment

ของผมครับ ห้อง Lab Delta ส่งประกวด

สภาพโต๊ะผม แต่ดูเองว่ามีไรบ้าง รกเห้ๆเลยนะ แฟนไม่มาจัดให้ซะที Y_Y

ฝาบน ผมเท่ห์ไหม ฮาๆ

สภาพภายใน มีอะไรไปดูเองนะครับ

สภาพการทำงานปกติ Wall ผมสวยไหม

Comment

อ่า โต๊ะเรียบๆ ธรรมดาๆของผม
                              Attached Files

Comment

Working...
                              X