Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ Mainboard สำหรับ CrossFire X หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ Mainboard สำหรับ CrossFire X หน่อยครับ

คือเรื่องๆมีอยู่ว่าสิ้นปีมีโครงการ ครับ จะต่อ CrossFire X (แต่เอาแค่ 2 ตัวก็พอ)

เลยอยากให้ GURU ทั้งหลายช่วยแนะนำ Mainboard ที่ CrossFire X ให้หน่อยครับ

ตามความเข้าใจผมนะครับ มันจะต้องวิ่งที่ 16X ทั้ง 2 ตัวใช่หรือเปล่าครับ

ช่วยหา LINK มาให้หน่อยนะครับ ถ้ามี่ร้าน + ราคาด้วยแจ่มมากเลยครับบ

ไม่เกียงแบรน์นะครับบ

ปล.ลืมไปขอเป็น AM2+ นะครับ รักค่ายเขียว กับ ค่ายแดง (จริงๆมันก็ญาติกันนิ)

2 ตัวเป็น Cross fire ำม่มี X ครับ
    M3A32-MVP Deluxe WiFi
    ไม่แน่ใจว่าตัวนี้เปล่านะครับ ต้องรอท่านที่ใช้อยู่มายืนยัญครับ

Comment

AX78 สุดคุ้่ม แต่วิ่ง 16กะ4
      MSI K9A2-CF วิ่งที่ 16กะ8

Comment

DFI 790FX M2RS ครับใช้อยู้ CFที่ 16กะ16 แล่มเลย

Comment

Originally posted by sonicnan View Post
          DFI 790FX M2RS ครับใช้อยู้ CFที่ 16กะ16 แล่มเลย
          มีร้านแนะนำไหมครับ ถ้ามีผลเทสจะแจ่มมากเลยครับ

Comment

tkcom

Comment

DFI DK790FX M2RS
              5800.- ที่ร้าน TKcom http://www.tkcom99.com ครับ
              แต่ผมเอามาเสียบ8800อะ ฮ่าๆ
              ครอสไฟเป็น 16x+16x+4x ครับ มีPCI-Exมาให้ 3 ช่อง

Comment

Working...
              X