overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11

Thread: Square Enix เผยว่ามีเซอร์ไพร์ปลายปีนี้กับซีรีส์ไฟนอลแฟนตาซี

OverclockZone Member SPYGI281's Avatar

Default Square Enix เผยว่ามีเซอร์ไพร์ปลายปีนี้กับซีรีส์ไฟนอลแฟนตาซี

ค่าย Square Enix เจ้าของซีรีย์เกม Final Fantasy ที่ยืนยงคู่กับวงการเกมคอนโซลมาตลอดในฐานะเกม RPG อันดับ 1 ของคอนโซล ค่าย Square Enix ได้ให้สัมภาษณ์กับนิตยสารเกมรายเดือนที่ชื่อ เดงเงคิ ในปลายปี 2007 ที่จะครบรอบ 20 ปีซีรีส์นี้ ได้เตรียมเซอไพร์ใหญ่สำหรับแฟนๆ เกมนี้ไว้แล้ว ซึ่งก็คงได้แต่คาดเดากันไปต่างๆ นาๆ ว่าจะเป็นอะไร ส่วนตัวผมคงเดาว่าเป็นไฟนอลแฟนตาซี 13 ในโปรเจ็คที่เก็บซ่อนไว้มาเผยอีกแน่ ไว้คอยดูกันว่าครบรอบ 20 ปีนี้จะทำให้กระแสไฟนอลแฟนตาซีกลับมามีมนต์ขลังตรึงใจคนเล่นเกมทั่วโลกได้อีกครั้งหรือไม่มารอดูกัน!

OverclockZone Member gigamack's Avatar
    นักวิชาการคอมพิวเตอร์ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขตภูเก็ต

เอ๊ะ นายนีมันเป็นคนเดียวกะarashi_989ป่าวหว่า

Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

ถ้าเขียนเองทั้งหมด ถือว่าดีนะครับ ข่าวสารเยอะดี

แต่ถ้าไปก๊ํอปเค้ามาช่วยให้เครดิตเค้าด้วย

ไม่งั้นงั้นมันเสียมารยาท

OverclockZone Member Sg.Winters's Avatar

Quote Originally Posted by gigamack View Post
    เอ๊ะ นายนีมันเป็นคนเดียวกะarashi_989ป่าวหว่า
    ไม่น่าใช่เพราะตอนนี้ที่บอร์ดGHมีเกรียนกว่านี้ครับ
    ยกเว้นจะสมัคร2เมมเกรียน2เท่า

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Quote Originally Posted by Sg.Winters View Post
    ไม่น่าใช่เพราะตอนนี้ที่บอร์ดGHมีเกรียนกว่านี้ครับ
    ยกเว้นจะสมัคร2เมมเกรียน2เท่า
    ยังกะโปรโมชันมือถือเลยแฮะ..

OverclockZone Member Yoshimitsu's Avatar

Quote Originally Posted by gigamack View Post
    ผมว่าไม่น่าใช่นะ ดูจากหลายๆกระทู้แล้วก็เขียนธรรมดาๆ ไม่ได้ใส่ลูกเล่น[แบบกวนxx]นี่ครับ

OverclockZone Member SPYGI281's Avatar

จะคนเดิมหรือไม่ใช่คนเดิมมานผิดด้วยหรอครับทำไมคุณต้องจ้องจับผิดเขาตลอดเวลา
    แล้วถ้าเป็นคนเดียวกันเขาจะไม่สามารถแก้ตัวได้เลยหรอครับ รู้จับไหมครับคำว่า ให้อภัย
    หรือจะจ้องตามว่าไม่ว่าเขาจะทำอะไรไม่ว่าจะดีหรือไม่ดีไม่สนใจ

และถ้าผมทำแบบนี้แล้วผิดผมก็จะไม่ทำอีกแล้วกันละครับ
    ก็ขอพูดแค่นี้ละครับเอาไปคิดกันเองแล้วกันนะครับ

OverclockZone Staff มหาชะนี's Avatar

Quote Originally Posted by SPYGI281 View Post
    จะคนเดิมหรือไม่ใช่คนเดิมมานผิดด้วยหรอครับทำไมคุณต้องจ้องจับผิดเขาตลอดเวลา
    แล้วถ้าเป็นคนเดียวกันเขาจะไม่สามารถแก้ตัวได้เลยหรอครับ รู้จับไหมครับคำว่า ให้อภัย
    หรือจะจ้องตามว่าไม่ว่าเขาจะทำอะไรไม่ว่าจะดีหรือไม่ดีไม่สนใจ

และถ้าผมทำแบบนี้แล้วผิดผมก็จะไม่ทำอีกแล้วกันละครับ
    ก็ขอพูดแค่นี้ละครับเอาไปคิดกันเองแล้วกันนะครับ
    อยากให้ไปดูกระทู้เก่า ๆ ของ arashi_989 ซะก่อน

นะครับ เค้าระแวงมันกันหมดหล่ะ เพราะเกรียนได้ใจมาก

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

คุ้นๆเหมือนเห็นในเกมแม็ก

OverclockZone Member Interslink's Avatar

อืม...ผมคนแหละ ที่อยากไปตืบหน้าคนทำFFกับเจ้าของSEครับ
    เขาเอาเกมคู่หูคู่บุณplasysatationครับอย่างFF DQ เป็นต้น
    อย่างเกมDragon Quast ก็เลิกทำในps3แต่ไปลงWIIแทน
    เอาFFไปลงXBOX360ก่อนเพื่อนเลย
    **คนอยู่เบื่องหลังเกมJPไปลงERทั้งหลายคือ2คนที่ใหญ่ในSE**

OverclockZone Member Interslink's Avatar

แย่จริงๆไม่เป็นไรไม่ว่ากันเรายังมีทัพอยู่ KONAMI CAPCOM UBISOFT NAMCO Electronic Art เป็นต้น CAPCOMไปได้สวย แต่ติดbio5ต้องรอปี08ครับพี่น้อง
    ....เจ.......

Bookmarks

Bookmarks