Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซีดี วินโดว์วิสต้า ลงแล้วเป็นไงบ้างครับ ต่างจากดีวีดีไหมcd vista

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซีดี วินโดว์วิสต้า ลงแล้วเป็นไงบ้างครับ ต่างจากดีวีดีไหมcd vista

ลงแล้วใช้พื้นที่เท่าไรครับ เพราะลง ultimate ใช้ 3.8 g
    ใครมีแผ่น pm ด้วยจะขอซื้อ

เคยลงนานมาละ สรุปว่าห่วยครับ ไม่มีคำอธิบายใดๆ

Comment

พื้นที่ลง Windows Vista แนะนำทำ ไดร์ C : 40 GB. เพื่อโปรแกรมอื่นๆๆด้วย

Comment

เห็นมี sp1 ด้วย
        ตอนนี้ 30 กิ๊ก ใส่ vista,nod32 v3,office 2003,smart defrag,kmp,flashget เหลือ 134 mb

ก่อนใส่ office 2003 มีพื้นที่ 7 กิ๊ก พอใส่เหลือ 100 ไม่รู้ว่า vista เอาไปขยายตรงไหนอีก
        Last edited by seco; 28 Aug 2008, 20:48:04.

Comment

เฉพาะ pagefile.sys ถ้าไม่ได้ปรับแต่งอะไร ใช้ๆไป ก็ 4Gb กว่าๆแล้ว เห่อๆ
          drive C: ขนาด 60-80 up กำลังดี ต่ำกว่านั้นใช้ไปตอนหลังจะลำบาก

Comment

แต่ง pagefile สิ

Comment

ถ้าวิสต้ามาในแผ่น CD อย่าเอามาลงเลยครับ มันตัดออกเยอะ ไม่สมบูรณ์

Comment

ซีดี วินโดว์วิสต้า ลงแล้วเป็นไงบ้างครับ ต่างจากดีวีดีไหมcd vista
                ตอบได้เลยว่าต่างมากๆครับ ตอนนี้ก็ยังใช้วิสต้าอยู่ใช้จนลืมxpไปแล้ว ลงxpทีไรเสียอารมภ์(เฉพาะตัวผมนะครับ) แต่ท่านอื่นใช้xp sp3อยู่เขาก็วาดีนะครับ ถ้าจะลงวิสต้าก็หาเป็นแผ่นดีวีดีมาลงนะครับดีกว่า ดียังไงต้องลองครับ

Comment

ข้อมูลในแผ่นvistaมีตั้งแต่2-4gbแล้วมาหั่นลงCDซึ่งเต็มที่700mb มันหั่นอะไรไปบ้างคงใช้คุ้มเนอะ
                  สู้ไปใช้xpดีกว่ามั้ง

Comment

มีฟังชั่นที่จำเป็นกับการใช้งาน

Comment

เอา Vista home basic ก็พอครับ

Comment

ของเเท้ต้อง 2 GB ขึ้นไปครับ
                        ถ้าต่ำกว่านั้นคิดว่าคงตัด Service ออกครับ

Comment

Working...
                        X