overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 5 12345 LastLast
Results 1 to 20 of 93
    OverclockZone Member shadow99's Avatar

Default ร่วมสนุก#[1]แจกHDD320G\Distar\MP3TOT\BUFFALOAirStation\D-Link ฯลฯ ปิด 27-07-57 22.30

มาอีกแล้วครับ กับกิจกรรมตอบแทนน้ำใจเพื่อนๆ ครั้งที่ #2
    รอบนี้ปรับเปลี่ยนกติกานิดหน่อย ตามใจเพื่อนๆ และตามสภาวะเศรษฐกิจแบบนี้นะครับ
    กติกา คือเพื่อนๆ ทุกท่านที่อุดหนุนกันทุกๆ 150 บาท ก็จะได้รับคูปองตัวเลข 1 ใบ (เศษไม่นับนะครับ แต่นับรวมค่าส่ง)
    โดยจะมีตั้งแต่ 01 - 99 นะครับ โดยรอบนี้ผมจะให้เพื่อนๆ "เลือกเอง" โดยจะเลือกได้ก็ต่อเมื่อชนะการประมูล และผมสรุปยอดให้นะครับ
    ประกาศรางวัล ตามเลขท้าย 2 ตัว ของวันที่ 16 สิงหาคม 2557
    หากใครทายถูก ก็รับไปเลยเต็มๆ HDD Seagate 320G 1 ลูก เอาไปเลยคนเดียว อิอิ
    ทีนี้ในกรณีไม่มีใครทายถูก HDD จะถูกแบ่งเป็น 2 ลูก (เอ๊ะ!!! ยังไง) ก็จะกลายเป็น 160G + 160G นะครับ 555+
    โดยคนที่ทายใกล้เคียงสุดทางซ้าย(น้อยกว่า) กับใกล้เคียงสุดทางขวา(มากกว่า) เท่านั้น จึงจะได้ไป เอาแล้วววววว อิอิ

ของรางวัล
    นี่เลยครับ HDD Seagate 320G อย่างน้อยๆ ถ้าคุณจะซื้อตอนนี้ต้องมีอย่างต่ำ 500 บาทนะครับอิอิ
    HDD ลูกนี้ถอดมาจากเครื่อง แบรนด์เนมครับ ใช้งานได้ปกติ ยังมี Windows อยู่เลย
    ตามผลเทสคือ ไม่มี Bad ครับ แต่ มีแทบแดง 2 เส้นนั่นไม่ทราบคืออะไร แต่ไม่มีผลต่อการใช้งานเท่าไหร่นะครับ
    ผมเทสลอง Copy หนังใส่ไปก็ใช้งานได้ปกติ แต่อันนี้ไม่มีประกันใจนะครับผม ^^"

อันนี้ในกรณี ไม่มีใครทายถูกนะครับ เอา HDD 160G มาให้ชมก่อนลูกนึงครับผม แต่ผมเตรียมแพ็คไว้แล้วละ 2 ลูก
    อย่างน้อยๆ ถ้าจะซื้อ HDD 160G ตอนนี้คุณต้องมีอย่างต่ำ 300 นะครับ อิอิ

***อย่าลืมเก็บคูปองกันไว้ด้วยนะครับผม***

ผมมั่นใจว่าผมส่งเร็ว โอนวันนี้พรุ่งนี้ส่ง เรื่องของรับรองชัวร์
    และกระทู้ผม ผมมั่นใจว่าคุ้ม มีแต่ได้ มีแต่ให้ แถมทุกรายการ

รายการ 1. เครื่องเล่น DVD Distar DA-9400
    เครื่องเล่น DVD Distar DA-9400 ตัวนี้ หัวอ่านไม่ค่อยดีแล้วนะครับ
    คือไม่อ่านแผ่นก็อปครับ อั้ยย่ะ (อ่านเป็นบางยี่ห้อ) แต่อ่านแผ่นแท้ละแน่นอน
    แต่ที่แน่ๆ มี Port USB ครับ เอาเพลงใส่ Flash Drive USB มาเปิดได้ชัวร์ 100%
    แต่ต้อง Format ให้เป็น FAT32 ก่อนนะครับ ผมมีผลเทสให้ชมอยู่แล้วครับ
    ส่วน Remote หาไม่เจอนะครับ แต่ก็มีปุ่มให้กดตรงด้านหน้าอยู่ครับ แต่รุ่นนี้
    Remote หาง่ายอยู่นะครับผม มีลิงค์ให้ด้วยครับ หรือลอง Search หาดูก็ได้
    http://remote-tech.tarad.com/product...-DA+9400.html#
    ผลการเทสกับแผ่นแท้นะครับ

ผลการเทสกับแผ่นก็อปนะครับ

ผลการเทสกับ Flash Drive USB

เปิดที่ 300 บาท
    บิดเท่าไหร่ก็ได้ลงท้ายด้วย 0
    ค่าจัดส่ง+กันกระแทก 60 บาท
    ของแถมตามด้านล่าง
    ของแถม
    ผมแถมแผ่นหนังให้นะครับ เอาไปแปลงแล้วเอาใส่ Flash Drive USB ดูอีกทีนะครับ อิอิ
    แต่ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้วครับ ผมเลยแถมกระเป๋ารวมใส่หนังเก่าๆ ของผมไว้ตรึมครับ เอาไปแปลงกันให้หน่ำใจ

-----------------------

รายการ 2. MP3 Player พกพาของ TOT
    MP3 Player พกพาของ TOT ครับ น้อยคนที่จะมี เพราะมันเป็นของแจกครับ 555+
    การใช้งานยังโอเคทุกอย่าง ตอนแรกๆ ผมก็งง เอ๊ะ! มันปิดยังไง จริงๆ แล้วแค่กดปุ่ม
    หยุดไม่ให้มันเล่นเพลง ประเดี๋ยวมันจะดับของมันเองครับ ฟังค์ชั่นอื่นๆ ทำได้หลายอย่าง
    เช่นฟังวิทยุ FM ก็ได้ หรือจะอัดเสียงก็ได้ครับ... เพียงแต่หน่วยความจำมันน้อยไปหน่อย
    256 Mb เท่านั้นเอง แต่ผมก็ใส่เพลงไว้เยอะอยู่นะครับ เสียงดีทีเดียว ฟังได้นานเลย
    ใช้ถ่านขนาด AAA เพียงก้อนเดียวเองครับ ตอนส่งมีถ่านใส่ไว้ให้ด้วยครับ

เปิดที่ 250 บาท
    ค่าจัดส่ง+กันกระแทก 50 บาท
    ของแถม
    ผมแถมหูฟัง OVLENG สายถักให้ครับ เข้ากั๊น เข้ากัน แต่บางทีต้องจับขั้วสาย กับตัวปรับลดเสียงให้ดีก่อนนะครับ
    แต่เสียงออกดังทั้ง 2 ข้างแน่นอนครับ ผมฟังแล้วเสียงประทับใจ ดังดีมาก แยกซ้าย-ขวา ชัดเจนดีครับ

รายการ 3.เกมกด Dragonball Z
    เกมกด Dragonball Z ครับ ฝาปิดถ่านหาย แต่เล่นได้ครับ
    ปุ่มกดด้านขวากดยากนิดนึง ต้องทำความสะอาด แต่ก็พอเล่นได้
    เพื่อว่าใครชอบสะสมเกมเก่าๆ แนวๆ นี้นะครับผม

เปิดที่ 150 บาท
    ของแถม
    แถมนี่มันเลย ของเทพครับ เอาไปประดับบารมี อิอิ เป็น CASIO ALGEBRA FX 2.0 PLUS
    แต่มีอาการเพี้ยนๆ นะครับ บางฟังค์ชั่น จะใช้งานไม่ได้ บางฟังค์ชั่นใช้งานได้ ลองดูคลิปประกอบนะครับ
    ส่วนสิ่งที่ไม่ได้มีให้คือ ฝาหลังครับ ฮาาา ตกหายไปไหนก็ไม่รู้ ส่วนถ่าน BIOS (BackUp) ก็ไม่มีให้นะครับ
    ก้อนละตั้ง 38 บาทแหนะ แต่ถ่าน AAA มีให้ครับ 4 ก้อน รางถ่านมีโมนิดหน่อยด้วยนะครับ เพื่อความแน่น

แต่กลัวมันจะน้อยไป เอ้า!!! แถม ดินสอกดเขียนแบบ ขนาด 0.5 ไปให้ด้วย มีกล้องใส่นะครับผม

รายการ 4. ตัวรับสัญญาณ Wireless D-Link
    ตัวรับสัญญาณ Wireless D-Link ครับ ใช้งานได้ปกติครับ เทสแล้ว
    ส่วนฝา กับกล่อง และคู่มือไม่มีนะครับ มีเหลือมาแค่นี้ ได้มาจากน้องอีกที
    แต่รับประกันว่าใช้ได้ครับผม

เปิดที่ 150 บาท
    ของแถม
    เอาไปเลย Modem All-In-One Wireless ADSL ครับยี่ห้อเดียวกันเลย D-Link DSL-2640T
    ใช้งานได้ปกติครับ อุปกรณ์มี Adapter กับสาย LAN และสายโทรศัทพ์ให้ครับ ที่ไม่มีคือเสา Wireless อย่างเดียว
    ส่วนที่พิเศษที่แถมมาเห็นอยู่ข้างๆ คือตัวอะไรก็ไม่รู้ครับ ไม่ได้เทส ให้ไปด้วยเลยละกัน

รายการ 5. BUFFALO Air Station
    BUFFALO Air Station ใช้งานได้ปกติ อุปกรณ์มี ตัวเครื่องกับ Adapter ครับ
    มีสาย LAN ให้อย่างเดียว ครับ 1 เส้น เทสดูแค่ว่ามีสัญญาณ Wireless ออกมาไหมนะครับ
    ยังไม่ได้ลองเทสอย่างอื่นเลย แต่คิดว่าน่าจะใช้ได้นะ แค่ Adapter ก็คุ้มแล้วครับ

เปิดที่ 100 บาท
    ของแถม
    เป็น Mouse Wireless ของ Symatec ครับ ลองเทสแล้วตัว Reciver ใช้งานได้ แต่ลูกศรไม่ขยับ

รายการ 6. Keyboard TAB Itsalf
    Keyboard TAB Itsalf สภาพปุ่มยังสวยครับ แต่หนังหุ้มภายนอกมีรอยถลอกบ้าง
    ล่าสุดยังไม่ได้ลองเทสเลย แต่คิดว่าไม่น่าจะมีปัญหาอะไร เปิดวัดใจกันไปครับ
    ของมีมาอยู่ในกล่องนะครับ ภายในกล่องก็ไม่มีอะไรมาก มีแค่ Keyboard กับซองหนัง 555+

เปิดที่ 100 บาท
    ของแถม
    ซิงค์ CPU 478 เก่าเก็บ เก่าเก็บจริงๆ ครับ เก็บจนกล่องพลาสติกเหลืองไปเลย
    แต่ข้างในยังใหม่นะครับผม ดูรูปได้

ไหนๆ ก็ไหนๆ ครับ แถมให้อีกอันเลยนะครัช

กติกา
    - ทุกรายการเปิดตามที่แจ้ง
    - ระบุด้วยนะครับ เช่น 1.100 , 2.120 ตามด้วยเบอร์โทร 08x-xxx-xxxx ลงครั้งแรกก็ได้ครับแล้วแต่ไม่ลงก็ได้
    - จบประมูลที่ 27/07/2557 22.30.00 น.
    - การจัดส่ง ตามระบุไว้ข้างต้น
    - การโอนเงินไม่เกิน 2 วันนะครับ ถ้าไม่สะดวกยังไง PM บอกกันครับ
    - กรุณาอย่าบิดเล่นนะครับ

OverclockZone Member maxdorson's Avatar
    อช.เขาแหลม กาญจนบุรี

4. 150 /0890229501 บัง

OverclockZone Member Kummala's Avatar

รายการ 4. ตัวรับสัญญาณ Wireless D-Link/200

0877233442/wit เจิมให้ครับ

ppunited's Avatar

OverclockZone Member สยาม's Avatar
    ยูสสำรอง chetsmile รามอินทรา กม.8 คู้บอน 27

OverclockZone Member zero_1668's Avatar

5/150 0898514847 เมฆครับ

OverclockZone Member staytus's Avatar

OverclockZone Member s4415547's Avatar

5/200
    6/120
    ชิน/0825866992

OverclockZone Member mallboro's Avatar
    รามคำแหง40 & สุรินทร์

OverclockZone Member pee.van's Avatar

5.300 / 092-490-9030

OverclockZone Member kamol_21's Avatar

prayutsc16's Avatar

OverclockZone Member zero_1668's Avatar

5/220/0898514847 เมฆ

OverclockZone Member chanaa's Avatar
    Lind ID : Datacomp

OverclockZone Member theboy27's Avatar

OverclockZone Member oodonair's Avatar
    087-6699-234 Line oodonair

^^

OverclockZone Member joallstar's Avatar
    Krabi//o89-7z3346o/DTAC

ของดีดีทั้งนั้น ..

OverclockZone Member pepsipepsa's Avatar

4. / 220.-
    5. / 310
    0856079095

Page 1 of 5 12345 LastLast

Bookmarks

Bookmarks