Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD เก็บข้อมูลกลายเป็น System แก้ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD เก็บข้อมูลกลายเป็น System แก้ยังไงครับ

คือผมมี HDD 2 ลูกครับ 250GB แบ่งเป็น 2 พาติชั่นเอาไว้ลงวินโดว อีก 1 ลูก 320GB ไว้เก็บข้อมูลล้วนๆ

แต่ผมไปคลิ้กอะไรไม่รู้มันเลยเปลี่ยนเป็น HDD ลูกที่เก็บข้อมูลเป็น System เวลาจะลงวินโดวใหม่มันจะเห็นลูก 320GB เป็น Drive C ตลอดเลย มีแต่ข้อมูลไม่มีวินโดวเลย

จะแก้ยังไงดีครับเพราะลองถอด HDD ตัว 320GB ออกแล้วมันเข้าวินโดวไม่ได้

ก็ลงวินโด้ ผิดไดร์ละมั้ง กู้ข้อมูลเอาคับ

Comment

Working...
    X