Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ CPU Q9550 ร้อน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by commist View Post
    ขอบคุณมากครับ ผมอัพแล้ว เหลือแค่ 38 องศา สบายใจได้ซะที

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยนะครับ
    ยินดีมากครับ

ยังไงก็ขอบอกว่า P5Q Pro ยอดเยี่ยมครับ
    ผมใช้มาตั้งแต่ P5KR มีไปลอง EP35-DS3R
    จนมาใช้ P5Q Pro ขอบอกว่าสุดยอดครับ
    ไม่มีข้อติใด ๆ ผมว่าดีในทุกด้านเลยครับ
    แนะนำทุกคนจากใจจริง

Comment

ผม Q9550 40 - 50 องศา ไม่ได้ oc

Comment

อืมวันนี้ประกอบคอมให้เพื่อนครับ P5Q กับ E7200 อุณหถูมิ ก้อสุงแบบแปลกๆ เอามือจับที่ซิ้งดูก้อเย็นกว่าตัวผมอีก

คงต้องอับ BIOS น่าจะหาย

Comment

ตามสเปคถ้า coreไม่เกิน100ก็ไม่เป็นไร มั้ง
          Attached Files

Comment

เห้ยของผม Q9550 เหมือนกัน บอณืด P5Q-E อุณหภูมิอยู่ที่ 30-40 องศาเองนะ

เล่นเกมส์แรงๆๆ ก็ cysis assasin ก้ไม่เกิน 50 องศาอยู่ดี

สาเหตุ ซิลิโคนแน่นอน เพ่น้อง ฟันธง มันคงอัดมาเยิ้ม case นี้เคยเจอมากับตัว

ร้านอัด ซิลฺโคนมาท่วมเลย cpu เกือบเดือด ผมลอง เช็ดออกให้หมด แล้ว ทาใหม่ เอาแบบบางๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แค่ sink กับ cpu แปะกัน มีซิลิโคน กั้นกลาง นิดเดียวพอ

ผลออกมา อุณหภูมิลดอย่างน่าตกใจ 30-40 องศา ซิลิโคนอันละ 20 เอง

ลองดูๆ ผมว่าน่าจะมาจากสาเหตเนี่ยแหละ

เพราะการ์ดจอของผม ก็เป็นเพราะ ซิลิโคนอีกเช่นเดิม ลองทาใหม่ ลดไป 10-15 องศา ลองดูครับ

Comment

PD ผม idle 60-70 ยังไม่บ่นเล้ย

Comment

ไม่อัพไบออส ผมเคยไปถึง 115C ก็มีคับ

ถ้ามัน 115C จริงๆ ไฟลุกบอร์ดแล้วล่ะ 5 5+

Comment

ของผม PD 805 ตอนแรก 75 องศา พอเเกะมาทาซิลิโคนใหม่ แล้วกดขาล็อค CPU ให้แน่นคับ เหลือ 37-50 เองครับ

Comment

Originally posted by it51070006 View Post
                    เห้ยของผม Q9550 เหมือนกัน บอณืด P5Q-E อุณหภูมิอยู่ที่ 30-40 องศาเองนะ

เล่นเกมส์แรงๆๆ ก็ cysis assasin ก้ไม่เกิน 50 องศาอยู่ดี

สาเหตุ ซิลิโคนแน่นอน เพ่น้อง ฟันธง มันคงอัดมาเยิ้ม case นี้เคยเจอมากับตัว

ร้านอัด ซิลฺโคนมาท่วมเลย cpu เกือบเดือด ผมลอง เช็ดออกให้หมด แล้ว ทาใหม่ เอาแบบบางๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แค่ sink กับ cpu แปะกัน มีซิลิโคน กั้นกลาง นิดเดียวพอ

ผลออกมา อุณหภูมิลดอย่างน่าตกใจ 30-40 องศา ซิลิโคนอันละ 20 เอง

ลองดูๆ ผมว่าน่าจะมาจากสาเหตเนี่ยแหละ

เพราะการ์ดจอของผม ก็เป็นเพราะ ซิลิโคนอีกเช่นเดิม ลองทาใหม่ ลดไป 10-15 องศา ลองดูครับ
                    Thank you งั้นเดี๋ยวจะลองทาใหม่ดูละกัน เหลืออีก 2 หลอด

Comment

อย่าลืมทาตรงหัวด้วยนะครับสำคัญมาก ควบคุมการหลั่งได้ดี *0* ( หัวคอร์ อ่ะครับ แล้วก็ จะไม่หลั่งน้ามตา อย่าคิดมากนะ )

Comment

โอ่ ที่แท้มันเปงที่ ไบออส รึเนี่ย ถึงว่า ทำไม120ex เรามันยังไม่ลด....กำ วันนี้กลับไปอัพเรย
                        กำลังจาเปลี่ยนซิงค์ นะเนี่ย อีกอย่าง ทา mx2 เยอะไปมีผลป่ะเนี่ย เหอๆ..กัวไม่เย็น

Comment

Working...
                        X