Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่อง R9 280X

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่อง R9 280X

CPU :: Fx8530
    MB :: 990FX Killer
    Fan 120mm:: 4 ตัว
    Fan 140mm:: 2 ตัว
    ็็HDD 1TB :: 3ตัว
    VGA :: r9 280x vapor-x

Spec นี้ PSU raidmax 635W พอรึเปล่าครับ

น่าจะปริ่ม ๆ ถ้าจะให้ดี 750Watt น่าจะปลอดภัยกว่า

Comment

Originally posted by caori888 View Post
      น่าจะปริ่ม ๆ ถ้าจะให้ดี 750Watt น่าจะปลอดภัยกว่า
      OK ครับผม ขอบคุณม๊ากคร๊าฟ

Comment

ของดีๆ ทั้งเครื่องจัด psu ดีๆ ไปเลยครับ อุ่นใจ

Comment

แนะนำผลดีที่เกิดขึ้น ถ้าใช้ Power ที่มี Watt เยอะๆ
          1.Power โหลดน้อยลง หรือ ทำงานน้อยลง
          2.Power ความร้อนน้อยลง ผลจากทำงานน้อยลง
          3.Power จะประหยัดไฟขึ้น ตามมาตราฐาน 80พลัส ยิ่งถ้าโหลดแค่ 50% จะประหยัดไฟสูงสุด
          4.Power ทำงานน้อย ความเสื่อมต่างๆก็จะน้อย ทำให้อายุการใช้งานได้นานขึ้น
          5.ลองสังเกตุราคา Power ดูครับ ว่าต้องเพิ่มเงินแค่ไม่กี่ร้อย ได้เพิ่มวัตต์คุ้มกว่า
          6.ต่อไปอยากเปลี่ยนคอมพ์ใหม่ Power ไม่ต้องซื้อครับ ซื้อเยอะๆไว้แล้ว ใช้ยันลูกบวชได้เลยคับ
          7.การใช้ Power เน้นพอดี ทำให้โหลดเต็มที่มากๆ ก็ร้อนมาก ทำงานหนัก จะเสื่อมไว อายุก็จะสั้นลง แถมเปลืองไฟอีก

ปล.แต่จริงๆแค่ 600w ก็เพียงพอ สำหรับการ์ดจอ 770 หรือ 280X ลงมา
          แต่ถ้ามีงบแล้วคิดว่าจะเพิ่มวัตต์เยอะๆก็เห็นด้วยอย่างยิ่งคับ
          แนะนำ 3ยี่ห้อ 1.Seasonic 2.XFX 3.Corsair

ลองฟังช่วงนาทีที่ 0.55-1.35 ว่า Power เยอะๆดีกว่ายังไง

Comment

แชร์ข้อมูลจากผู้ใช้จริง Raidmax และ Delux v12 ลองอ่านดูครับ

Originally posted by insawasd View Post
            พอดีตัวเก่ามันเสียแล้วครับ
            ตัวเดิมเป็น Raidmax RX-530SS
            เอาไปเคลมมา 2 รอบละ ใช้ได้ไม่ถึงเดือนก็เสียอีก

เครื่องผมใช้
            i3 3.07
            RAM 4 GB
            HDD 2 ลูก 500 GB กับ 1 TB
            แล้วก็ Asus Radeon HD 5770

ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
            ขอบคุณมากๆครับ
            กระโดดไปที่กระทู้หลัก จิ้มลูกศรเล็กๆ หลังชื่อ insawasd ครับ

Originally posted by V-FrIeNd View Post
            ของเพื่อนเคยใช้ delux v12 650w ใช้มาได้ปีกว่าๆ
            เปลี่ยนการ์ดจอใหม่ gtx 650 ti boost วูบทุกชั่วโมง hdd ดังแกร๊ก แล้วค้าง
            เปลี่ยนเปน fsp 500w อาการเหล่านี้หาย
            สรุป delux ไม่ไหว หรือเสี่ยงไป ถ้ามีอยู่ก็ลองดู
            ถ้ายังไม่ได้ซื้อ มองตัวอื่นดีกว่า seasonic xfx corsair
            กระโดดไปที่กระทู้หลัก จิ้มลูกศรเล็กๆ หลังชื่อ V-FrIeNd ครับ

Comment

Seasonic M12II EVO 750

Comment

แนะนำจัดมือ2ไปครับอิอิ
                ประกันเหลือบาน 2ปี6เดือนได้
                http://www.overclockzone.com/forums/...lock-3GB-GDDR5 ราคากำลังดี

Comment

Originally posted by Phawatpong View Post
                  แนะนำจัดมือ2ไปครับอิอิ
                  ประกันเหลือบาน 2ปี6เดือนได้
                  http://www.overclockzone.com/forums/...lock-3GB-GDDR5 ราคากำลังดี
                  การ์ดสอยมาแว้วครับผม
                  ตอนนี้ใช่ Corsair TX850 ตอนนี้ลูกนี้มัน ปีกว่าๆแล้วไม่รู้จะ OK รึเปล่า -3-
                  พอจะมีวิธีเช็คมัยครั้บ

Comment

Originally posted by OMG View Post
                    แชร์ข้อมูลจากผู้ใช้จริง Raidmax และ Delux v12 ลองอ่านดูครับ

กระโดดไปที่กระทู้หลัก จิ้มลูกศรเล็กๆ หลังชื่อ insawasd ครับ

กระโดดไปที่กระทู้หลัก จิ้มลูกศรเล็กๆ หลังชื่อ V-FrIeNd ครับ
                    Originally posted by OMG View Post
                    แนะนำผลดีที่เกิดขึ้น ถ้าใช้ Power ที่มี Watt เยอะๆ
                    1.Power โหลดน้อยลง หรือ ทำงานน้อยลง
                    2.Power ความร้อนน้อยลง ผลจากทำงานน้อยลง
                    3.Power จะประหยัดไฟขึ้น ตามมาตราฐาน 80พลัส ยิ่งถ้าโหลดแค่ 50% จะประหยัดไฟสูงสุด
                    4.Power ทำงานน้อย ความเสื่อมต่างๆก็จะน้อย ทำให้อายุการใช้งานได้นานขึ้น
                    5.ลองสังเกตุราคา Power ดูครับ ว่าต้องเพิ่มเงินแค่ไม่กี่ร้อย ได้เพิ่มวัตต์คุ้มกว่า
                    6.ต่อไปอยากเปลี่ยนคอมพ์ใหม่ Power ไม่ต้องซื้อครับ ซื้อเยอะๆไว้แล้ว ใช้ยันลูกบวชได้เลยคับ
                    7.การใช้ Power เน้นพอดี ทำให้โหลดเต็มที่มากๆ ก็ร้อนมาก ทำงานหนัก จะเสื่อมไว อายุก็จะสั้นลง แถมเปลืองไฟอีก

ปล.แต่จริงๆแค่ 600w ก็เพียงพอ สำหรับการ์ดจอ 770 หรือ 280X ลงมา
                    แต่ถ้ามีงบแล้วคิดว่าจะเพิ่มวัตต์เยอะๆก็เห็นด้วยอย่างยิ่งคับ
                    แนะนำ 3ยี่ห้อ 1.Seasonic 2.XFX 3.Corsair

ลองฟังช่วงนาทีที่ 0.55-1.35 ว่า Power เยอะๆดีกว่ายังไง

สาระดีครับผม ขอบคุณม๊ากกกก ^^

Comment

Originally posted by organismIX View Post
                      การ์ดสอยมาแว้วครับผม
                      ตอนนี้ใช่ Corsair TX850 ตอนนี้ลูกนี้มัน ปีกว่าๆแล้วไม่รู้จะ OK รึเปล่า -3-
                      พอจะมีวิธีเช็คมัยครั้บ
                      สบายๆครับไม่น่าห่วง

Comment

TX650V2 ยังสบายๆ เหลืออีกด้วยซ้ำไป
                        ประกัน DCOM อีกสะด้วย

Comment

มี Corsair TX850 ก็เหมือนมี Sesonic M12II 850w / XFX 850w นั่นแหละครับ เหลือเฟือ

Comment

ขอบคุณทุกท่านม๊ากครับผม
                            แหะๆ ตอนแรกกลัว TX850 ใช่มานาน เพื่อมันลด watt ไม่พอ

Comment

Working...
                            X