Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้องให้ช่วยเลือกเมนบอร์ดหรือแนะนำเมนบอร์ดจะเอามาประจำการ FX-8320 Black Edition ......

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้องให้ช่วยเลือกเมนบอร์ดหรือแนะนำเมนบอร์ดจะเอามาประจำการ FX-8320 Black Edition ......

ASRock 990FX Extreme3

MSI 970 GAMING

สองตัวนี้ตัวไหนหน้าจับมาประจำการมากกว่ากันครับแล้วนอกจากสองตัวนี้ยังมีอีกไหม ไม่เอาเกิน 4 พัน นะครับ แล้วแรมเป็น G skill Sniper ตัว bus 1600 พอใช้ OC ไปได้ไหมครับ
    การใช้งาน OC ในระดับที่ใช้งานนิ้ดหน่อยกับ ซิ้ง V6GT พอไหวไหมกับพัดลมเป็น Sick Flow แทนพัดลมตัวเดิม เคสเป็น CM690II ซัพเป็น Corsair TX850 มีอะไรช่วยแนะนำด้วยครับ

สองตัวเลือกนี้ คงต้องเลือกตัวล่าง MSI 970 GAMING วัสดุดีกว่าเยอะครับ

ถ้า Asrock มีสามรุ่นที่น่าเล่น 990FX Extreme9, 990FX Killer Fatal1ty, 990FX Pro Fatal1ty เกินงบทั้งนั้น

Comment

970 gaming เลยท่านคุ้มสุด

Comment

MSI

Comment

MSI 970 Gaming

สำหรับ Asrock 990FX Extreme 3 สอบตกตั้งแต่ภาคจ่ายไฟแล้วครับ (4+1 เฟส)
          แถมไม่มี front usb 3.0 header ด้วย
          แถม asrock care มันหลอกลวง ที่ว่าไหม้เคลมได้
          แต่มีผู้ใช้ในนี้ บอร์ดไหม้ที่ภาคจ่ายไฟ (970) แล้วไม่รับเคลม

Comment

MSI 970 GAMING แต่ล๊อตแรกๆอาจจะมีปัญหาจุ๊กจิ๊กเหมือนอุปกรณ์ไอทีทั่วไป เมื่อวานเอาไปเครมมีคนนึงเปิดไม่ติด ของผมแลนไม่ไป

Comment

ขอบคุณครับ
              MSI 970 GAMING
              แล้วแต่ดวงและ -.-

Comment

หรือจะเพิ่มอีกพันกว่าไป Asrock 990FX Killer

Comment

M5A99FX PRO R2.0 4890 บาท ร้าน OK COM

Comment

Originally posted by arunsri View Post
                    M5A99FX PRO R2.0 4890 บาท ร้าน OK COM
                    ถมตังไปเล่นตัวนี้แล้วจบเลย หรือถ้าหาตัว M5A99X ได้ก็จะราคาถูกมาอีกหน่อย (ส่วนมากมักไม่ถูกใจหลายคนเพราะบอร์ดมันเป็นสีฟ้า)

Comment

Working...
                    X