Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลาก bus ram 4850

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลาก bus ram 4850

เห็นคนใช้ 4850 ในเว็ปลากบัสแรมได้2000ขึ้นกันหลายคน

อยากทราบว่าทำไงถึงลากได้เยอะขนาดนั้นหรอครับ

ผม flash bios ให้ลากได้ถึง 2400 แต่พอลากจริง

1095 ก็ไม่ผ่านแล้วครับ

ช่วยทีครับ

ขอบคุณครับ

ตั้งแต่ซื้อมายังไม่เคยocเลยอยากรู้เหมือนกันครับ

Comment

ผมเล่น assassin creed ไม่ oc มันยังไม่ลื่นแบบสุด ๆ อะครับ เพราะผมเปิด super sampling ด้วย

ปิดภาพก็ไม่สวย เลยต้อง oc อะครับ เลยอยากลองลากให้ได้เยอะ ๆ ช่วยทีครับ ขอบคุณครับ

Comment

เห? ยังลื่นไม่สุดหรอ เสปคผม e8200 4ghz hd4850 710/1100 ลื่นมากกกกกกกกก 1680*1050 เปิดสุดหมด super sampling ก็เปิด ไม่แตกไม่ค้าง ไม่hang ใดๆทั้งนั้น

เรื่องoc ผมก็มีปัญหา ใช้sinks1+พัดลม90mm สองตัว ติดsink ram sink ภาคจ่ายไฟหมด ก็oc ได้น้อยกว่าท่านอื่นๆนะ core ผมสุดๆได้แค่710 มากกว่านี้ภาพแตก mem ตอนนี้ใช้ที่1100 ท่านอื่นก้1170 มั่ง เหอๆ แต่ค่านี้ก็ลื่นดีเหมือนกัน

Comment

ลื่นครับ

แต่อยากให้ลื่นเท่าปิด super sampling ใครก็ได้ช่วยทีครับ

Comment

? ไอ้ที่ว่าไม่ลื่นนี่มันกี่เฟรมครับ? กลับไปเดี๋ยวลองดูให้ ปิดกับ เปิดmsaa มันจะต่างกันซักกี่เฟรม แต่รู้แค่ว่ามันลื่นมากแล้ว เหอๆ ไม่มีส่วนไหนให้กระตุก ไม่รู้เหมือนกันถ้าปิดมันจะต่างกันแค่ไหน

Comment

มันมีหน่วงบ้างอะครับ

พอปิดไม่หน่วงเลย

ลื่น ก็ลื่นไม่ต่างกันครับ

Comment

cpu อะไรเอ่ย?

Comment

e6300 ครับ ที่ 2.5

ตกลงลากบัสไงให้ได้เยอะขนาดนั้นครับ

ช่วยทีนะครับ

Comment

up to your duang (ขึ้นอยู่กับดวงของคุณ เหอๆ) ผมก็ได้memน้อยนะ grid นี่ลากได้น้อย เกมส์อื่นๆภาพไม่แตก เลยเล่นน้อยๆไป

มันก็ไม่ค่อยต่างนะ 1040 กับ1100 เนี่ย เล่นลื่นนนนนดี

อ่อ cpu มีผลมากเน๊ออออ งงกับกระทู้ห้องhardware สอยhd4870x2 มาใช้กับe6600 เล่นเกมส์กระตุก พอยืม e8400 มาใช้ ลื่นปรื๊ดดดดดดดดด เอ่อ มันต่างขนาดนั้นเลยหรือนี่ แต่คนใช้เขาโพสเองนะ ลองหาๆดู ผมE8200 4Ghz ลื่นกระจาย(E8400 เดิมๆ 3Ghz)

Comment

Working...
                    X