overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28

Thread: ช่วยด้วยครับ เรื่อง Crysis

OverclockZone Member aeeiou69's Avatar

Default ช่วยด้วยครับ เรื่อง Crysis

ผมเล่น ยู่ดีๆ ภาพ เน่าเลยอะครับ ทำไงดีอะครับ รีรสตาดก็ไม่หายอะครับ ลงใหม่แล้วครับก็ไม่หายอะ มีวิธีแก้ไม๊ครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

อันนี้ ภาพก่อน เปิดปัญหา

Last edited by aeeiou69; 29 Aug 2008 at 05:37:20.

OverclockZone Member aeeiou69's Avatar

ใครรู้ ช่วยทีนะครับ

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member adidashimax's Avatar

อาจจะเป็นที่ความร้อนของ vga ครับ ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ตัวใหม่ดูครับ

อาจจะร้อน จิงๆอะครับ ไดรเวอเปลีย่นเเระครับ จาก 8.7 เปน 8.8 มันก็ยังเปนเหมือนเดิมเลยอะครับ

เด่วผมจะลอง ลงใหม่อีกที ไม่รุ้จาหายป่าว ยังไงก็ขอบคุณมากเลยครับ

พี่ๆคนไหนรุ้ก็ช่วยบอกทีนะครับ

ขอบคุณมากเลยครับ

ลงใหม่ก็ไม่หาย ครับแต่ พอ เข้ามาเเล้ว แต่ลองโหลดเซฟอีกที กลับมาเปน ภาพปกติ

พอลองออกเข้าใหม่ มันก็เปนเหมือนเดิม ต้องโหลดเซฟทับอีกที

แต่ท่าเข้าด่าน อื่นที่ไม่ใช่ ฉาก 75-80 เข้ามาเเล้วเปนปกติครับ ไม่ต้องโหลดทับ

เปนเฉพาะ ฉาก ที่เจอ เพื่อนเก่าอะครับ แต่ตอนโหลดทับ ที่มาเปนปกติ

แต่พอเล่นเจอ เอฟเฟคเยอะๆ ภาพมัน เหมือนจา เน่าเหมือนเดิม แต่ยังไม่เปน

ไม่รุ้เป็นเพราะ กาดจอร้อนเกินไปรึป่าวครับ ผมปรับ พัดลม ที่50เปอเซน ยู่ที่ 58องศา

ท่าเล่นเกม ขึ้น 70 80 แล้ว ผมเปิด Crysis ทั้งวันเลยวันนี้ ตั้งแต่ 11โมงได้ ปิดคอมไปตอน ประมาณ 6โมง

เปิดมาตอนประมาณ 3-4ทุ่ม เล่นต่อ เน่าเลย ไม่รุ้จาทำไงดีอะครับ TT TT"

OverclockZone Member zero_za's Avatar

ภาพเสียตรงไหนอ่าครับ

ภาพแรก อะครับ แระแบบนี้

OverclockZone Member ben1113's Avatar

น่าจะร้อนมะผมว่า

ว่าแต่ 6000+ กระตุกบ้างไงท่านปรับvery high อ่า

Quote Originally Posted by ben1113 View Post
    น่าจะร้อนมะผมว่า

ว่าแต่ 6000+ กระตุกบ้างไงท่านปรับvery high อ่า
    ไม่กระตุกเลยครับ ยกเว้น ฉากศึกหนัก ระเบิดกระจาย มันก็จะสั่นๆ เหมือนจะกระตุกแต่ไม่ใช่

ผมลง very high แล้ว ใส่ MOD ลงไปด้วย ฮ่าๆ สวย ไรที่ติ

OverclockZone Member interpower's Avatar

Quote Originally Posted by aeeiou69 View Post
    ภาพแรก อะครับ แระแบบนี้

โอ้ยยยแต่ละคนตอบ -*- มันเป็นอยู่แล้วครับเหมือนมีอะไรมากระตุ้นชุดนาโนอะเหมือนไฟช็อตอะ
    อีกภาพก็มันหนาวไงครับนำแข็งเกาะ -*- ผมเล่นก็เป้นงี่อะสมจริงดี

OverclockZone Member choke555's Avatar

อ่อ เเสดงว่าไม่ได้มีปัญหาอะไรใช่ป่ะ เพราะผมก็มีเป็น เเต่ เป็นเเปบเดียว 2 วินาทีได้

Quote Originally Posted by interpower View Post
    โอ้ยยยแต่ละคนตอบ -*- มันเป็นอยู่แล้วครับเหมือนมีอะไรมากระตุ้นชุดนาโนอะเหมือนไฟช็อตอะ
    อีกภาพก็มันหนาวไงครับนำแข็งเกาะ -*- ผมเล่นก็เป้นงี่อะสมจริงดี
    กัม ผมเปรียบเทียบ ภาพครับ มันไม่ใช่ปกติ นะ ภาพ 1 เสีย ภาพ2ปกติ

โหลด เข้าเกม มาตอนแรกเลย เป็น แต่พอ กดโหลดเซฟอีกที หายครับ

กรณีนี้ มันใช่ปกติ อ๋อ ครับ ผมว่ามันไม่ใช่นะ

เปนงี้ทุกฉากเลยตั้งแต่ ฉาก ที่ออกมาจาก ถ้ำเอเลี่ยน ต้องโหลดเซฟทับ

OverclockZone Member choke555's Avatar

อาจเป็นที่ตัวเกมมั้งนะ เพราะผมก็ มีเปงเเบบนั้นเเวปๆ มา 2 ครั้ง

หรือ อาจเพราะ ไฟไม่พอ ไฟตก ก็เป็นได้ ผม ปรปะเมิน จากที่ผมเคยเป็นนะ

เพราะเครื่องผม โหลดเป็นไฟล์ Rip กับ เพาเวอร์ซัฟฟาย 350 w
    cpu amd x2 3600+
    asrock nf6g-vsta
    galaxy 9600 gt รุ้นประหยัด

OverclockZone Member

ผมเล่นภาพก็ปกติเป็น Effect แบบนี้เหมือนกันครับ

ถ้าเป็นตอนออกจากถ้ำเอเลี่ยน ก็จะมีฉากภูมิอากาศเป็นน้ำแข้ง กับมี Effect ชุดนาโนถูกคลื่นรบกวน
    ผมไม่เห็นว่ามันจะเสียตรงไหนนะครับ

เออ ไม่เสียหรอกมั้งคับ

ถ้าเสียจิงๆ แล้วไมแผ่นที่มันยังชัดเหมือนกะรูปปกติอะ

ตัวหนังสือ และขีดพลังมันก็ต้องเสียไปด้วยจิงั้นอะ เอ้อ

OverclockZone Member interpower's Avatar

เหอๆชุดมันถูกคลื่นรบกวนเป็นทุกฉากละครับยิ่งฉากนำแข็งนี่เป้นเรื่อยๆเลย

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

ผมก็ว่ามันปกตินะ

OverclockZone Member tuboCoMPUTER's Avatar

เกมมันเขียนมาแบบนั้นละผมก็เล่นด่านนี้เป็นทุเครื่องละนะ

OverclockZone Member พ่อน้องแนนต์'s Avatar

อยากเล่น มี ซัปไทยจัง แผ่นแท้ หรือ โหลดมาครับ ตอนนี้ เล่นของโหลดมาอยู่ อยากหาแผ่นแท้มาเล่นเหมือนกัน

ภาษาอังกฤษ ไม่แข็งแรง

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks