Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ โน๊ตบุ๊ค hp ชอบขึ้น error เกี่ยวกับ Display ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ โน๊ตบุ๊ค hp ชอบขึ้น error เกี่ยวกับ Display ครับ

ผมใช้ hp Tablet pc TX2004AU ใช้วิสต้า home ลิขสิทธิ์ ที่ลงมาจาก recovery partition ครับ เวลาใช้งานไป บางครั้ง หน้าจอจะดับไปแป๊บนึง พอเปิดมา มันจะมีข้อความขึ้นด้านล่างขวามือว่า

Display driver stopped responding and has recovered.
    Display driver nvlddmkm stopped responding and has successfully recovered.

แล้วก็หายไปครับ ซักพัก ก็จะเป็นใหม่ บางครั้งก็นาน ๆ ที ไม่ทราบว่าใครใช้รุ่นนี้แล้วเป็นแบบนี้บ้างครับ และมีวิธีแก้ยังไง ผมลองไปดาวน์โหลด driver ของ NVIDIA ล่าสุดมา และลงใหม่ ก็ยังไม่หายครับ

การ์ดจอจะเป็น NVIDIA GeForce Go 6150 ครับ

หรือว่ามีอะไรเสียหรือเปล่าครับ

ช่วยด้วยครับบบบ

HP 02-3539000
    เบื้องต้นลองสอบถามเจ้าหน้าที่ดู เกี่ยวกับปัญหาการใช้งาน

Comment

ของผม hp dv2626tx ก็เป็นเหมือนกันครับ แต่ยังพอทน เดี๋ยวค่อยเอาไปซ่อม

Comment

ต้องเอาไปซ่อมเลยหรอครับ T_T

Comment

Working...
        X