Announcement

Collapse
No announcement yet.

raidmax 530w กะ hd4850

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• raidmax 530w กะ hd4850

raidmax 530w w เต็มป่าวครับ แล้วเอาhd4850ไหวมั้ยครับ

วัตต์ไม่เต็มครับ ถ้าอุปกรณ์ไม่เยอะสบายครับ

Comment

ไหวคับ

Comment

ไหวๆ

Comment

ไหวครับ เพราะใช้อยู่จริง

Comment

รบกวนนิดนึงครับ

ผมก็ใช้การ์ดตัวนี้ครับ แต่ผมใช้psu เดิมๆที่มากับเคส 450 w จะไหวไหมครับ

หรือต้องซื้อใหม่ แล้วจำเป็นไหมต้องเป็นยี่ห้อ Raidmax ครับ

Comment

ซื้อตัวใหม่ครับ

ยี่ห้ออื่นก็ได้ครับ

แต่ raidmax มันวัตต์เยอะดี สวย ถูก ด้วยครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

เอาวัตต์สูงไว้ก่อนใช่ไหมครับ

Comment

ผมใช้รุ่นนี้เลยครับ dvd 2 ฮาร์ดดิส 2 ก้อน พัดลม 3 ตัว รวมทั้ง 4850 ก็ใช้ดียังไม่มีปัญหา
                    530 วัตต์ ไม่เต็มแต่ก็ไม่น้อยจนเกินไป คุ้มดีนะครับ

Comment

delux 500 w ไหวป่าวคับ
                      spec เหมือนกัน
                      มี hdd 2 ตัว 250+120

Comment

ก่อนสอยเจ้าRAIDMAXเนี่ยผมก็เคยลองDELUXนะ แบบว่ายกเคสไปที่ร้านให้เค้าลองให้
                        ลองยกๆดูก็หนักเหมือนกันแฮะ คนขายเค้าบอกว่าวัตต์เต็มแน่นอนชัวเลยเพ่ (เสียงออกแนวมั่นสุดๆ)
                        ลองเทสเกมส์DMC4ดู ซักพักมันก็ดับไปเฉยๆเลย กะลังจะหันไปถามคนขาย เฮ้ย..มันหายไปแล้ว
                        ไอ้คนที่พูดอยู่เมื่อกี้เนี่ย (ไปไวแบบไร้ฝุ่น) ก็ไม่ได้จะว่าอะไรหรอก แค่จะถามว่ามีตัวอื่นอีกไม๊
                        เริ่มกลัวว่ามันไม่น่าจะไหว เลยเหลือบไปเห็นเจ้าRAIDMAXเข้า สะดุดตาอย่างแรง ถอดสายได้ด้วย
                        เทสเกมส์ดูว้าว..ไม่แตกต่าง ดับเหมือนกัน แต่ร้านเค้าก็บอกว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับพะสุ(PSU)หรอก
                        ลองลงวินโดว์กับเกมส์ใหม่ดู สุดท้ายวันนั้นก็ตัดสินใจสอยเจ้าRAIDMAX530ss มาด้วยความเสี่ยงเล็กน้อย
                        กลับมาถึงบ้านลองลงใหม่ทั้งวินโดว์ทั้งเกมส์ปรากฎว่าเหมือนเดิมยังไม่ทันได้เล่นเลยดับไปซะละ
                        จนถึงปัจจุบันเมื่อไม่นานมานี่เองข้าพเจ้าก็ได้รู้และค้นพบปัญหาที่แท้จริงของเรื่องทั้งหมดแล้ว ต้นเหตุอาการเหล่านั้นก็คือออออออออ...
                        การ์ดมันร้อนเกินไปน่ะครับมันก็เลยตัดก่อนตายเตือนก่อนวายวอดนั่นเอง สรุปแล้วDELUXไหวป่าว
                        ก็ไม่สามารถตอบได้ เพราะRAIDMAXคือขวัญใจคนยากเช่นผม อิอิ

Comment

ไหวดิ ผมใช้มาตั้งแต่ 9600 ยัน 9800gtx+ ไม่มีวูปอ่ะ ตามสเป็ค ไม่เว่อด้วยถูกดี ถ้าการ์ดระดับ 10,000ค่อยเปลี่ยน

Comment

gigabyte 550w ไหวป่ะครับ

Comment

หวายคับ

Comment

Working...
                              X