Announcement

Collapse
No announcement yet.

GTX 680 ไป R9 290 ต่างไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GTX 680 ไป R9 290 ต่างไหม

GTX 680 ไป R9 290 ในการเล่นเกมจะดีคุ้มกับเงินที่เพิ่มไหมครับ
    ตอนแรกว่าจะ 280x ที่กำลังล้นตลาดแต่ดูๆแล้วพอ 680 เลย

คุ้มเจ้าคะ ประมาณ 780 เลย

Comment

อืมจะว่าคุ้มก็คุ้มนะครับผมจะยกตัวอย่างในฐานะที่ผมเปลี่ยนจาก680มาเป็น290
      คือผมเล่นเกมส์สไนเปอv2 ปรับสุดหมดใช้680แล้วมันกระตุกงึกๆงักเพราะVramไม่พอ แต่พอเปลี่ยนเป็นr9 290 ปัญหานี้หมดไป เกมส์นี้กินvramประมาณ2gbกว่าๆ

Comment

ใช้ครับ 680 ปรับสุดก็มีช่วงกระตุกอยู่บ้าง

Comment

ดีขึ้น ประมาณ 65% มั้ง

Comment

Originally posted by Sonni View Post
            อืมจะว่าคุ้มก็คุ้มนะครับผมจะยกตัวอย่างในฐานะที่ผมเปลี่ยนจาก680มาเป็น290
            คือผมเล่นเกมส์สไนเปอv2 ปรับสุดหมดใช้680แล้วมนกระตุกงึกๆงักเพราะVramไม่พอ แต่พอเปลี่ยนเป็นr9 290 ปัญหานี้หมดไป เกมส์นี้กินvramประมาณ2gbกว่าๆ
            อย่าว่าแต่680 เลยท่าน อดีตเทพ690 ยังเอาตัวไม่รอดเลย
            ผมแนะนำอีกรอบเลย ใครอยากเสียเงินหมื่น แล้วซื้อการ์ดที่มีvram แค่2GB. เพราะเชื่อในเสียงเชียร์ว่าพอ...เล่นได้ เล่นแค่จอเดียวfull hd พอแน่นอนเด่วก็รู้ เจอเกมส์ใหม่ๆที่จะออกปลายปี กับแค่กลางปีหน้าก็สะอื้นแล้ว ปรับได้แค่high ไม่ต้องหวังultra เสียเงินหมื่นแต่ปรับเล่นได้แค่นี้ ......
            มันน่าเสียดาย.....ลืมไป...เราเตือนแล้วและไม่ใช่เงินเรานี่นา555

Comment

แค่เกมที่ออกมาแล้ว หลายๆเกมตอนนี้

ก็ เงิบ ละ ^^ vram 2 gb ปรับภาพสวยๆสุดๆ ได้ Micro stuttering ออฟชั่นเสริมแถมมาให้ ^^

Comment

มีการ์ดแล้ว ก็เล่นไปก่อนครับ

รอรุ่นใหม่มาดีกว่าครับ

ยังไงก็คุ้มกว่าครับ

Comment

Originally posted by hopegood View Post
                  มีการ์ดแล้ว ก็เล่นไปก่อนครับ

รอรุ่นใหม่มาดีกว่าครับ

ยังไงก็คุ้มกว่าครับ
                  ตามนั้น ต่างกันไม่มากนะ

Comment

Originally posted by THEFOOL View Post
                    แค่เกมที่ออกมาแล้ว หลายๆเกมตอนนี้

ก็ เงิบ ละ ^^ vram 2 gb ปรับภาพสวยๆสุดๆ ได้ Micro stuttering ออฟชั่นเสริมแถมมาให้ ^^
                    แถวบ้านผมเรียกภาษาบ้านๆว่า กะตุ๊กกะตุกๆ เล่นไปเล่นไปอีกและ กะตุ๊กกะตุก

Comment

หากราฟ หาคลิบจาก ยูทูบ ดูได้เลย แรงกว่าชัดเจน กับราคาที่เบาๆ

Comment

ขาย680 ให้กับสาวกผู้จงรักภักดี
                        ซื้อ 290 ref. เล่นระหว่างรอ 870 กว่าจะมาปลายปี อีกตั้ง5เดือน
                        พอ870 ออก ขาย 290 ref.(ขาดทุนไม่มาก) จัด 870 ถ้าคิดว่าคุ้ม(555)
                        เล่นตามนี้ยังดีกว่าเลย เพราะไม่ต้องใช้680 เล่นไปกะตุ๊กกะตุกไป

Comment

เล่นมือ 2 เอาครับ ขายต่อเจ็บน้อยหน่อย

Comment

290 คุ้มครับยามราคาตกสอยอีกตัวมาCF โลด

Comment

Originally posted by ghost th View Post
                              290 คุ้มครับยามราคาตกสอยอีกตัวมาCF โลด
                              ถ...ถะ......ถูกต้องนะฮ้าฟฟฟฟฟฟ แต่อย่าลืมดูPSU ด้วยนะฮ้าฟฟฟฟ ขั้นต่ำ 1000watt. นะฮ้าฟฟฟ
                              แล้วจะใช้ได้อย่างสบายๆ ลากทดสอบ OC แรงๆก็ไม่ดับ ไม่ค้าง ผ่านสบายๆ ชิวๆ

อ้อ! VRAM 4GB. CF แล้วใช้งานสบายๆได้อีกยาวๆสบายๆ 880ที่จะออก ข่าวว่า VRAM 4GB. เหมือนกัล เพราะฉนั้น 290 4GB. x2 CF ก็เล่นได้สบายๆ แถมราคามือสอง สองใบถูกกว่า 880 ใบเดียวแน่นอน และแรงกว่าด้วยเพราะ CF แบ่งกันทำงาน อิอิ

Comment

Working...
                              X