overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: ในกล่อง BF2142 799บ. มีของอะไรเเถมบ้างไหมครับ

OverclockZone Member hoomupoo's Avatar
    หาดใหญ่ [จ.สงขลา]

Red face ในกล่อง BF2142 799บ. มีของอะไรเเถมบ้างไหมครับ

คือผมจะไปซื้อ BF2142 มาเล่น เลยอยากถามว่าในกล่อง BF2142 799บ. มีของอะไรเเถมบ้างไหมครับ

OverclockZone Member Hangger's Avatar

หูฟัง ^^"

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

หูฟังห่วยๆครับ

OverclockZone Member teraphan's Avatar

แง่...หูฟัง เครียเอทีฟ 555+

OverclockZone Member hoomupoo's Avatar
    หาดใหญ่ [จ.สงขลา]

มีเเค่เเผ่นเกม 1DVD กับหูฟัง 2อันเเค่นี้เองหรอครับ (ไม่มีคู่มือหรือหนังสือเเถมมาด้วยหรอ)

OverclockZone Member Sg.Winters's Avatar

เหมือนกับปกติทุกประการครับ ต่างแค่หูฟัง

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

มีคู่มือที่เขียนไม่ครบครับ
    กว่าผมจะรู้ว่าสไนเปอร์ต้องกดชิฟเพื่อใช้เครื่องปรับความนิ่งก็เมื่อไม่กี่วันที่แ้ล้วยังเอิญไปเห็นมันเขียนอยู่ตอนโหลดเกม ถ้าไม่ขึ้นอันนั้นมาตูจะรู้มั้ยเนี่ย
    แล้วก็แถมใบโฆษณาซาวด์การ์ดครีเอทีฟ ประมาณว่า คุณจะอยู่รอดในสงครามด้วยซาวด์การ์ดของเรา น่าเกลียดมาก
    ผมว่าหูฟังไม่คุ้ม100ที่เสียไปนะ แค่มีสกรีนBF2142แค่นั้นเอง

OverclockZone Member Sg.Winters's Avatar

Quote Originally Posted by Freekickgundam View Post
    มีคู่มือที่เขียนไม่ครบครับ
    กว่าผมจะรู้ว่าสไนเปอร์ต้องกดชิฟเพื่อใช้เครื่องปรับความนิ่งก็เมื่อไม่กี่วันที่แ้ล้วยังเอิญไปเห็นมันเขียนอยู่ตอนโหลดเกม ถ้าไม่ขึ้นอันนั้นมาตูจะรู้มั้ยเนี่ย
    แล้วก็แถมใบโฆษณาซาวด์การ์ดครีเอทีฟ ประมาณว่า คุณจะอยู่รอดในสงครามด้วยซาวด์การ์ดของเรา น่าเกลียดมาก
    ผมว่าหูฟังไม่คุ้ม100ที่เสียไปนะ แค่มีสกรีนBF2142แค่นั้นเอง
    เรื่องสไนเปอร์ต้องกดผมก็เพิ่มรู้ไม่นานครับ ต้องไปหาในเวบบอร์ดเอาถึงจะเจอ
    ยังดีที่เพิ่งปลดล็อคมาได้ม่นาน ไม่งั้นเศร้า

OverclockZone Member Neopom's Avatar

ถามได้คับ พอรู้เรื่องมั่ง หูฟัง ก็ oK ครับใช้ได้เลย
    แต่ เกมส์ กินสเป็ค มากไปหน่อย
    ปรับสุด Ram จะกินประมาณ 1.2-1.5 กิ๊ก คับ แล้วแต่ด่าน ถ้าด่านใหญ่ ใช้ Ram มากหน่อยโดยเฉพาะ Verdun
    เพราะฉนั้น Ram ควร 1.5 - 2 กิ๊ก จะเข้าเกมส์ กับเล่น ลื่นครับ(ถ้าการ์ดจอดีเยี่ยมเลย)
    ถ้า Ram ไม่ถึง ก็ปรับภาพ ต่ำๆ ใว้ครับ จะเหลือ ประมาณ 900 กว่าMB

แล้วเรื่องการปรับภาพเวลาเล่นเกมส์สำหรับผู้มีการ์จอดีๆ

ตรง แสง เงาไดนามิก กับ ลบหยัก เปิดพร้อมกัน 2 ตัวเข้าเกมส์แล้วเด้งหลุดน่ะคับ(สำหรับ GForce 7Series)
    แต่เค้าบอกว่า ถ้าเป็นของ ATI จะเปิดได้ พร้อมกัน ผมไม่แน่ใจเพราะไม่เคยลองครับ

ปล.Sniper จะใช้ตัวสร้างความเสถียร กด Shift ครับ

ปล2.ระวังข้างหลังน่ะคับไม่งั้น ท่านจะเสีย DocTag

อะไรคือdoctagเหรอครับ ใช่ป้ายชื่อรึปล่าว

Quote Originally Posted by Sg.Winters View Post
    อะไรคือdoctagเหรอครับ ใช่ป้ายชื่อรึปล่าว
    ใช่แล้วครับ ต้องเอามีดไปจ้วงแล้วจะได้มา พอเวลาดูในกระดานคะแนนแล้วเห็นใครมีรูปป้ายชื่ออยู่ข้างหน้าคือคนที่เราเคยกระซวกไส้มาแล้ว

ที่ว่าหูฟังพอใช้ได้สงสัยจะใส่ไ้ด้พอดี ผมตัวใหญ่หัวก็ใหญ๋ใส่แล้วคับเป็นบ้าแถมไอ้ขาเกี่ยวหูก็คมชะมัดเลย

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

หูฟังที่ผมใช้เล่น BF น่ะเหรอครับ

ผมใช้อันนี้เลย

ผลิตในประเทศจีนครับ ยี่ห้อ Oker ตัวละ 99 บาท มีไมค์มาให้ด้วย

งง สิ งง ว่ามายังไง

เบสหนัก เสียงนุ่ม ยิงปืนทีนี่เสียงก้องหูเหมือนปืนจริงเลยนะครับ

Bookmarks

Bookmarks