Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนซีพียู เปิดไม่ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยนซีพียู เปิดไม่ติด

อัพเกรดซีพียูแล้วเปิดเครื่อง พัดลมหมุน ดับ หมุน ดับ แก้ยังไงดีครับ
    Last edited by Cleaningst; 26 Jul 2014, 00:55:51.

Originally posted by Cleaningst View Post
    อัพเกรดซีพียูแล้วเปิดเครื่อง พัดลมหมุน ดับ หมุน ดับ แก้ยังไงดีครับ
    บอร์ดรุ่นอะไร cpu ที่เปลี่ยนรุ่นอะไร

บอร์ดอาจไม่รองรับ หรือ อาจต้องเเฟลชไบออส ก่อนครับ

Comment

MB : H87M-D3H
      จาก i5 4570
      เป็น i7 4790
      Last edited by Cleaningst; 26 Jul 2014, 02:14:02.

Comment

อัพ bios รึยังครับ เพราะดูเหมือน cpu จะเป็น genใหม่ แต่ บอร์ดเป็นตระกูล87 ถ้าจะใส่cpu genใหม่ต้องพัพ bios ก่อนนะครับ

Comment

ง่า สงสัยต้องส่งร้านอัพครับ ไม่เคยทำ ขอบคุณครับ

Comment

Comment

อาจเป็นที่แรมครับลองถอดแรมออกแล้วเอายางลบ ลบขอบออก

เลวร้ายสุดคือขา main board ตรง cpu หักเพราถตอนใส่อาจจะแรงไปอันนี่ทำใเลยครับได้ซื่อใหม่

Comment

ตอนเปลี่ยนอาจจะไปทำขา Socket CPU ที่ Mainboard งอหรือเปล่าครับ
                ผมเคยเป็น อาการเหมือน จขกท. เลย

Comment

สรุปครับทุกอย่างปกติครับ แก้ไขด้วยการอัพเดท ไบออสครับ

ซื้อมาจากร้าน J.I.B. ยกบอร์ดกับ CPU ไปที่หน้าร้าน ทางร้านอัพเดทให้ฟรีครับ

Comment

ยินดีด้วยครับ

Comment

Comment

Working...
                      X