อยากทราบว่า Bus แรมมันคิดยังหรอครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 3 of 3

Thread: อยากทราบว่า Bus แรมมันคิดยังหรอครับ

OverclockZone Member Arcady's Avatar

Talking อยากทราบว่า Bus แรมมันคิดยังหรอครับ

ที่หน้า CPU-z / memory

ตรง DRAM Frequency

แล้วก็ พวก FSB : DRAM เช่น CPU/6 หรือ CPU/7 มันทำให้เป็นอย่างอื่นได้ไหม แบบ CPU/5 หรือแบบอื่นอะครับ

ช่วยแนะนำทีครับ

เพราะผมลองOC แล้ว บัส มันต่างกันมากทั้งๆที่ ปรับแค่ตัวคุณ

เช่น ทดแรม667 บัสCPU310*10 ได้บัสแรม 1032

กับ ทดแรม667 บัสCPU 10.5*300 ได้บัสแรม 900กว่าๆ เอง

ขอคำแนะนำหน่อยครับ มันคิดคำนวณยังไง
    Last edited by Arcady; 29 Aug 2008 at 10:03:54.

OverclockZone Member automation's Avatar
    ซอยเสนา ม.เกษตร พหลโยธิน ซ.30 เมเจอร์รัชโยธิน เซ็นทรัล-ลาดพร้าว ลาดพร้าว18

OverclockZone Member Arcady's Avatar

thank you Ja

Bookmarks

Bookmarks