Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ ACER Aspire E11 มา ลงวินโดว์ไม่ได้ครับ ช่วยด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ ACER Aspire E11 มา ลงวินโดว์ไม่ได้ครับ ช่วยด้วย

คือตัวเครื่องไม่มีไดร์ฟ DVD เลยต้องลงผ่าน USB แต่พอเปิดขึ้นมามันก็เข้าหน้า linpus linux lite version ทันทีเลย
    งงมาก เลยเปิดเครื่องใหม่ กด F12 เลือกบูทเอง แต่มันขึ้นให้บูทแค่ HDD มันไม่ห็น USB ทำยังไงดีครับ ต้องใช้งานด่วนมากเลย

ลงได้แล้วครับ มันต้องลง 64 bit เท่าั้น ทั้งที่แรมแค่2กิ๊ก

Comment

Working...
    X