Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องมีอาการ ตามนี้ แก้ไขยังไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องมีอาการ ตามนี้ แก้ไขยังไงดีครับ

คือผมซื้อการ์ดจอมาใหม่ พอใส่แล้วมันขึ้นรูปนี้ เข้าใจว่าน่าจะเป็นที่ power จ่ายไฟไม่พอหรือป่าว

ถ้าใช่ต้องเปลี่ยน psu หรือไม่ครับ รบกวนด้วย ขอบคุณมากครับ
    Attached Files

ขอสเป๊ก พะสุ เอ๊ย.psu ท่านหน่อย

Comment

ตามที่ขึ้นก็ แปลคร่าวๆ ว่า การ์ดจอของท่าน ไม่ได้รับ พลังงานเพีบงพอ มันเลยปรับระดับความสามารถมันให้ต่ำลงเพื่อจะสามารถปฏิบัติงานต่อไปโดยปลอดภัยได้ การ์ดจอของท่าน รุ่นอะไรครับ มันต้องเสียบ สายพาวเวอร์เพิ่มรึเปล่า หรือไม่ก็ psu ม่ายพอมั้งครับ

Comment

สงสัยท่านไม่ได้เสียบสาย 6 pin ที่ตูดแน่ๆ

Comment

ไม่ได้เสียบสายเพิ่มไฟแหงเลยครับ

ถ้าไฟไม่พอจริง มันดับไปเลย ไม่มาเตือนแบบนี้หรอก

Comment

Originally posted by keidnoi View Post
            ขอสเป๊ก พะสุ เอ๊ย.psu ท่านหน่อย
            350 ครับ

Originally posted by einepommes View Post
            ตามที่ขึ้นก็ แปลคร่าวๆ ว่า การ์ดจอของท่าน ไม่ได้รับ พลังงานเพีบงพอ มันเลยปรับระดับความสามารถมันให้ต่ำลงเพื่อจะสามารถปฏิบัติงานต่อไปโดยปลอดภัยได้ การ์ดจอของท่าน รุ่นอะไรครับ มันต้องเสียบ สายพาวเวอร์เพิ่มรึเปล่า หรือไม่ก็ psu ม่ายพอมั้งครับ
            7300 gt เดี๊ยวต้องลองครับ

Originally posted by missionman View Post
            สงสัยท่านไม่ได้เสียบสาย 6 pin ที่ตูดแน่ๆ
            ขอบคุณครับ

Originally posted by zicmaxx View Post
            ไม่ได้เสียบสายเพิ่มไฟแหงเลยครับ

ถ้าไฟไม่พอจริง มันดับไปเลย ไม่มาเตือนแบบนี้หรอก
            ขอบคุณมากๆ ทุกๆท่านเลย ขอกลับบ้านไปลองก่อน ถ้าไม่ได้จะมารบกวนอีกทีครับ

Comment

Working...
            X