Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asus P5Q Duluxe มีปัญหาคับ ช่วยทีคร๊าฟฟฟ !!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asus P5Q Duluxe มีปัญหาคับ ช่วยทีคร๊าฟฟฟ !!!!!!

คือว่าผมสั่งซื้อ Asus P5Q Duluxe มาคับ พอของมาถึงประกอบเข้าเคส ใส่อุปกรณ์ทุกอย่างคับ แต่ดันเปิดไม่ติด มันเปิดจะติดอะคับแล้วมันก็ดับไปเลย เหมือนไฟเข้าแล้วก็ดับ งงเลยเพราะอาไรหว่า แถมกาดจอผมมีควันเหม็นๆออกมาอีก ซวยจัง เซง ทีแรกนึกว่ากาดจอเสียสะแล้วแต่ลองเอาไปมใส่กับบอร์ดอื่นเปิดติดคับ

เลยลองเอาอุปกรณ์ HDD ออกใส่ไป 3 ตัว เอาออกมา ให้เหลือตัวเดียว DVD 1ตัว แรม 1ตัว แต่ PSU ผม 550W แท้นะคับ พอลองอีก ก็ไม่ติดอีก กำจิง

เลยลองเอามาประกอบนอกเคส ทีนี้ ติด!!!!! คับ งงเลยผม ทำไมวะถึงติด เลย ไบออส ได้ปกติ เลยคิดว่า OK แล้ว เลยเอาเข้าไปประกอบในเคสอีก กดเปิด สวิต Power ไฟติดแล้วคับ แต่จอไม่ติด เหอๆ อาไรวะ งงเลยๆๆ ทำไมจอไม่ติดเนี่ย ไฟอุตส่าเข้าแล้ว เซงโว้ยๆๆๆ

เลยลองอีกทีวะ เอาออกมาเทสนอกเคสอีกที กลับติด!!!!! ขอติด เข้าไป ไบออสได้ปกตเลยคับ เซงมาก มันเป็นเพราะอาไรวะ

"พอเอาออกมาเทศนอกเคสดันติด แต่พอเอาเข้าไปในเคส ไฟเข้าแต่จอไม่ติด เสียงบีบโค๊ดก็ไม่มี
    ผมมั่นใจว่าผมต่อสายอาไรถูกหมดนะคับ"

เลยลองเอาบอรืดเก่ามาประกอบใส่เคสลอง P5KR ก็ต่ออุปกณ์ทุกอย่างเหมือนเดิม ทุกอย่างติด จอติด ไฟเข้า เข้า Windows ได้ปกติ

มันเกิดจากอาไรคับ เป็นที่ บอร์ด Asus P5Q Duluxe มันปัญหาหรือ เคสผมมีปัญหา แต่เคสก็ไม่น่าจะมีปัญหานิคับบร์ดเก่าผมยังใส่ได้อยู่เลย

เพื่อนๆ ช่วยผมด้วยยยยคราบบบบ ไม่รู้จะทำไงแล้ว นอนก็นอนไม่หลับ ทำไรไม่ได้เลย ช่วยทีๆ

กราวด์คับ ผมก็เป็น หาแหวนรอง รองบอร์ดดี ๆ แหวนที่เป็นหนังครับ ลักษณะนี้เคสกราวคับ หรืออาจเป็นทึ่แผงหลังของบอร์ดก็กราวได้คับ ลองเช็คดูทีละชิ้นคับ

Comment

ประกอบบอร์ดไม่ดี ไฟลัดวงจรคับ ลองถอดประกอบใหม่ดู ระวังน็อตรรองหลังบอร์ดไปโดนแผ่นปริ้นท์

Comment

แล้วใส่น๊อตเกินนี้เกียวไหมคับ พอดีไม่มีความรู้ทางนี้ผมจะลองใหม่คับๆ

Comment

Working...
        X