Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำการ์ดจอเล่น BF4 สำหรับสเปคคอมเก่าๆหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำการ์ดจอเล่น BF4 สำหรับสเปคคอมเก่าๆหน่อยครับ

CPU Core2Duo E7400 2.80gHz
    Board Ms7525 ver.1
    RAM DDR2 bus800 4Gb
    VGA Geforce G210 กะเอามาใช้แทนตัวนี้ ปรับ Low สุดๆยังกระตุกเลยครับ

เล่น Battlefield4 ปรับ กลาง ไปจน ถึง สูง ในราคา 2000-3000 บาท ทั้งมือ 1 และ 2 ทั้งค่ายเขียวและแดง

ยินดีเปลี่ยน PSU ครับ แนะนำกันได้ครับ

ขอบคุณครับ

เอิ่ม..............
    หวังสูงไปป่าวคับ จขกท. ถ้าเป็น bf3 ว่าไปอย่าง

Comment

แนะนำ การ์ดจอก่อนคับ สุดงบเท่าที่มีเลย
      เน้น DirectX 11.X

Comment

จะว่าหวังสูงก็ได้ครับ ถ้าทราบโปรดแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by nova6439 View Post
          เอิ่ม..............
          หวังสูงไปป่าวคับ จขกท. ถ้าเป็น bf3 ว่าไปอย่าง
          จะว่าหวังสูงก็ได้ครับ ถ้าทราบโปรดแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

Comment

ต้อหามือ 2 เเล้วครับถ้างั้น

Comment

Originally posted by timkajim View Post
              ต้อหามือ 2 เเล้วครับถ้างั้น
              ขอบคุณครับ ไม่ทราบว่ามีรุ่นไหนแนะนำบ้างครับ

Comment

RAM เครื่อง 4GB. อาจจะมีปัญหาครับ เพราะBF4 ต้องการ 8GB. ครับ

Comment

Originally posted by MooNoiOCZ View Post
                  RAM เครื่อง 4GB. อาจจะมีปัญหาครับ เพราะBF4 ต้องการ 8GB. ครับ
                  สเปกขั้นต่ำ

ซีพียูแบบ Dual-Core (อาจเป็น Intel Core i5 หรือ AMD ที่รุ่นเทียบเท่ากัน)
                  แรมขั้นต่ำที่ 2 GB
                  การ์ดจอรองรับ DirectX 10 และมี VRAM อย่างต่ำ 256 MB
                  มีพื้นที่ในฮาร์ดดิสก์เหลือ 20 GB ขึ้นไป
                  ระบบปฏิบัติการขั้นต่ำเป็น Windows Vista
                  สเปกที่ทาง EA แนะนำ

ซีพียูแบบ Quad-Core มีความเร็วที่ 3 GHz
                  แรม 4 GB สำหรับระบบปฏิบัติการแบบ 32-bit และ 8 GB สำหรับ 64-bit
                  การ์ดจอเป็น NVIDIA GeForce Series 600 หรือ AMD Radeon HD 7000 Series ที่รองรับ DirectX 11 พร้อม VRAM 1 GB
                  ระบบปฏิบัติการ Windows 7 (64-bit) ขึ้นไป
                  พื้นที่ในฮาร์ดดิสก์เหลือมากกว่า 20 GB

ตอนนี้เล่นได้แบบ LOW ครับ อยากได้การ์ดจอใหม่ครับ

Comment

ประมาณ
                    NVIDIA GeForce GT 740
                    AMD Radeon R7 250

แรงตามงบ

Comment

Originally posted by vip_wut View Post
                      ประมาณ
                      NVIDIA GeForce GT 740
                      AMD Radeon R7 250

แรงตามงบ
                      ขอบคุณมากครับ พอมีแนวทางทันที

Comment

หา 7750 มือสองครับ
                        เล่น Mid ได้ครับ เคยใช้ A8 5600K+RAM 16GB+HD 7750 เล่นได้ดีเเนะนําให้ขายของเก่าทั้งหมดจัดเซ็ตใหม่ถ้าสัก 10K น่าจะพอเล่นได้

Comment

Originally posted by ghost th View Post
                          หา 7750 มือสองครับ
                          เล่น Mid ได้ครับ เคยใช้ A8 5600K+RAM 16GB+HD 7750 เล่นได้ดีเเนะนําให้ขายของเก่าทั้งหมดจัดเซ็ตใหม่ถ้าสัก 10K น่าจะพอเล่นได้
                          ขอบคุณมากครับ มีตัวเลือกเยอะขึ้น คงเล่นเซ็ตนี้พยายามเล่น Medium ก่อนครับ ไว้ค่อยจัดยกชุดตอนโบนัสออก

Comment

หา 7770-7790 มือ2 ก็ได้ครับ

แต่ต้องดู PSU ด้วย

Comment

น่าจะเหนื่อยหน่อยครับ

บอร์ดของคุณรับได้สูงสุดคือ E7600 ซึ่งไม่ต่างอะไรกับ E7400 เท่าไหร่นัก....

เปลี่ยนได้ตัวเดียว คือ การ์ดจอ

เอาใจช่วยครับ แต่คงเหนื่อยหน่อย

Comment

Working...
                              X