Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำหูฟังทีคับ (อ่านด้านในหน่อยคับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำหูฟังทีคับ (อ่านด้านในหน่อยคับ)

คือปัจจุบัน ใช้ Roccat Kave คับ
    ข้อดีที่ชอบ เสียงเน้นและดีคับ ไมค์ดีมากด้วย จับเสียงได้ดี(แต่แค่ช่วงแรกๆ)
    ข้อเสีย นุ่นมันโดนเหงื่อยผมกัดจนลุ่ยหมดเลยไม่คับ(อยากรุถ้วิธีรักษาเหมือนกันคับ) และ น้ำหนักคับ *-* หนักหัวเลยง่ะ

งบผมที่คิดไว้ คือ 4พัน-5พันคับ มีแนะนำมั้ยคับ สำหรับเล่นเกมเลยคับ

อยากได้อันใหม่ เพราะตอนนี้มันเพิ่งพังก่อนผมโพส นี่ไม่ถึง 10 นาทีคับ *-*

ขอบคุณทุกความคิดเห็นคับ

หูฟัง เอามาเล่นเกมเป็นหลักคับ เล่น FPS คับ ถ้าให้ดี เล่นกะ ps4 , ps3 ด้วยก็ดีคับ แต่ไม่จำเป็นคับ เพราะ Roccat Kave ก็ต่อ ps4 , ps3 ไม่ได้

Kave ของผมใช้มา 2 ปี พังเหมือนกันสายขาดในดังอยู่ข้างเดียว เลยไม่ค่อยได้ใช้ละ 555+
    ที่รองหูฟังยังไงมันก็ยุ่ยนะครับ ไม่มีรอดถ้าไม่ยุ่ยต้องเป็นพวกผ้า
    ส่วนน้ำหนักนี่ไม่รู้สึกอะไรเลยใส่สบายครับ

ของ จขกท เป็นอะไรพังครับ

Comment

CM Storm Sirus ไงครับ เสียงพอๆกับ Kave นั่นแหละ ราคาก็ใกล้ๆกัน

หรือให้ดี Sennheiser PC360ครับ แหล่มเป็ดไปเลย 555 เอามาฟังเพลงได้ด้วย

Comment

Originally posted by zeron View Post
        Kave ของผมใช้มา 2 ปี พังเหมือนกันสายขาดในดังอยู่ข้างเดียว เลยไม่ค่อยได้ใช้ละ 555+
        ที่รองหูฟังยังไงมันก็ยุ่ยนะครับ ไม่มีรอดถ้าไม่ยุ่ยต้องเป็นพวกผ้า
        ส่วนน้ำหนักนี่ไม่รู้สึกอะไรเลยใส่สบายครับ

ของ จขกท เป็นอะไรพังครับ
        ของผมมันไม่ใช่แค่สายขายคับ คือ ข้อต่อที่หมุนๆ ตรงบนหูอ่ะคับ มันหักเลยคับ เหมือนพลาสติก มันนานแล้ว หกรอบแบบนั้นอ่ะคับ พอหักมา มันคมๆ ไปข่วนสายขาดด้วย เสียงเลยดังแค่ข้างเดียว และ ไมค์ ก็ช็อตไปด้วยคับ และใส่ไม่ได้คับ เพราะข้างที่หักคือมันห้อยเลยคับ *-*

Comment

Originally posted by angelshot View Post
          CM Storm Sirus ไงครับ เสียงพอๆกับ Kave นั่นแหละ ราคาก็ใกล้ๆกัน

หรือให้ดี Sennheiser PC360ครับ แหล่มเป็ดไปเลย 555 เอามาฟังเพลงได้ด้วย

ทั้ง2อัน มีไมค์ป่ะคับ แล้ว CM Storm Sirus มันยี่ห้ออะไรคับ *-*

Comment

Sirus ก็ของ Cooler Master ไงครับ มันจะมี 2 รุ่นนะ

Sirus S ตัวนี้จะเป็นสายเสียบAnalog 5.1

อีกรุ่นจะเป็น Sirus จะมีตัว Tactical Contoller เสียบสายUSB

แต่สามารถเสียบสาย Analog ได้ ในกล่องมีมาให้ ตัว Sirus ธรรมดาจะแพงกว่าตัว Sirus S

ส่วนเรื่องไมค์มีทั้งคู่แน่นอน

PC360 ไมค์แจ่มที่สุดในบรรดา headset gaming เพราะมันราคา 7k-9k 555

Comment

Originally posted by angelshot View Post
              Sirus ก็ของ Cooler Master ไงครับ มันจะมี 2 รุ่นนะ

Sirus S ตัวนี้จะเป็นสายเสียบAnalog 5.1

อีกรุ่นจะเป็น Sirus จะมีตัว Tactical Contoller เสียบสายUSB

แต่สามารถเสียบสาย Analog ได้ ในกล่องมีมาให้ ตัว Sirus ธรรมดาจะแพงกว่าตัว Sirus S

ส่วนเรื่องไมค์มีทั้งคู่แน่นอน

PC360 ไมค์แจ่มที่สุดในบรรดา headset gaming เพราะมันราคา 7k-9k 555
              โห ทำไมราคาแรงยังงั้น *-*

Comment

ผมใช้ g930 ก็ดีนะครับ เสียงไมค์แปลงเสียงเราเป็นเสียงหุ่นยนต์ เสียงหนู เสียงเอเลี่ยนได้ด้วย
                ระบบเสียงเป็น 7.1 จำลอง เล่นเกมโอเคมากเลย เสียงไกล เสียงใกล้นี่เจ๋งมาก กันเสียงภายนอกดีด้วย
                ถ้าจะใช้ฟังเพลงก็กด ปิด ระบบdolby ด้วยปุ่มข้างหู อยากเปลี่ยนเพลง หยุดเพลง ก็กดปุ่มข้างหู
                คุณภาพเสียง เท่าที่ผมฟัง ดีกว่าตัวเก่า SENNHEISER HD201 ของผมที่พังไป
                เป็น wireless ไม่มีสายพาดตัว พาดแขน พาดไหล่ด้วย ลุกไปขี้ก็ไม่ต้องถอด ฟังเพลงตอนนั่งขี้ได้อารมณ์มาก

ข้อเสียคือ ไมค์คุณภาพปกติ ไม่โดดเด่นอะไร แบทโฆษณาไว้ว่า 10 ชม. ใช้จริงอยู่ประมาณ 5-6 ชม.
                แล้วก็หนักหัวนิดหน่อย ใส่ประมาณครึ่ง ชม.ก็ต้องขยับละ ถ้าเป็นคนขี้ร้อน ก็หูเปียกด้วย

Comment

PlayStation Gold Wireless Headset

ไหนๆจะใช้กับ PS4 ด้วยแล้วนิ

Comment

Kave XTD เลยครับ เบาๆไม่หนักหัวเลยครับ ใช้กับPS4ก็ได้(เสียบUSB) เเต่มันจะเกินงบไปซักนิด ผมเชียร์ตัวนี้เพราะผมก็ใช้อยุ่ HAHAHA

Comment

Originally posted by sirtop View Post
                      ผมใช้ g930 ก็ดีนะครับ เสียงไมค์แปลงเสียงเราเป็นเสียงหุ่นยนต์ เสียงหนู เสียงเอเลี่ยนได้ด้วย
                      ระบบเสียงเป็น 7.1 จำลอง เล่นเกมโอเคมากเลย เสียงไกล เสียงใกล้นี่เจ๋งมาก กันเสียงภายนอกดีด้วย
                      ถ้าจะใช้ฟังเพลงก็กด ปิด ระบบdolby ด้วยปุ่มข้างหู อยากเปลี่ยนเพลง หยุดเพลง ก็กดปุ่มข้างหู
                      คุณภาพเสียง เท่าที่ผมฟัง ดีกว่าตัวเก่า SENNHEISER HD201 ของผมที่พังไป
                      เป็น wireless ไม่มีสายพาดตัว พาดแขน พาดไหล่ด้วย ลุกไปขี้ก็ไม่ต้องถอด ฟังเพลงตอนนั่งขี้ได้อารมณ์มาก

ข้อเสียคือ ไมค์คุณภาพปกติ ไม่โดดเด่นอะไร แบทโฆษณาไว้ว่า 10 ชม. ใช้จริงอยู่ประมาณ 5-6 ชม.
                      แล้วก็หนักหัวนิดหน่อย ใส่ประมาณครึ่ง ชม.ก็ต้องขยับละ ถ้าเป็นคนขี้ร้อน ก็หูเปียกด้วย
                      น่าสนใจ แต่อยากได้ true 5.1 หรือ 7.1 ง่ะ แต่น่าสนใจตรงไมค์ กะ ไร้สายเนี่ย

Comment

Originally posted by negator View Post
                        PlayStation Gold Wireless Headset

ไหนๆจะใช้กับ PS4 ด้วยแล้วนิ
                        ไม่จำเป็นต้องใช้กะเพล4ด้วยคับ แค่ถ้าใช้ได้ ก็ดี น่ะคับ แต่หลายคนบอกว่ารุ่นนี้ เสียงไม่ดีอ่ะ *-*

Comment

ถ้าเสียงขอเสียงแน่นๆ เบสหนักๆคับ หลักๆใช้กะ pc แต่ถ้าใช้กะ ps3 , ps4 , xb1 , ps vita ได้ด้วยก็ โชคดีไป แต่ถ้าใช้ไม่ได้ ไม่เป็นไรคับ หูฟังเอามาเน้นเล่นเกม FPS คับ

ส่วนเม้า เอามาเล่น FPS และ MOBA และ MMORPG เช่น World of warcraft , FF14 ARR , Elder scroll online คับ

Comment

ปล อยากได้ไมค์ที่มันมีลูกเล่นตรงแปลงเวียงเป็น มนุดต่างดาว เอเลี่ยน หุ่นยนต์ ด้วยอะคับ

เสียงยิ่งเยอะยิ่งชอบ เหอๆ

Comment

Kave XTD ลดเหลือ5490 ที่งานPBTC2014คับ คุ้มฝุดๆ

Comment

Working...
                              X