overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: Mouse opperhead

OverclockZone Member

Default Mouse opperhead

Mouse opperhead มีใครใช้อยู่บ้าง ผมเพิ่งได้มา ช่วยบอกวิธีการเซ็ตแบบเทพๆหน่อยครับ

ผมรู้แค่ว่า ปรับ DPI สูงๆ ค่า sens ในเกมส์ต่ำๆ ก็ปรับไปมั่วๆ

ผมเล่น BF2 ขับเจท เฮลิคอปเตอร์ ยังไม่ค่อยเห็นถึงความแตกต่างกับตอนใช้ตัวละ 150 บาทเลย

OverclockZone Member Pikba's Avatar

ว้าว อยากได้จังเลยย

Polling Rate: 125HZ 500Hz 1000Hz คืออะไรครับ มีประโยชน์อย่างไรบ้างครับ

OverclockZone Member RazoRozA's Avatar

Copperhead คับ dpi เยอะ สมมุติ a4 1แผ่น dpi 800 นับได้ 500000 pixel dpi 2000 ก็ 1ล้าน8แสน ประมานนี้ ที่เค้าบอกมานะ
    มันก็จะดีสำหรับคนที่ใช้จอใหญ่ๆ อะคับเพราะความละเอียดมันมากกว่าเมาส์ปกติก็เท่านั้น

ต้องใช้จอใหญ่ๆ เล่นที่ความละเอียดสูงๆครับ copperhead กับ 150 บาท จะแตกต่างแน่นอน

ผมใช้ 17"

jackson's Avatar
    ม.ชวนชื่นแคราย เซ็นทรัลรัตนาธิเบศร

ยิ่งละเอียดมากก็ยิ่งต่างครับ

OverclockZone Member MlCHAEL's Avatar

เล่นทหารภาคพื้นหรือสไนเปอร์น่าจะเห็นความแตกต่างนะครับ เพราะเม้าส์ดี ๆ กับเม้าส์ธรรมดาความแม่นยำในการจับเป้ายิงจะเห็นความต่างครับ

ลองเล่นเม้าส์ดี ๆ สักสัปดาห์นึงแล้วกลับไปเล่นเม้าส์ที่ห่วยกว่า คุณจะเห็นความแตกต่างแน่นอนครับ

ส่วนการขับพาหนะทุกชนิดมันเป็นการบังคับแบบหยาบ ๆ มันเลยไม่เห็นผลหรอกครับ เพราะ dpi คือความละเอียดต่อตารางนิ้วครับ

บอร์ดคนเล่น bf กลุ่มใหญ่ที่ gamelity.com ครับ

มีใครเซทกันแบบไหนบ้าง CAP รูปมาโชว์หน่อย

ผมว่ามันแตกต่างกันเรื่องความถนัด รูปร่าง วัสดุ มากกว่า

ผมว่าถนัดแบบไหนก็ set ไปเถอะครับ set ตามที่เราถนัดเอาดีกว่า Spec อย่าไปคิดถึงมันมาก ส่วน Polling Rate รู้สึกจะเป็นอัตรตอบสนองต่อเครื่องมั้งครับ ยิ่งเยอะยิ่งดี

OverclockZone Member examiner's Avatar
    ตลาดสี่มุมเมือง....เด้อ

ผมว่า เล่น เค้าเตอร์อะครับ เห็นผลชัดสุด เวลายิง sniper มันต้องสะบัดใช่ป่ะครับ นั่นแหละความแตกต่างของเมาส์อันนี้กับอันละ 150 ครับ วางแม่นกว่ากันเยอะครับ

OverclockZone Member jack024's Avatar

การปรับค่า Dpi ให้สูงเช่น 1600,2000 จะเห็นผลชัดเจนในการเลื่อนเคอเซอร์เช่น เลื่อนจากขอบจอซ้ายไปยังของจอขวา ผู้ใช้เพียงขยับมือไม่มาก แต่ถ้าเป็นตัวที่มี Dpi ต่ำผู้ใช้ต้องลากยาวขึ้นทำให้เสียเวลานี่คืออีกจุดหนึ่งของบรรดาผู้เล่นเกมส์ FPSนิยมใช้เม้าท์ที่มีค่า Dpi สูง

และอีกอย่างหนึ่งที่เป็นจุดเด่นของ razer คือปุ่ม on the fly ที่ช่วยให้ผู้ใช้สามารถปรับค่าความไว(ไม่ใช่ dpi)ของเม้าท์ ได้ตลอดเวลา ซึ่งถ้าเป็นยี่ห้ออื่นก็ต้องไปเซ็ตใน control panel

ส่วน Polling Rate เอาง่ายๆก็คือ ค่าการตอบสนองของเม้าท์

Bookmarks

Bookmarks