Announcement

Collapse
No announcement yet.

VF700-Cu vs VF900-Cu [VGA Cooler]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• VF700-Cu vs VF900-Cu [VGA Cooler]

VF700-Cu vs VF900-Cu [VGA Cooler]
    ตัวไหนเย็นกว่าอ่ะ เวปเราเวปเพื่อนบ้านก็มีรีวิว แต้ใช้การ์ดจอคนละตัวเทส
    Ambiean ก็ร้อนไม่เท่ากัน
    ตัวไหนเย็นกว่าครับ
    ตัว 700 คือตัวครึ่งเสี่ยว ตัว 900 คือตัวไปป์เต็มกลม
    ตัว 700 หนักกว่า
    ตัวไหนเย็นกว่าครับ ??

ขอบคุณครับ

ผมใช้ตัว 900 กับ x1300 คับ ลองแตะซิ้งดูก้อธรรมดา ไม่รู้สึกว่าอุ่นหรือร้อน คิดว่าเป็นเพราะการ์ดมันรุ่นเล็กด้วยอ่ะ กราฟิกรุ่นใหญ่กว่านี้ไม่รู้คับ

Comment

900 เย็นกว่าครับ เพราว่ามี heatpi ด้วย

แต่ชอบ 700 มากกว่า

Comment

ขอบคุณครับ
        พูดง่ายๆ 700 เริ่มตกรุ่นแล้ว 900 เข้ามาแทน
        แต่ว่า 700 ถูกกว่า
        ปล. 700 Fatal1ty ราคาเท่ากับ 900 ธรรมดา --*--
        ZALAMN ชุบนิกเกิ้ลมาขายได้ราคาดีขึ้นเยอะเลย

Comment

ผมเจอเปรัยบเทียงเมือ
          งนอกแล้วครับ
          ต่างกัน 3-4 องศา

Comment

Working...
          X