overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 71
    mujiga's Avatar
    ย่าน ม.เกษตร บางเขน

Thumbs up กระจกนิรภัย >> Tempered Glass 9H << อีกระดับของการปกป้องหน้าจอ

!@#$% ปิดกระทู้

แก้ไขตามกฏใหม่ 12-2557 ครับ
    Last edited by mujiga; 6 Dec 2014 at 11:25:44. Reason: Close Thread

Talking ติดเองได้ดั่งใจ แถมภูมิใจไปในตัว ครับผม

โพสต์นี้ผมขอแนะนำขั้นตอนการติดฟิล์มกระจกด้วยตัวเอง
    สำหรับท่านที่กำลังกังวลว่า "เอ...แล้วจะติดเองได้ไหมล่ะเนี่ย ><"
    รับรองว่าไม่ยากเกินความสามารถของท่านแน่นอนครับ

4 Step ในการติดฟิล์มกันรอย Tempered Glass

1. ทำความสะอาดหน้าจอไม่ให้มีฝุ่นหรือคราบต่างๆ (ถ้ามีคราบหนักให้ใช้ผ้าเปียกที่มีมาในแพ็คเกจแตะๆลงบนหน้าจอก่อนครับ) โดยใช้ผ้าสำหรับเช็ดหน้าจอ พวกผ้าไมโครไฟเบอร์ หากมีฝุ่นติดบริเวณหน้าจอให้ใช้ สก็อตเทปใส แปะลงไปเพื่อดึงเม็ดฝุ่นออก (หรือใช้ที่สำหรับดึงฝุ่นที่มาในแพ็คเกจก็ได้ครับ)
    2. นำฟิล์มไปทดลองวางทาบบนหน้าจอดูก่อนเพื่อดูตำแหน่งคร่าวๆที่เราจะวางลงไป เปิดแผ่นฟิล์มด้านที่มีสติ๊กเกอร์หมายเลข 1
    ออกประมาณนึงก่อนแล้วพับไว้ โดยระวังอย่าให้ฝุ่นลงไปติดที่เนื้อฟิล์ม เนื่องจากเป็นฝั่งที่ใช้ในการติดกับหน้าจอ (รวมถึงระวังอย่าให้นิ้วเราเองไปโดนเองด้วย)
    3. ค่อยๆวางฟิล์มลงไปที่หน้าจอ โดยให้เริ่มด้านที่เราคิดว่ายากก่อน จากนั้นค่อยๆลอกส่วนที่เราพับไว้ตอนแรกออกต่อไปเรื่อยๆ
    พยายามประคอง ซ้าย-ขวา ให้ได้ฉากไม่เอียงไปด้านใดด้านนึงเกินไป **อย่าพึ่งกดตัวฟิล์มให้ดูดกับหน้าจอเผื่อกรณีวางไม่ตรงจะได้ยกขึ้นใหม่ได้ง่าย
    4. เมื่อได้ตำแหน่งตามที่ต้องการแล้วให้ทำการออกแรงกดลงไปบริเวณกลางตัวฟิล์มเพื่อให้ฟิล์มดูดเข้ากับหน้าจอ
    เมื่อฟิล์มแนบลงไปครบทั้งหน้าจอแล้วหากมีฟองอากาศเกิดขึ้น ให้กดบริเวณด้านข้างของฟองแล้วดันออกไปด้านข้างๆขอบฟิล์มโดยใช้ผ้าไมโครไฟเบอร์
    จากนั้นลอกแผ่นฟิล์มที่มีสติ๊กเกอร์หมายเลข 2 ออก
    (บางรุ่นจะมีเพียงฝั่งเลข 1 ฝั่งเดียวครับ)

*** หากพบฝุ่นอยู่บนหน้าจอรวมถึงไม่ตรงตำแหน่ง สามารถแก้ไขได้โดยการใช้เล็บค่อยๆแซะบริเวณมุมเพื่อเปิดหน้าจอออกมา
    โดยอย่าทำเร็วหรือแรงจนเกินไปฟิล์มอาจจะร้าวได้ให้ค่อยๆง้างออก จากนั้นนำสก็อตเทปใสดึงฝุ่นออกหรือขยับแก้ตำแหน่งให้ตรงตามต้องการ

หากยังไม่ชัดเจนลองดูได้จากคลิปใน youtube ที่ท่านนี้โพสต์ไว้เป็นตัวอย่างน่ะครับ ^^

1. Credit by Jerry Liang in youtube
    BORKED
    Last edited by mujiga; 28 Jul 2014 at 08:05:11. Reason: update How to

ก่อนอื่นขอสวัสดีทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมกระทู้นี้น่ะครับ ^^

สำหรับกระทู้นี้ผมจะขอมานำเสนออีก 1 ทางเลือก สำหรับป้องกันหน้าจอ Smartphone หรือ Tablet สุดโปรดของทุกท่านกันครับ
    เพราะผมเชื่อว่าเกือบ 95% ทุกท่านต้องมีการติดฟิล์มกันรอยบนหน้าจอเครื่องของท่านอย่างแน่นอน
    ซึ่งท่านมั่นใจแค่ไหนกับฟิล์มที่ท่านได้ติดอยู่? ทีนี้ลองมาดูเจ้าผลิตภัณฑ์นี้ดูกันครับว่าจะถูกใจท่านแค่ไหนกัน ^^

และนี้คือเหตุผลที่ขอเชิญให้ทุกท่านได้หันมาซื้อไปลองใช้กันดูครับ
    1. ทนทานกว่า เป็นรอยขูดขีดได้ยากซึ่งแตกต่างจากฟิล์มทุกชนิด ที่พอใช้ไปสักพักต้องเริ่มมีรอยจาก เล็บฯ เหรียญฯ กุญแจฯ ฯลฯ เพิ่มขึ้นมาแน่นอน
    2. เวลาติดด้วยตนเองจะทำได้ง่ายกว่า เนื่องจากไม่มีการบิดงอเหมือนฟิล์มทำให้เมื่อเราเล็งตรงตำแหน่งแล้วก็ค่อยๆวางลงไปได้เลย
    3. สำหรับท่านที่อยู่ไกลจากตัวเมืองหรือร้านมือถือต่างๆ อาจจะหาซื้อ Tempered Glass ได้ค่อนข้างยาก
    เนื่องจากร้านไม่นำเข้ามาขายเพราะทุนค่อนข้างสูงกว่าฟิล์มมาก แล้วท่านจะหาซื้อจากไหนล่ะเนี่ย?

นั้นคือตัวอย่างเหตุผล ที่อยากให้ท่านลองหันมาใช้ Tempered Glass กันดูครับ แล้วจะพบว่า " ติดทีเดียวอยู่ได้ยาวๆ " จริงๆครับ

_________________________________________________________________________________________

3ขั้นตอนง่ายๆในการสั่งซื้อครับผม

1. ดูราคาและรุ่นที่มีจำหน่ายอยู่ได้ตามที่ลงไว้ในภาพได้เลยครับ
    " +Back Film " หมายถึงมีฟิล์มด้านหลังให้ด้วยครับ
    " +Len Film " หมายถึงมีฟิล์มสำหรับติดที่เลนส์กล้องให้ด้วยครับ
    " 2.5D " หมายถึง รุ่นที่มีการทำ slope บริเวณขอบให้มีความมนเพื่อถ่ายเทแรงกระแทกได้ดีขึ้น
    โดยจะมีแพ็คเกจแตกต่างจากรุ่นปกติซึ่งราคาอาจจะสูงกว่ารุ่นปกติอยู่บ้างครับ

2. หลังจากท่านเลือกเรียบร้อยแล้วสามารถโพสแจ้งรุ่นหรือสอบถามข้อมูลต่างๆได้ทาง PM และช่องทางอื่นๆ

- ส่งลงทะเบียน Free!!
    (แนะนำสำหรับท่านที่ไม่ได้รีบใช้ และอยู่ในบริเวณกรุงเทพฯครับ ถ้าเป็น ตจว.อาจจะใช้เวลาหลายวันอยู่ ^^i)

- ems +20 บาท

หลังจากผมได้รับข้อมูลแล้วจะรีบติดต่อกลับเพื่อแจ้งข้อมูลต่างๆ รวมถึงยอดรวมที่ต้องชำระให้ครับ

หรือหากท่านใดอยากนัดเจอ สามารถเจอผมได้ที่ Tops market สาขา ม.เกษตรศาสตร์ (บางเขน) ได้เลยครับ อยู่ตรงข้าม ม.เลย (เส้นถนนงามวงศ์วานครับ)

3. หลังจากท่านทราบยอดเงินแล้ว สามารถโอนเงินเข้าบัญชีของธนาคารต่างๆ ดังนี้
    โดยเมื่อท่านโอนเรียบร้อยแล้วให้แจ้งยืนยันการชำระเงิน โดยกรอกข้อมูลลงใน Google ฟอร์มเลยครับ

** หวังว่าคงมีธนาคารที่ทุกท่านใช้กันอยู่บ้างน่ะครับ จะได้ไม่เสียเงินค่าโอนต่างธนาคารครับ ^^

โดยเมื่อตรวจสอบเสร็จเรียบร้อยแล้ว เช้าวันรุ่งขึ้นช่วงไม่เกินเที่ยง

ผมจะรีบจัดส่งและแจ้ง Track ไปรษณีย์ให้กับท่านครับ

แต่!! ถ้าท่านใดโอนภายใน9โมงเช้าผมจะจัดส่งให้ภายในวันนั้นเลยครับ ^_^

(เว้นวันอาทิตย์น่ะครับไปรษณีย์ย่านนี้ปิด ><)

_________________________________________________________________________________________

คุณสมบัติเด่นของ Tempered Glass ทั้ง 4 ยี่ห้อครับ

- บางเพียง 0.3 มิล ไม่ได้หนาจนทำให้เวลาใช้แล้วรู้สึกแปลกจากเดิม
    **remax จะบางเพียง 0.2 มิล ครับ

- ทนทานระดับ 9h ทำให้เกิดรอยขีดข่วนได้ยากกว่าฟิล์ม

- เมื่อโดนคราบน้ำต่างๆ สามารถเช็ดออกได้ง่ายไม่เป็นคราบ

- ทนทานต่อแรงกระแทก แต่เมื่อเกิดการแตกขึ้นมาก็จะไม่แตกเป็นชิ้นๆเล็ก แต่จะเกิดเป็นรอยร้าวทั่วแผ่นแทน (เหมือนกระจกรถยนต์)

- คงคุณภาพของหน้าจอเมื่อเวลาใช้งาน ทำให้ไม่ผิดเพี้ยนไปจากปกติ

4 ยี่ห้อที่ผมนำมาเสนอแก่ทุกท่านมีดังนี้ครับ

nillkin Official Site >>
    BORKED

มาดูแพ็คเกจและอุปกรณ์ต่างๆของยี่ห้อ nillkin กันครับ
    1. แผ่นสำหรับดึงฝุ่นออกจากหน้าจอและแผ่นสำหรับดึงฟิล์มเก่าที่ติดอยู่เดิมออกโดยการแปะลงไปที่มุมของฟิล์มที่ติดอยู่ครับ
    2. ฟิล์มสำหรับดึงฝุ่นออกจากหน้าจอ สามารถตัดแบ่งเป็นชิ้นเล็กได้เพื่อความถนัด
    3. ผ้านุ่มสำหรับเช็ดทำความสะอาดหน้าจอ
    4. ผ้าชุบน้ำยาสำหรับทำความสะอาดหน้าจอเพื่อกำจัดคราบต่างๆออกก่อน
    5. ผ้าแห้งสำหรับเช็ดหน้าจอหลังจากใช้ผ้าเปียกในข้อ 4 แล้ว

remax Official Site >>
    BORKED

benks Official Site >>
    BORKED

มาดูแพ็คเกจและอุปกรณ์ต่างๆของยี่ห้อ benks กันครับ
    1. ผ้าชุบน้ำยาสำหรับทำความสะอาดหน้าจอเพื่อกำจัดคราบต่างๆออกก่อน
    2. แผ่นสำหรับดึงฟิล์มเก่าที่ติดอยู่เดิมออกโดยการแปะลงไปที่มุมของฟิล์มที่ติดอยู่ครับ
    3. แผ่นสำหรับดึงฝุ่นออกจากหน้าจอ
    4. ผ้านุ่มสำหรับเช็ดทำความสะอาดหน้าจอ
    5. ฟิล์มสำหรับดึงฝุ่นออกจากหน้าจอ สามารถตัดแบ่งเป็นชิ้นเล็กได้เพื่อความถนัด
    6. ซองบรรจุชุดทำความสะอาด 1-5 ครับ

wriol Official Site >>
    BORKED

มาดูแพ็คเกจและอุปกรณ์ต่างๆของยี่ห้อ wriol กันครับ
    1. คู่มือการติดตั้ง
    2. แผ่นฟิล์มสำหรับดูดฝุ่นออกจากหน้าจอ สามารถตัดแบ่งเป็นชิ้นเล็กได้เพื่อความถนัด
    3. แผ่นสติกเกอร์สำหรับใช้ดึงฝุ่นหรือลอกฟิล์มเก่าออก
    4. ผ้านุ่มสำหรับเช็ดทำความสะอาดหน้าจอ

ผมยังมีกระทู้ขายอย่างอื่นอีกครับ เชิญแวะไปชมกันได้ครับผม

ขอขอบคุณทุกๆท่าน และทีมงาน OCZ ที่ให้โอกาสผมด้วยครับ
    ปล.ถ้าไม่เป็นการรบกวนทุกท่านเกินไปขอเชิญ Like หรือแวะไปพูดคุยได้ที่หน้า Page ของผมเลยน่ะครับ
    www.facebook.com/pnkfilm(มีอัพเดทข่าวสาร Gadget น่าสนใจจากแหล่งต่างๆ ให้อ่านกันด้วยครับ ^^)
    Last edited by mujiga; 6 Dec 2014 at 11:25:27. Reason: Keep samsung TPG Thread
    OverclockZone Member tongnang's Avatar
    ต.ท่าทราย อ.เมือง จ.สมุทรสาคร 74000

อยากได้จัง แต่กลัวว่าเอามาติดมันไม่สวย

Quote Originally Posted by tongnang View Post
    อยากได้จัง แต่กลัวว่าเอามาติดมันไม่สวย
    สวัสดีครับ ^^

ถ้าไม่มั่นใจในการติดแนะนำว่า นำไปจ้างตามร้านมือถือติดให้ก็ได้ครับผม น่าจะเสียไม่เยอะเท่าไหร่หน่ะครับ

อรุณสวัสดิ์ครับทุกท่าน

เงินเดือนออกแล้ว ใครถอย smartphone ใหม่ อย่าลืมแวะมาอุดหนะกันน่ะครับ พ่อค้าพร้อมบริการครับผม ^^

อรุณสวัสดิ์ OCZ ^o^

อรุณสวัสดิ์ครับชาว OCZ
    OverclockZone Member iamjeab35's Avatar

จะบอกว่า ต้องติดในห้องที่ไม่มีอากาศถ่ายเท หรือ ไม่มีลม และควรปิดพัดลมครับ

Quote Originally Posted by iamjeab35 View Post
    จะบอกว่า ต้องติดในห้องที่ไม่มีอากาศถ่ายเท หรือ ไม่มีลม และควรปิดพัดลมครับ
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับท่าน
    จริงตามที่ท่านแจ้งมาเลยครับ เพราะผิวหน้าฝั่งที่สัมผัสกับหน้าจอของ TPG เหมือนเป็นชั้นซิลิโคนอะไรสักอย่าง ซึ่งไม่เหมือนฟิล์มที่ใช้สูญญากาศ
    ถ้าเกิดมีฝุ่นเข้าไปติดทีนี้ลุ้นเอาออกยากมากเลยครับ T T

Good morning OCZ

สวัสดีวันเสาร์ครับ ^o^

อรุณสวัสดิ์วันอาทิตย์ครับผม

อรุณสวัสดิ์ Monday!!

อรุณสวัสดิ์วันอังคารครับผม

อรุณสวัสดิ์วันพฤหัสครับ

ประกาศๆ วันที่ 10-12 ไปรษณีย์หยุดทำการน่ะครับผม ใครช็อปอะไรไว้ได้อาจจะได้ล่าช้าไปบ้างใจเย็นๆ กันน่ะครับผม

ไปรษณีย์หยุด 10-12 น่ะคร้าบบ จึงเรียนมาเพื่อทราบอีกครั้งครับผม ^^

สวัสดีวันแม่แห่งชาติไทยครับ ^^
Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks