Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชุดน้ำระบบปิด แม่งไว้ใจไม่ได้ น้ำแตกแล้วแยกทางเลยครับ ลาขาด SilverStone TD03

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เสียใจด้วยครับ เป็นประโยชน์ให้มือใหม่อ่านต่อๆไป

Comment

ผมจัดบ้านแปปเดียวซดมาม่ากันซะงั้น
      ผมตั้งกระทู้ เพี่อให้หลายๆท่านรุ้แนวทางเท่านั้น ประมาณว่าอย่าไว้ใจระบบปิดมากเกินไป
      ไม่ได้บอกว่าต้องเป็นทุกตัว ตัวนี้ที่ร้านก็บอกว่าผมซวย เขาขายไปเป็นร้อยๆ
      มีแตก 2-3 คนบังเอินผมดันเป็น 1 ใน 3 เท่านั้นเอง

ส่วนเรี่องน้ำหรือลม ยังไงผมก็ยังเล่นน้ำต่อไปครับ เพี่ยงแต่จะไม่เล่นระบบปิดแล้วเข็ดๆๆ
      จะกลับไปเล่นระบบเปิดตามเดิม เพราะน้ำแตกก็ฝีมือเราเอง สะใจกว่าเยอะครับ
      เรี่องงบ จบไม่จบไม่ต้องพูดถึง เอาสนุกมากกว่าครับ คอมทุกวันนี้ก็ทั้งเล่น ทั้งทำงานอยู่แล้วครับ

Comment

Originally posted by oOkritts View Post
        ผมจัดบ้านแปปเดียวซดมาม่ากันซะงั้น
        ผมตั้งกระทู้ เพี่อให้หลายๆท่านรุ้แนวทางเท่านั้น ประมาณว่าอย่าไว้ใจระบบปิดมากเกินไป
        ไม่ได้บอกว่าต้องเป็นทุกตัว ตัวนี้ที่ร้านก็บอกว่าผมซวย เขาขายไปเป็นร้อยๆ
        มีแตก 2-3 คนบังเอินผมดันเป็น 1 ใน 3 เท่านั้นเอง

ส่วนเรี่องน้ำหรือลม ยังไงผมก็ยังเล่นน้ำต่อไปครับ เพี่ยงแต่จะไม่เล่นระบบปิดแล้วเข็ดๆๆ
        จะกลับไปเล่นระบบเปิดตามเดิม เพราะน้ำแตกก็ฝีมือเราเอง สะใจกว่าเยอะครับ
        เรี่องงบ จบไม่จบไม่ต้องพูดถึง เอาสนุกมากกว่าครับ คอมทุกวันนี้ก็ทั้งเล่น ทั้งทำงานอยู่แล้วครับ

Comment

ไม่ว่าน้ำหรือลมมันก็มีความเสี่ยงเหมือนกัน ทางแก้ที่ดีหมั่นตรวจดูระบบประจำ ดูมีรอยน้ำหยดมั้ย มีรอยปริแตกของยาง หรือชิ้นส่วนมีการชำรุดมั้ย ก่อนเปิดเครื่อง (ผมก็เป็นคนหนึ่งที่โดนบึ้ม) 5 5 5 แต่ไม่เคยเข็ดกลับรอบคอบขึ้นตรวจดูทุกวัน
          Last edited by Tiamat2522; 28 Jul 2014, 21:58:50.

Comment

ผมนี้กลัวเลยนะเนีย ใช้TD02 อยู่ด้วยอะสิ

Comment

เวลาน้ำแตกมันตื่นเต้นดีครับลุ้นว่าจะอยู่หรือจะไปเคยเลิกลงน้ำไปพัก1รุ้สึกว่ามันไม่ใช่ถ้าะจะกลับไปคบลมดังเดิมก็เลยมาลงน้ำอีกรอบ จะบอกว่ามันดูแลยากก็ไม่นะแค่เวลาทำความสะอาดครั้งนึงมันนานกว่าลมแค่นั้นเอง แถมนานๆทีกว่าจะทำความสะอาด ไม่เหมือนลม พอพวกฝุ่นอัดตามครีบต้องถอดมาทำความสะอาดผมว่าบ่อยกว่าน้ำอีก น้ำผม ปี 1 ถอดที ลมต้องหมั่นดูว่าฝุ่นมันหนารึยัง

ส่วนตัวลงน้ำครับมันได้ความคิดสร้างสรรค์ในการครีเอตระบบ

Comment

มันก็ดีทั้ง 2 อย่าง ต่างคนต่างความคิด การเลือกใช้ทุกคนมีเหตุผล

แต่พี่น้องอย่างพูดจา ส่อเสียดกันเลยครับ 555 ใจเย็นๆ

เคยเรนเดอร์งาน 3 วัน 2 คืน ไหมครับ Full 100 % 72 hr.

เล่นไร ลมหรือน้ำ ถ้ามีแฟน ก็เสียวเหมือนกันทั้งนั้นแหละครับ

Comment

ใจเย็นครับท่าน kimzaonline

Comment

Originally posted by Tiamat2522 View Post
                    ไม่ว่าน้ำหรือลมมันก็มีความเสี่ยงเหมือนกัน ทางแก้ที่ดีหมั่นตรวจดูระบบประจำ ดูมีรอยน้ำหยดมั้ย มีรอยปริแตกของยาง หรือชิ้นส่วนมีการชำรุดมั้ย ก่อนเปิดเครื่อง (ผมก็เป็นคนหนึ่งที่โดนบึ้ม) 5 5 5 แต่ไม่เคยเข็ดกลับรอบคอบขึ้นตรวจดูทุกวัน
                    ลมอย่างดีก็แค่พัดลมหยุดหมุน ร้อนจนแฮ้ง,ดับ ไปเอง แค่นั้นครับ มันไม่อลังการแสงสีเสียงเหมือนน้ำ

Comment

จริงแล้วเรื่องน้ำรั่วนี้ถ้าคนเล่นมาพอควรหรือมีประสบการณ์ จะพอทราบครับว่ามันไม่ได้น่ากลัวขนาดระเบิดเปี้ยงป้าง
                      ส่วนมากก็จอฟ้า ถอดมาเช็ดมาเป่าก็ใช้ต่อได้ครับ น้อยครั้งที่จะโชคดีจริงๆ
                      แต่มันก็แล้วแต่การยอมรับของแต่คนครับว่ารับได้แค่ไหน คนจะเล่นเขาก็เล่น คนจะไ่ม่เล่นเขาก็ไม่เล่น ก็แล้วแต่ความคิดกันไป
                      สำหรับผมแล้วโหยหามาตลอดตั้งแต่สมัยหัวเกรียนมีคอมเครื่องแรก แต่สมัยนั้นไม่มีเงินครับเลยได้แต่อยาก พอมีก็ทำตามสิ่งชอบ แต่บอกได้เลยครับว่าชุดน้ำมันไม่ใช่ระเบิดไม่ได้น่ากลัวขนาดนั้นครับ ^_^"

Comment

คุณเตรียมพูดถูกครับ แต่อย่าหันพัดลม power supply ขึ้นนะ น้ำลงไปทีเสียงชิป mosfet ดังเป็นประทัดเลย

Comment

Originally posted by Tiamat2522 View Post
                          คุณเตรียมพูดถูกครับ แต่อย่าหันพัดลม power supply ขึ้นนะ น้ำลงไปทีเสียงชิป mosfet ดังเป็นประทัดเลย
                          ผมนะก็ชอบหัน พัดลม PSU ขึ้นนะครับ อยากให้มันดูดลมร้อนออกจากเคส
                          แต่ก็ไม่เคยเจอน้ำรั่วใส่ แต่มดชอบขึ้น ไม่รู้เป็นอะไรนะครับ
                          ทุกวันนี้ก็หันตามปกติที่เขาทำๆกันแล้วนะครับผม กลัวมด อิอิ กำ

Comment

Originally posted by atriam View Post
                            จริงแล้วเรื่องน้ำรั่วนี้ถ้าคนเล่นมาพอควรหรือมีประสบการณ์ จะพอทราบครับว่ามันไม่ได้น่ากลัวขนาดระเบิดเปี้ยงป้าง
                            ส่วนมากก็จอฟ้า ถอดมาเช็ดมาเป่าก็ใช้ต่อได้ครับ น้อยครั้งที่จะโชคดีจริงๆ
                            แต่มันก็แล้วแต่การยอมรับของแต่คนครับว่ารับได้แค่ไหน คนจะเล่นเขาก็เล่น คนจะไ่ม่เล่นเขาก็ไม่เล่น ก็แล้วแต่ความคิดกันไป
                            สำหรับผมแล้วโหยหามาตลอดตั้งแต่สมัยหัวเกรียนมีคอมเครื่องแรก แต่สมัยนั้นไม่มีเงินครับเลยได้แต่อยาก พอมีก็ทำตามสิ่งชอบ แต่บอกได้เลยครับว่าชุดน้ำมันไม่ใช่ระเบิดไม่ได้น่ากลัวขนาดนั้นครับ ^_^"
                            ความรู้สึกตอนน้ำรั่วนี้สุดยอดเลย 555
                            จอฟ้าแล้วก็หันไปดูคอมอ้าวน้ำรั่วลงการ์ดจอ ปิด psu ทิ้งดึงปลั๊กทุกอย่างออกให้ไว หัวใจแทบหยุดเต้น
                            เอาการ์ดจอไปทำให้แห้ง แล้วก็ประกอบดูเป็นอันว่าติดใช้ได้ 100% เป็นความรู้สึกที่ลืมยากจริง ๆ โคตรมันส์

Comment

คิดมากน่าคับ ไม่มีอะไรชัวร์ 100% หรอก ขนาดถุงยางยังเขียนว่ากันท้องไม่ได้ 100% เลย

Comment

Originally posted by underground1 View Post
                                คิดมากน่าคับ ไม่มีอะไรชัวร์ 100% หรอก ขนาดถุงยางยังเขียนว่ากันท้องไม่ได้ 100% เลย

Comment

Working...
                                X