Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชุดน้ำระบบปิด แม่งไว้ใจไม่ได้ น้ำแตกแล้วแยกทางเลยครับ ลาขาด SilverStone TD03

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ปิด socket

เอาบอร์ดไปแช่ผงซักฟอก ขัดล้างให้สะอาด ตากและเป่าให้แห้ง

แห้งแล้วลองเทสดู

Comment

คหสต สายแมวน้ำทั้งหลาย ใครเล่นชุดน้ำแล้วไม่แตกถือว่าเล่นไม่ถึง

Comment

Originally posted by popzeta2 View Post
        ไม่ไหวมั่งครับ ถ้าเล่นระบบน้ำแล้วต้องยอมรับความเสี่ยงที่เกิดขึ้น

ลม ไม่เห็ฯต้องยอมรับความเสี่ยงอะไรเลย??

ผมจะเล่นก็ต่อเมือระบบน้ำไร้ปัญหาแล้วละกัน เห็นตูมตามกันบ่อยจริงๆ
        ผมอยากเล่นระบบน้ำปิดมากกว่า สวยกว่าอะ
        ลมก็พังได้ ถามหน่อย ในฝุ่นมีอะไรบ้าง

มีทุกอย่างแม้กระทั่งความชื้นและโลหะ

การลงทุนมีความเสี่ยง แม้แต่เกิดเป็นคนก็ยังเสี่ยงเลย เหอะๆ

ผมซื้อ C5F-Z มาทำบล็อคใช้เอง น้ำแตกเขียวขจีเต็มบอร์ดยังไม่เห็นเข็ดเลย

มีแต่พวกอ่อนเท่านั้นแร่ะไม่กล้าเล่น...

หรือไม่มีปัญญาซื้อมาเล่น ก็ไม่รู้สินะ

Comment

ไม่ได้มาตอกย้ำหรือสมน้ำหน้า จขกท นะครับ เสียใจด้วยจริงๆที่เครื่องพังไปแบบนี้บางคนอาจจะเก็บตังซื้อมากว่าจะทำเครื่องได้อาจจะต้องทิ้งเพราะไม่มีเครื่องสำรอง แต่ต้องทำใจแล้วละครับว่าเดินทางสายยนี้มันเสี่ยงจริงๆ

Comment

ใครบอกว่าลมดี ติดตั้งไม่ดีไฟลงกราวน์เห็นตายหร่ามาเยอะล่ะ เหอะๆ

Comment

Originally posted by kimzaonline View Post
              ลมก็พังได้ ถามหน่อย ในฝุ่นมีอะไรบ้าง

มีทุกอย่างแม้กระทั่งความชื้นและโลหะ

การลงทุนมีความเสี่ยง แม้แต่เกิดเป็นคนก็ยังเสี่ยงเลย เหอะๆ

ผมซื้อ C5F-Z มาทำบล็อคใช้เอง น้ำแตกเขียวขจีเต็มบอร์ดยังไม่เห็นเข็ดเลย

มีแต่พวกอ่อนเท่านั้นแร่ะไม่กล้าเล่น...

หรือไม่มีปัญญาซื้อมาเล่น ก็ไม่รู้สินะ

ขอโทษท่านด้วยละกันครับ
              Last edited by popzeta2; 28 Jul 2014, 04:40:46.

Comment

Originally posted by popzeta2 View Post
                ไม่ไหวมั่งครับ ถ้าเล่นระบบน้ำแล้วต้องยอมรับความเสี่ยงที่เกิดขึ้น

ลม ไม่เห็ฯต้องยอมรับความเสี่ยงอะไรเลย??

ผมจะเล่นก็ต่อเมือระบบน้ำไร้ปัญหาแล้วละกัน เห็นตูมตามกันบ่อยจริงๆ
                ผมอยากเล่นระบบน้ำปิดมากกว่า สวยกว่าอะ
                ไม่ไหวมั่งครับ ถ้าเล่นระบบน้ำแล้วต้องยอมรับความเสี่ยงที่เกิดขึ้น ก็จริงครับแล้วลมไม่เสี่ยงหราครับ

ลม ไม่เห็ฯต้องยอมรับความเสี่ยงอะไรเลย??มั่นใจหราครับ ผมเองก็เล่นมาเยอะคับ เคยเจอปัญหาบอร์ดแอ่นมาเหมือนกันครับน็อตคาเพราะสนิม ใหนจะฝุ่นต่างๆแหล่งสะสมความโสโครกดีๆนี้แหระครับ

ผมจะเล่นก็ต่อเมือระบบน้ำไร้ปัญหาแล้วละกัน เห็นตูมตามกันบ่อยจริงๆจะให้มันหมดปัญหาจริงๆคงยากละครับ อยู่ที่ใจมากกว่าคับว่าจะใจถึงที่จะเล่นแค่ใหนอย่าไปโทษปัญหาเลยครับ ตูมตามนั้นมันระเบิดครับผม

ผมอยากเล่นระบบน้ำปิดมากกว่า สวยกว่าอะ"ผมจะเล่นก็ต่อเมือระบบน้ำไร้ปัญหาแล้วละกัน เห็นตูมตามกันบ่อยจริงๆ" ตกลงจะเล่นหรือไม่เล่นอะครับงงเดวไม่เล่นเพราะกลัวปัญหาทีนี้อยากจะมาเล่นน้ำปิดงงนะเนี่ย
                Last edited by abell1; 28 Jul 2014, 04:39:28.

Comment

Originally posted by abell1 View Post
                  ไม่ไหวมั่งครับ ถ้าเล่นระบบน้ำแล้วต้องยอมรับความเสี่ยงที่เกิดขึ้น ก็จริงครับแล้วลมไม่เสี่ยงหราครับ

ลม ไม่เห็ฯต้องยอมรับความเสี่ยงอะไรเลย??มั่นใจหราครับ ผมเองก็เล่นมาเยอะคับ เคยเจอปัญหาบอร์ดแอ่นมาเหมือนกันครับ ใหนจะฝุ่นต่างๆแหล่งสะสมความโสโครกดีๆนี้แหระครับ

ผมจะเล่นก็ต่อเมือระบบน้ำไร้ปัญหาแล้วละกัน เห็นตูมตามกันบ่อยจริงๆจะให้มันหมดปัญหาจริงๆคงยากละครับ อยู่ที่ใจมากกว่าคับว่าจะใจถึงที่จะเล่นแค่ใหนอย่าไปโทษปัญหาเลยครับ ตูมตามมันระเบิดครับผม

ผมอยากเล่นระบบน้ำปิดมากกว่า สวยกว่าอะ"ผมจะเล่นก็ต่อเมือระบบน้ำไร้ปัญหาแล้วละกัน เห็นตูมตามกันบ่อยจริงๆ" ตกลงจะเล่นหรือไม่เล่นอะครับงงเดวไม่เล่นเพราะกลัวปัญหาทีนี้อยากจะมาเล่นน้ำปิดงงนะเนี่ย
                  ขอบคุณครับพี่โอ้สๆ ถูกใจ
                  ระบบน้ำปิดที่อยากเล่นเพราะง่ายดีครับ แต่กลัวระเบิด แตกคาคอม ตูม คอมพังเลย...

งานนี้หืดขึ้นคอครับ พี่โอ้สๆ ผมคงทำงานฟรีไปอีกหลายครั้ง

ขอบคุณครับ

มาม่าซักยาว ขอโทษด้วยละกันครับ

Comment

แน่จริงอย่าแก้ข้อความครับ

Comment

Originally posted by kimzaonline View Post
                      แน่จริงอย่าแก้ข้อความครับ
                      ไม่อยากมาม่าครับ ผมผิดเอง ขอบคุณครับและขอโทษท่านด้วย แต่ข้อความแรก ผมคงไว้ตามเดิมครับ
                      ยกเว้นข้อความที่มาใหม่ ผมรู้สึกมันมาม่าไป และเกิดความแตกแยก เลยขอลบออกนะครับ

ส่วนก่อนหน้านี้ ผมขอโทษละกันครับ

Comment

ขอบคุณครับพี่โอ้สๆ ถูกใจ
                        ระบบน้ำปิดที่อยากเล่นเพราะง่ายดีครับ แต่กลัวระเบิด แตกคาคอม ตูม คอมพังเลย...

งานนี้หืดขึ้นคอครับ พี่โอ้สๆ ผมคงทำงานฟรีไปอีกหลายครั้ง

ขอบคุณครับ

มาม่าซักยาว ขอโทษด้วยละกันครับ
                        ถ้ากลัวขนาดนั้น แนะนำขายคอมไปนั่งเขียนกระดานฉนวนดีกว่าครับ

ระบบน้ำปิด จะพังไวไม่ไว นอกจากความซวยของผู้ผลิตให้มาเองโดยไม่ตั้งใจแล้ว
                        มือคนติดตั้งด้วย ว่าห่วยแค่ไหน ตั้งแต่ใช้มา เคยเจอคอมฯระเบิดใส่หน้าก็ตอนใช้ PSU ITSonat ระเบิดใส่หน้า
                        กับ XFX R7970 ไฟพุ่งออกเป็นเส้น ยาวเป็นฟุต นั้นแร่ะ

ส่วนที่บ้านก็ไม่ได้รวยครับ แต่ใจพอที่จะลอง พังชั่งหัวแม่มปะไร หาเงินมาซื้อ หาใหม่ก็ได้ ประสพการณ์ดิ หาได้ง่ายมั้ยล่ะ

Comment

ถอย1ก้าว มองโลกกว้างขึ่น ขงจื้อ.......555+

Comment

อ่ะ ระบบปิดท่ายาก ดูเอา

ไม่เห็นต้องกลัวอะไร ผมมี R9-290x ตอนที่แกะ มีเงินใช้แค่2พัน ไม่สนอ่ะ จะแกะ จะพังก็ช่างหัวมัน
                            ผมถามใจตัวเองสั้นๆ ไม่มีแล้วถ้าคาแต่อิจฉาคนอื่น แล้วต้องไปกดไปดึงคนอื่นลดลงมาเท่าตัวเอง ไม่ละอายใจตัวเองหรอ
                            ในเมื่อเราไม่มี 32ประการครบก็หามาให้มันได้ดิ ผมจบแค่ ป.6ยังหาได้เลย แล้วคุณล่ะ คงจบสูงกว่าผมแน่

ปล.ข้อความออกทะเลบ้างเพราะอยากบ่น จบป่ะ

Comment

ถามใจตัวเองครับ ว่าชอบแบบไหน ก็เล่นแบบนั้น แต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน
                              สำหรับผม เพิ่งจะเล่นน้ำ มีความรู้สึกว่ามันสวยดี แต่ค่อนข้างเปลืองงบกว่าลม
                              และมันไม่จบแค่นั้นครับ อยากจบเล่นลมหรือไม่ก็น้ำปิด

Comment

ทุกวันนี้มันก็เสี่ยงทั้งนั้นละครับ ไฟฟ้าในบ้านที่ใช้อยู่นะใช้ไม่ดีไม่เป็นก็ช๊อต รถน้ำมันเบนซินนะโดนความร้อนสะเก็ดไฟหน่อยก็ระเบิด แก๊ซหุงต้มนะก็อันตราย หลายอย่างครับแต่ทำไม่เรายังใช้อยู่ไม่ใช่เพราะรับกันได้หรือ -_-?

Comment

Working...
                                X