Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากสอบถามงบประมาณในการประกอบชุดน้ำ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากสอบถามงบประมาณในการประกอบชุดน้ำ

เครื่องผม
    i5 4590. (อนาคต 4790k)
    mainboard z97x gaming3
    ram avexir 4*2/2400
    vga r9 290

สอบถามถ้าผมจะประกอบชุดน้ำ 1 ชุด แบบที้เดียวจบ ต้องมีงบเท่าไหร่ครับ. เอา vga เป็น full block ด้วยครับ ของมียี้้ห้อครับ

ผมขอออกตัวนะครับว่าไม่เก่ง ผมก็ประกอบเสร็จได้ไม่นาน
    -ท่านมีงบเท่าไรครับจะได้แนะนำได้ถูก
    -หม้ออย่างน้อย 3 ตอน (แต่ผม 6 ตอน R9 290 เหมือนกัน)
    -แล้วจะใส่ บล๊อกramไหม

Comment

ตอนนีีผมตั้งงบไว้ไม่เกินหมื่นแต่พอไปถามร้านที่พันทิพมา เค้าบอกอย่างน้อยก็ 15 เค เลยลังเล ราคามันก็สูง

Comment

ผมเกรงว่า ทีเดียวมันจะไม่จบนะสิครับ

ผมแนะนำควรซื้ออย่างชาญฉลาด หมายถึงเก็บพวกมือ 2 ที่เขาปล่อยถูกๆอะ ของดีมือ 2 ก็มี กว่าจะครบก็เป็นเดือน

แต่ต้องวางแผนแล้วทำตามแผนนะ จะได้ไม่บาน เมียจะได้ไม่ด่า
        Last edited by Moopingkrup; 29 Jul 2014, 23:59:51.

Comment

Originally posted by squeezer1 View Post
          ตอนนีีผมตั้งงบไว้ไม่เกินหมื่นแต่พอไปถามร้านที่พันทิพมา เค้าบอกอย่างน้อยก็ 15 เค เลยลังเล ราคามันก็สูง
          แรกเพื่อนผมก็ตั้งงบแบบท่านนั้นแหละ 15-20k
          ทุกวันนี้ บานไป 70-80k ไม่รู้จะจบหรือเปล่านะครับ
          พวกชอบสอยแต่มือ1 ด้วยนะครับ อิอิ
          ของผมชุดน้ำ กากๆยัง 20k +เล้ยยย....555

Comment

ไม่เกิน 10000 เอา full block ด้วยผมว่ายากนะครับ ถ้าเอาแค่ cpu ตัวเดียวอะ ok
            ลองกดเครี่องคิดแลขดูเฉพาะ ราคาค่าของแบบ เต็มระบบก้เกินไป 2-3 เท่าแล้วครับ
            ชุดโหลดบิดผม เอาแต่ cpu อย่างเดียว ก็ ไป 10000 กว่าแล้ว
            เบย์+ปั้ม ek 4800
            บล้อค มือ2 cpu ek 1300
            หม้อ 2 มือ2 ตอน ek 1500
            สายยาง 400
            น้ำยา ek 500
            โพล์ ใส 650
            พิตติ้ง ek 8 ตัว มือ 2 1440
            = 10590 บาท นี่แบบผสม มือ 1-2 นะครับ ท่านเพิ่มอะไรก็ ++ เพิ่มไปละกัน
            Last edited by oOkritts; 31 Jul 2014, 17:12:01.

Comment

Originally posted by Zero_2528 View Post
              แรกเพื่อนผมก็ตั้งงบแบบท่านนั้นแหละ 15-20k
              ทุกวันนี้ บานไป 70-80k ไม่รู้จะจบหรือเปล่านะครับ
              พวกชอบสอยแต่มือ1 ด้วยนะครับ อิอิ
              ของผมชุดน้ำ กากๆยัง 20k +เล้ยยย....555
              แหม ระดับ Zero_2528 ไม่มีโชว์กากครับ

Comment

Originally posted by Moopingkrup View Post
                แหม ระดับ Zero_2528 ไม่มีโชว์กากครับ

Comment

Working...
                X