overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22
    OverclockZone Member lovelovelo's Avatar
    Hip Hop Lifestyle

Red face ขาย ASUS R9 280X DirectCU II TOP เพิ่งซื้อมาเมื่อวานตอนเย็นที่ร้าน jedi ประตูน้ำ

ขาย ASUS R9 280X DirectCU II TOP ตัวการ์ดอย่างหล่อดุดันฝุดๆ สวยงามครับไม่ต้องบรรยายไรมากมายกับงานเนียบๆของค่าย ASUS ของเพิ่งซื้อมาไม่ถึงเดือนจากร้าน jedi พันทิพย์ประตูน้ำครับ สดๆร้อนๆใหม่ๆแรงๆเลยครับผม ซื้อมา 12,090 บาทถ้วน ขอขายต่อที่ราคา 9,500 บาท ราคาต่อรองได้นิดหน่อยครับ เพราะของยังใหม่เพิ่งซื้อมาไม่ถึงเดือน การ์ดยี่ห้อ asus ยี่ห้อนี้การันตีอยู่แล้วว่าดีเยี่ยมครับหล่อสวยดุดัน เย็นเงียบ แรงมาจากโรงงานเลยครับ (อย่าช้าครับเพราะถ้าผมเปลี่ยนใจ อาจจะไม่ขายแล้วเก็บไว้ใช้ต่อกำลังลังเลครับ ^^ อย่าคิดนานนะครับการ์ดสวยๆแรงๆแบบนี้)

-สนใจติดต่อมาได้ที่ 085-803-3012 (คุณชิน) มารับของได้ที่บ้านผม ซอยบางแค 6 ย่านท่าเกษตร ผมอยู่บางแคครับ หรือสะดวกรับของที่สถานีรถไฟฟ้าสยาม นัดรับกับมือเลยครับ ราคาของ 9,500 บาทถ้วน ต่อรองราคาได้นิดหน่อยครับ

รายละเอียดของทั้งหมด
    1. มีเสื้อโค้ท Size L สีดำหล่อๆของท่างค่าย AMD แถมให้อีก 1 ตัว ราคาตัวละพันกว่าบาทครับ (ของแถมจากร้าน jedi ครับพร้อมการ์ดจอ) เสื้อใหม่เอี่ยมยังไม่ได้ซักเลยครับ
    2. มีใบเสร็จซื้อขาย
    3. ของเป็นมือ 1 ไม่ใช่ของมือ 2 ที่ร้าน jedi ถ่ายรูปผมพร้อมเสื้อและการ์ดจอไว้ด้วยครับ บอกเป็นนโยบายของทาง AMD แอบเขิลเหมือนกันอิอิ โดนถ่ายรูป ^^
    4. อุปกรณ์ในกล่องอยู่ครบถ้วน ไม่มีขาดหายตกหล่น
    5. ประกันยาวๆอุ่นใจ 3 ปี ครับ (SYNNEX)

ไปดูรีวิวความแรงกับความสวยงามของการ์ดตัวนี้ได้ที่ลิ้งด้านล่างนี้เลยครับจิ้มเบาๆ 1 ที
    http://www.vmodtech.com/main/article...-ii-top/all/1/

นั่งเทสเล่นมะกี้ครับ final fantasy xiv benchmark เจ้าการ์ด R9 280X คะแนนได้เยอะกว่าตอนที่ผมใช้ gtx 760 oc อยู่โขครับ แรงใช้ได้ทีเดียวตอนนั้นผมเทสจาก gtx 760 oc ได้คะแนนอยู่ที่ 10,945 คะแนน

ผลเทียบความแรงระหว่าง r9 290 vs r9 280x ครับ
    Last edited by lovelovelo; 8 Aug 2014 at 16:41:45.

OverclockZone Member lovelovelo's Avatar

ZEROXMAN's Avatar

ราคาแรงไปคับ ดันกันยาวแลย
    Last edited by ZEROXMAN; 27 Jul 2014 at 19:18:40.

ของดี แรง แต่ ดันกันยาวแน่ รุ่นเหมือง ล่ม

OverclockZone Member ball00's Avatar
    พระราม 2 , นครศรีธรรมราช

ใครปล่อย 280x ช่วงนี้เจ็บหนัก ผมซื้อ 270 กะจะปล่อยไปสอย 280x มาเหมือนกัน

OverclockZone Member Kandalf's Avatar
    Rangsit,Phatumthani

ช่วยดัน ( อยากได้เสื้ออะ ^^)

kimiesamd's Avatar

อายุวันเดียวเอง เจ็บหนักเลย อะ ออกไว ๆ คับ
    19.50

ก็ถ้าไม่มีใครเอาผมก็คงใช้เองไปอีกสักพักใหญ่ๆแล้วมาลงขายใหม่ครับ ^^ จริงๆมันก็แรงแล้วหละ แต่ว่าเรื่องของเรื่องดันไปติดใจกับเกมส์ watch dogs นี่แหละครับ ปรับสุดทุกอย่าง ผมอยากได้สัก 30 เฟรมนิ่งๆก็พอ r9 280x ตัวนี้ทำได้ไม่นิ่งพอที่ 30 เฟรมครับในช่วงเฟรมตกหนะครับ มีร่วงไปเหลือ 20 เฟรมในบางจังหวะผมเลยตัดสินใจเปลี่ยนไปเล่นรุ่นใหญ่กว่า เลยจะไปเอาเจ้า r9 290 มาเล่นแทน

ปล.เกมส์อื่นๆก็เล่นลื่นดีครับ เมื่อก่อนผมใช้ gtx 760 oc เปลี่ยนมาเล่น r9 280x ก็แรงขึ้นรู้สึกได้ครับเฟรมเรทพุ่งและรักษาระดับเฟรมเรทได้ค่อนข้างดีกว่ามาก แต่ติดใจที่เกมส์ watch dogs นี่แหละครับแหะๆ ^^"

Quote Originally Posted by lovelovelo View Post
    ก็ถ้าไม่มีใครเอาผมก็คงใช้เองไปอีกสักพักใหญ่ๆแล้วมาลงขายใหม่ครับ ^^ จริงๆมันก็แรงแล้วหละ แต่ว่าเรื่องของเรื่องดันไปติดใจกับเกมส์ watch dogs นี่แหละครับ ปรับสุดทุกอย่าง ผมอยากได้สัก 30 เฟรมนิ่งๆก็พอ r9 280x ตัวนี้ทำได้ไม่นิ่งพอที่ 30 เฟรมครับในช่วงเฟรมตกหนะครับ มีร่วงไปเหลือ 20 เฟรมในบางจังหวะผมเลยตัดสินใจเปลี่ยนไปเล่นรุ่นใหญ่กว่า เลยจะไปเอาเจ้า r9 290 มาเล่นแทน

ปล.เกมส์อื่นๆก็เล่นลื่นดีครับ เมื่อก่อนผมใช้ gtx 760 oc เปลี่ยนมาเล่น r9 280x ก็แรงขึ้นรู้สึกได้ครับเฟรมเรทพุ่งและรักษาระดับเฟรมเรทได้ค่อนข้างดีกว่ามาก แต่ติดใจที่เกมส์ watch dogs นี่แหละครับแหะๆ ^^"
    watch dogs มัน เหมาะกับ ค่าย เขียว 770 Vram 4G. / 780 3G. + ขึ้นไปครับ ปรับสุดลื่นๆ

Quote Originally Posted by winijchai View Post
    watch dogs มัน เหมาะกับ ค่าย เขียว 770 Vram 4G. / 780 3G. + ขึ้นไปครับ ปรับสุดลื่นๆ
    รับทราบครับ ^^

OverclockZone Member kingmax's Avatar

ของแรงช่วยดันไปครับ ลอง OC ยังครับ ช่วยได้ไหมครับ ความละเอียดเล่นที่เท่าไหร่ครับผม

นั่งเทสเล่นมะกี้ครับ final fantasy xiv benchmark เจ้าการ์ด R9 280X คะแนนได้เยอะกว่าตอนที่ผมใช้ gtx 760 oc อยู่โขครับ แรงใช้ได้ทีเดียวตอนนั้นผมเทสจาก gtx 760 oc ได้คะแนนอยู่ที่ 10,945 คะแนน

อันนี้ผมเคยเทสไว้ครับ GTX 760 oc

ผลเทียบความแรงระหว่าง r9 290 vs r9 280x ครับ
    Last edited by lovelovelo; 27 Jul 2014 at 23:13:31.

taukung's Avatar

หวัดดี ชู
    ไม่ไ้ด เจอกันนาน มาก 55+

Quote Originally Posted by taukung View Post
    หวัดดี ชู
    ไม่ไ้ด เจอกันนาน มาก 55+
    ใครครับเนี้ย แนะนำชื่อหน่อยครับ เผื่อผมจะจำได้ ผมเปลี่ยนชื่อ แล้วนะครับ ชื่อ ชิน พระท่านตั้งให้ใหม่ ^^

taukung's Avatar

เต่า
    taukung
    Maple 55+

Quote Originally Posted by taukung View Post
    เต่า
    taukung
    Maple 55+
    อ่อ หวัดดีครับผม ไม่เจอนานมากจริงๆ สบายดีนะครับ ^^

OverclockZone Member MooNoiOCZ's Avatar

เทิร์นตัวนี้แล้วออก HIS 290 กับท่านเต่าเลยครับ รับรองจบแน่ๆ เล่นได้สบายๆ และเกมส์ใหม่ๆอีกในอนาคต

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks