Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cyruslink Linkcentre 2.1 ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับลำโพงชุดนี้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cyruslink Linkcentre 2.1 ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับลำโพงชุดนี้บ้างครับ

ไปเจอมาโดยบังเอิญแต่ยังไม่ได้ลองเสียงเลย เพราะร้านกำลังจะปิด และ ไม่ได้เอาแผ่นติดไป
    ด้วยรูปลักษณ์ภายนอก กับงานประกอบ ค่อนข้างดี เลยคิดว่าเสียงน่าจะโอเค เลยคิดจะปลดประจำการ Sonic Gear Sp321 ไปใช้กับเครื่องคอมเก่า

พนักงานให้เพียงข้อมูลคร่าวๆว่าเอามาโชว์เทียบเสียงให้เห็นความต่างระหว่าง JBL Sound Stick II และครอบครัวของมัน
    (คนขายบอกว่าตัวนั้นใสกว่าเยอะ ....... แต่ราคาก็ต่างกันเยอะเหมือนกัน - -)

หาข้อมูลคร่าวๆเห็นว่าได้ ห้าดาวจาก what hifi และก็ไม่มีอะไรอื่นอีกเลย
    ใครพอจะมีประสบการณ์เกี่ยวกับลำโพงตัวนี้มาเล่าสู่กันฟังไหมครับ
    และในราคาระดับนี้ มีตัวเลือกอื่นที่น่าสนใจอีกไหมครับ
    ช่วงนี้มีเวลาน้อยเที่ยวไล่สุ่มฟังเยอะๆไม่สะดวก เลยอยากได้ไกด์ไลน์ครับ

ปล.โดยส่วนตัว ไม่เน้นเบส ไม่เน้นตึ๊บๆ เพราะฟังแต่นักร้องผู้หญิงเป็นหลักครับ

ใช้อยู่ครับผม เพิ่งได้มาเช่นกัน

โดยรวมถือว่าดีนะคับ เป็นกลางดีจริงๆ

เบสก้อถือว่าไม่เด่นมากนักเนื่องจาก ตัวเหมือนตัวซัพมันจะเล็กในสายตาผมนะ

นอกนั้นแจ่มคับ แต่ก้อแล้วแต่หูของแต่ละคนคับ

Comment

Originally posted by Asda View Post
      ไปเจอมาโดยบังเอิญแต่ยังไม่ได้ลองเสียงเลย เพราะร้านกำลังจะปิด และ ไม่ได้เอาแผ่นติดไป
      ด้วยรูปลักษณ์ภายนอก กับงานประกอบ ค่อนข้างดี เลยคิดว่าเสียงน่าจะโอเค เลยคิดจะปลดประจำการ Sonic Gear Sp321 ไปใช้กับเครื่องคอมเก่า

พนักงานให้เพียงข้อมูลคร่าวๆว่าเอามาโชว์เทียบเสียงให้เห็นความต่างระหว่าง JBL Sound Stick II และครอบครัวของมัน
      (คนขายบอกว่าตัวนั้นใสกว่าเยอะ ....... แต่ราคาก็ต่างกันเยอะเหมือนกัน - -)

หาข้อมูลคร่าวๆเห็นว่าได้ ห้าดาวจาก what hifi และก็ไม่มีอะไรอื่นอีกเลย
      ใครพอจะมีประสบการณ์เกี่ยวกับลำโพงตัวนี้มาเล่าสู่กันฟังไหมครับ
      และในราคาระดับนี้ มีตัวเลือกอื่นที่น่าสนใจอีกไหมครับ
      ช่วงนี้มีเวลาน้อยเที่ยวไล่สุ่มฟังเยอะๆไม่สะดวก เลยอยากได้ไกด์ไลน์ครับ

ปล.โดยส่วนตัว ไม่เน้นเบส ไม่เน้นตึ๊บๆ เพราะฟังแต่นักร้องผู้หญิงเป็นหลักครับ
      ออกตัวก่อนนะครับว่าผมไม่ได้เทพด้านนี้ เพลงก็ฟังแบบ flat ไม่ค่อยปรับ EQ อะไร
      เพิ่งได้ฟังที่ห้องเมื่้อไม่นานนี้เองครับ รับต่อจากในนี้มา
      เรื่องการฟังนี่คุณกับผมฟังแนวเดียวกันเลยครับ บอกได้เลยว่าใช่เลย..สำหรับตัวนี้เน้นที่เสียงร้องและรายละเอียดของเพลง ทำได้ดีครับ เบสไม่ได้เป็นข้อด้อยเลยครับเพราะมันมาเป็นลูกๆ ไม่บวมไม่ฟุ้ง
      การประกอบปราณีต แต่ดูท่าจะรักษายากหน่อยเพราะเป็นสีเคลือบเงาวาบๆ ฝุ่นขึ้นง่ายไปหน่อย
      สายลำโพงนี่ถ้าได้ปลั๊ก Banana ดีๆจะแจ่มจัด เสียงนี่ถ้าห้องแคบมากอาจจะไม่เหมาะเพราะต้องเปิดดังนิดนึงถึงจะเต็มเสียง ฟังชั่น USB เล่นได้จากflashdrive ได้เลยและควบคุมการเล่นได้จากรีโมทไร้สายสะดวกดี ปรับโทนเสียง treble และ Bass ได้จากรีโมท
      แนวเสียงถ้าเทียบกับ JBL นี่ผมบอกไม่ได้ครับ เพราะฟัง JBL Sound Stick II แค่ผ่านๆเท่านั้น ถ้าถามว่า******งชั้นกันมั้ยบอกได้เลยว่าไม่
      และถ้าเทียบกับ Boston นี่ก็ต้อง BA790 นะถึงจะเทียบกันได้
      ลำโพง Cyruslink รุ่นนี้ไม่ได้ทำตลาดแล้วเลยหารายละเอียดได้ยากครับเหลือแต่เวปของผู้ออกแบบและจูนเสียงให้ "หาคำว่า Cyrus " แล้วจะพบคำตอบ
      ก่อนซื้อมาผมก็กลัวเหมือนกันว่ามันจะตรงใจหรือเปล่าเพราะไม่ได้ฟังก่อนซื้อ(ของสวยก็เอาว่างั้น) แต่ตอนนี้รู้สึกว่าคุ้มมากครับกับที่ควักตังจ่ายไป ผลที่ได้มาน่าจะเกินกว่าที่จ่ายไปอีก ลืมพวก Ecan หรือ Microlab X3 ได้เลย ถ้าฟังแนวนี้
      (ไม่ใช่ว่าของเขาไม่ดีนะครับแต่ถ้าฟังแนวนี้ตัวนี้กินขาด) บอกราคาใหม่หลังไมค์ให้ผมหน่อยครับ
      อยากรู้ เพราะราคาใน Ebay นี่แรงได้ใจพอดู

Comment

อ่ะ . . แปะรูปให้ครับ ไม่งั้นนึกกันไม่ออกแน่
        ตอนนี้ถึงอยากลอง ก็ไม่มีให้ซื้อแล้ว

Comment

งามดีครับ ค่าตัวเท่าไหร่เนี่ย

Comment

Working...
          X