Announcement

Collapse
No announcement yet.

สุดท้ายแล้งครับช่วยดูสเปคหน่อยจะซื้อพรุ่งนี้แล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สุดท้ายแล้งครับช่วยดูสเปคหน่อยจะซื้อพรุ่งนี้แล้ว

CPU..... intel Q6600 --------- 6900.-
    MainBoard ..... Gigabyte EP45 DS3L --------- 3700.-
    RAM ..... ROX ( 2*2) 4 G Bus 800 --------- 2800.-
    VGA..... SAPPHIRE 4850 512MB --------- 6100.-
    HDD..... WD 3200 AAKS 320 GB Buf 16 MB --------- 1900.-
    PSU..... Tagan U-38 480 W --------- 1800.-
    DVD..... Asus DRW-2014L1T --------- 800.-
    CASE ..... Up to U --------- 1500.-
    LCD..... 22'' LG FLATRON W-2242T --------- 8,650

สเปคนี้คิดว่าไงครับ
    ทำงานกราฟฟิก,ทำเพลง เล่นเกมส์ลื่นหัวแตกป่าวครับ

มีอะไรแนะนำเพิ่มมั้ยครับแนะนำด้วย

อีกอย่างครับแนะนำร้านด้วยครับ พานทิพ หรือ ฟอร์จูนก็ได้
    Last edited by Viva La Vida; 29 Aug 2008, 12:50:46.

MB DFI Lanparty UT X48 T3RS ดีก่า 13500 ที่ tk ครับ แต่คงต้องเปลี่ยนแรมเป็น ดีดีอา 3 ครับ

Comment

OK ละ

Comment

ตามนั้น

Comment

เตรียมค่ายาไว้ด้วยนะครับ หัวแตกแน่ๆงานนี้ อิอิ

อีกอย่างครับแนะนำร้านด้วยครับ พานทิพ หรือ ฟอร์จูนก็ได้ <<< เอาราคามาจากไหนก็ซื้อที่นั่นแหละครับ

Comment

ถ้าจะ oc แนะนำใช้ M/B Asus ดีกว่า

จากผู้ใช้ Gigabyte

Comment

Originally posted by Deenkung View Post
              ถ้าจะ oc แนะนำใช้ M/B Asus ดีกว่า

จากผู้ใช้ Gigabyte
              << Confirm ด้วยคน

Comment

ไม่ได้ oc ครับ ทำไม่เป็น

Comment

Originally posted by Viva La Vida View Post
                  ไม่ได้ oc ครับ ทำไม่เป็น
                  ผมว่ายังไงก็ต้อง oc ถ้ายังวนเวียนอยู่ในบอร์ด Overclockzone (ชื่อมันก็บอก) อิอิ

ใช้ไปสักพักจะมีคำถามว่า

"พี่ครับ spec อย่างนี้ oc ไงดีครับ"

สำหรับผมถ้าไม่ oc แล้วเหมือนมันขาดอะไรไป O_o

Comment

Working...
                  X