Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้ Neolution Tatan Full Mechanical Keyboard ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้ Neolution Tatan Full Mechanical Keyboard ไหมครับ

ตามหัวกระทุ้ ครับ

พอดีจะซื้อ Mechanical มาใช้ สักตัว ก็ไม่อยากให้มันแพงเท่าไร ทางบ้านจะบนเอา เพราะเขาไม่เข้าใจ

เห้น เจ้า Tatan Full ราคา น่าจับต้อง ไฟเต็มแผงด้วย

อยากถามคนที่เคยใช้ มีปัญหา หรือ อะไรให้น่าหงุดหงิดไหมครับ

้้เท่าไหร่หว่าตัวนี้ ชอบถูกๆเอา duck zeroไหม 2590 เอง(แถมเลือก สวิชตามใจชอบด้วย) แบรนดีกว่าด้วย

Comment

USB Keyboard SUH (DBW20-664) Black ประมาณ 250 บาท

Comment

Originally posted by topnacrab View Post
        ้้เท่าไหร่หว่าตัวนี้ ชอบถูกๆเอา duck zeroไหม 2590 เอง(แถมเลือก สวิชตามใจชอบด้วย) แบรนดีกว่าด้วย
        Ducky ตัวนี้มันไม่มีไฟหน่ะสิครับ

Neo ตัวนี้ black Switch 2990 ครับ ถ้าเป็น Blue Switch 3000 กว่าๆ ครับ

จะเอา CM Storm แต่เห็น หลายคนบ่นปุ่มลอก

ตัว Titan เห็นว่าเป็น OEM เดียวกับ ASUS U9

ผมไม่ ซีเรียสเรื่องแบรนด์ เท่าไรครับ

Last edited by 1357lover; 28 Jul 2014, 00:13:12.

Comment

titanfull มือ1 มัน สามพันกว่าป่าวครับ

ราคาพอพอกับ duck ตัวมีไฟแหละ แต่งบ นั้นตัวเลือกเยอะมาก cm quick ก็มี เลือกตามชอบเลย

Comment

ตามนี้ครับ ผมใช้อยู่ครับ http://www.mediaz.in/all-products/ke...anfull-bl.html

ปล.ไม่ได้มีส่วนได้ ส่วนเสียกับคนขายนะครับ แค่แนะนำ

Comment

Originally posted by topnacrab View Post
              titanfull มือ1 มัน สามพันกว่าป่าวครับ

ราคาพอพอกับ duck ตัวมีไฟแหละ แต่งบ นั้นตัวเลือกเยอะมาก cm quick ก็มี เลือกตามชอบเลย
              ducky Zero มีไฟ ไม่ค่อยเห็นร้านไหนเอามาขายเลยอะครับ ร้านที่มีขาย ก้ของหมด

Comment

หล่อเลย

ใช้แค่อันละ 100-200 ฿ -.-*

Comment

ใช้มาจะครึ่งปีกว่าแล้วมั้งครับ

ตัดสินใจเลือก เพราะมีไฟ + คีย์ไทย ราคา 2,990 บาท

ถอดปัดฝุ่นครั้งใหญ่ไปรอบนึง

ไม่รู้ว่าผมมือหนัก กดแรงไปป่าว บางครั้งมันค้าง(พวกปุ่มที่กดเล่นเกมบ่อยๆ)
                  แต่เคาะกลับเบาๆ หรือหนักๆตามสถานการณ์ ก็หายนะ

ไม่ใช่แค่เหมือน ASUS นะครับ เจ้านี้ด้วย มีครบทุกสวิทซ์
                  http://www.qpad.com/products/keyboards/mk-85/#gallery

Comment

Originally posted by เปรียญธรรม๓ประโยค View Post
                    ใช้มาจะครึ่งปีกว่าแล้วมั้งครับ

ตัดสินใจเลือก เพราะมีไฟ + คีย์ไทย ราคา 2,990 บาท

ถอดปัดฝุ่นครั้งใหญ่ไปรอบนึง

ไม่รู้ว่าผมมือหนัก กดแรงไปป่าว บางครั้งมันค้าง(พวกปุ่มที่กดเล่นเกมบ่อยๆ)
                    แต่เคาะกลับเบาๆ หรือหนักๆตามสถานการณ์ ก็หายนะ

ไม่ใช่แค่เหมือน ASUS นะครับ เจ้านี้ด้วย มีครบทุกสวิทซ์
                    http://www.qpad.com/products/keyboards/mk-85/#gallery
                    ไม่ใช่เหมือน มันคือตัวเดียวกันเลย อะครับ แค่เอามาตีตราใหม่ เห็นว่ามีแต่ keycap ละครับ ที่วัสดุ ดูด้วยตาเปล่าก็เข้าใจว่ามันต่าง

Comment

บางร้านขาย 2850 ครับคุณภาพดีแต่ไปลองดูครับว่าเหมาะกับมือไหมเพราะว่าผมใช้มาทั้งคู่ผมว่า ducky เหมาะมือผมมากกว่าเลยยก titan full ให้แฟนแทน

Comment

ผมว่าดูยี่ห้ออื่น ดีกว่านะ ผมเคยซื้อมาใช้ ขายทิ้งไปละ มันแลกระด้างๆ ไงไม่รู้
                        ตอนนี้ ใช้ Steelseries 6GV2 Red SW ตัวละ 4400 แพง ชิหาย แต่ใช้แล้วเข้ามือดี

Comment

Originally posted by taey13161 View Post
                          ผมว่าดูยี่ห้ออื่น ดีกว่านะ ผมเคยซื้อมาใช้ ขายทิ้งไปละ มันแลกระด้างๆ ไงไม่รู้
                          ตอนนี้ ใช้ Steelseries 6GV2 Red SW ตัวละ 4400 แพง ชิหาย แต่ใช้แล้วเข้ามือดี
                          อาจจะกระด้าง เพราะ Black switch ครับ มันใช้ แรงกด มากกว่า Red Switch นิดหน่อย

ผมอาจจะไม่สนแล้วละ เพราะมัน มีแต่ สวิซ ดำ กับ ฟ้า ซึ่งผม ชอบแดงมากกว่า อาจไปเอาแค่ Ducky Zero ก็พอ

Comment

Working...
                          X