overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15
    OverclockZone Member

Default USER : soad7373 เข้าข่ายฉ้อโกง

USER : soad7373 เข้าข่ายฉ้อโกง

ผมได้ทำการซื้อขายจากกระทู้นี้ http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B1%E0%B8%9A

เบอร์ติดต่อ 091-2757294 / 0806517938 / 034561103 ชื่อ บอย

โอนเงินเข้าบัญชีครับ ธ.กรุงเทพ สาขา ท่าเรือ-กาญจนบุรี เลขบัญชี 348-0-56148-3 ชื่อ นาย พงษ์สุระ พงษ์เสาร์

เรื่องมีอยู่ว่าของที่ซื้อมีปัญหา เลยส่งกลับไปให้ USER : soad7373 ตรวจสอบ โดยคุยกันทางโทรศัพท์

โดยผมได้ส่งของคืนไปตามที่อยู่นี้ ปาริชาติ เกษราช 51/4 ม.3 ต.ตะคร้ำเอน อ.ท่ามะกา จ.กาญจนบุรี 71130
    แล้วเค้าบอกจะโอนเงินให้ ตั้งแต่วันที่ 19/07/2557 จนถึงตอนนี้ยังไม่โอนเงินคืนมาเลยครับ
    เงินแค่ 450 บาท ไม่หน้าโกงเลยนะครับ

ผมติดต่อไปทั้ง โทรศัพท์ ส่งข้อความ PM เค้าไม่ติดต่อกลับมาเลย

ถ้าคุณบอย (USER : soad7373) เห็น กรุณาติดต่อกลับ หรือโอนเงินคืนตามที่ผม PM ไปแล้วก่อนหน้านี้ด้วยครับ
    Last edited by vuttiponn; 27 Jul 2014 at 22:02:10.

OverclockZone Member ก๊องแก๊ง's Avatar

อย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวล ช่วยดัน

OverclockZone Member Carformate's Avatar

เข้าใจว่าพัสดุน่าจะกระเทือนระหว่างนำส่งเลยทำให้มีปัญหา เพราะดูสภาพการห่อของด้วยเศษกระดาษนี่มีโอกาสโดนกระแทกได้มาก
    น่าจะหากล่องกระดาษอีกอันไว้รองกันกระแทก หรือไม่ก็ยัดโฟมรองกันกระแทก

ดูแล้วคนขายน่าจะงอนไม่พอใจลูกค้ามากกว่า ของก็ส่งให้หลังโอน จะว่าโกงก็คงไม่ใช่
    พอส่งคืนแล้วพ่อค้าตรวจสอบสินค้าแล้วยังใช้ได้ ถือว่าไม่มีใครได้ใครเสีย ก็ควรคืนเงินให้ลูกค้า ถ้าไม่คืนเงินนี่ถือว่าโกงแล้วล่ะครับ

มีกรณีที่ สภาพสินค้าไม่ตรงตามที่แจ้งไว้ด้วย
    เค้าบอกว่า "สภาพดีครบครบเหมือนใหม่ขาดแค่กล่อง ประกันใจ 1 เดือนครับ" ผมก็เชื่อใจ 450 คงไม่โกงกัน
    พอได้ของมา สภาพที่ตามที่ผมถ่ายไว้ ถ้าไม่นับเรื่องไฟไม่ติดนะ
    มีการถอดน๊อตออก ทำน๊อตหายอีกเอาตัวอื่นมาใส่แทน ฟินหัก ผมก็ดูรูปที่เค้าถ่ายแล้วมันไม่เห็นตรงน๊อต ถ้าเห็นตั้งแต่แรกผมคงไม่ซื้อ
    แต่เหนือสิ่งอื่นใด ก็ได้คุย ตกลง กันเรียบร้อยแล้วว่าจะโอนเงินคืนแต่ก็ไม่โอนคืน เซง มาก

OverclockZone Member soad7373's Avatar
    อ.เมือง ราดรี/ท่าเรือเมืองกาญ

ท่านผมมาแล้ว ไม่ค่อยสบายนิดหน่อยขับรถหมาตัดหน้าเจ็บตัวนิดหน่อย แต่นั่นมันก็เหตุผลนึง แต่เหตุผลหลัก คือผมไม่ได้เข้าเวปเพราะเบื่อดราม่า เบื่อพวกเห็นแก่ได้กูเสียไม่ได้ ใครจะชิบหายกูก็ไม่สน กูสนแต่เรื่องของกูอาศัยมีพวกหน่อยก็เที่ยวกัดชาวบ้าน ท่านผมลูกสองแล้วครับต้องกินต้องใช้เหมือนท่าน ท่านมีลูกหรือยังครับ ถ้ามีแล้วท่านน่าจะเข้าใจ การที่ท่านรู้อะไรไม่จริงท่านอย่าเพิ่งออกแต๋ว ออกมาดิสเครดิตผู้อื่นท่าน เงิน450 ผมไม่โกงหรอกครับแต่กวนตี...ไม่แน่ จริงๆผมเป็นคนใจเย็นแต่มาคุยกับท่านผมเย็นไม่ใหว ผมมันลูกทุ่งครับดราม่าได้ไม่เก่ง พอรู้สึกถูกกระทำสันดานเก่ามันผุดกลับมาทันที ผมเฮี้ยผมเรื้อนอย่างไรนผมไม่เคยระรานใครก่อน แต่ใครอย่ามาระรานผม บ้านผมยิ่งกว่า7-11 เปิด 24 ชม.ครับ พรุ่งนี้แฟนผมจะออกไปโอนให้หวังว่าคงจบ แต่ถ้าไม่จบบอกครับ ผมง่ายๆได้หมดแล้วแต่ท่านว่ามาครับ

OverclockZone Member soad7373's Avatar

Quote Originally Posted by ก๊องแก๊ง View Post
    อย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวล ช่วยดัน
    หลายรอบแล้วท่าน กูชั่วยังไง***ว่ามา ที่อยู่หาเอาครับ หรือจะให้ไปหาส่งที่อยู่มาเลยครับ ที่ลับที่แจ้งก็ว่ามาก็แค่อยากรู้ว่า***รู้ดีแค่ไหน ก่อนที่จะว่าไครดีไครชั่ว ผมพร้อมทุกที่ครับท่านด้องแด้ง

Quote Originally Posted by Carformate View Post
    เข้าใจว่าพัสดุน่าจะกระเทือนระหว่างนำส่งเลยทำให้มีปัญหา เพราะดูสภาพการห่อของด้วยเศษกระดาษนี่มีโอกาสโดนกระแทกได้มาก
    น่าจะหากล่องกระดาษอีกอันไว้รองกันกระแทก หรือไม่ก็ยัดโฟมรองกันกระแทก

ดูแล้วคนขายน่าจะงอนไม่พอใจลูกค้ามากกว่า ของก็ส่งให้หลังโอน จะว่าโกงก็คงไม่ใช่
    พอส่งคืนแล้วพ่อค้าตรวจสอบสินค้าแล้วยังใช้ได้ ถือว่าไม่มีใครได้ใครเสีย ก็ควรคืนเงินให้ลูกค้า ถ้าไม่คืนเงินนี่ถือว่าโกงแล้วล่ะครับ
    งอนน่ะมีบ้างครับ แต่รังเกียจนี่เต็มๆครับ ขอบคุณครับท่านที่ยังเข้าใจ เรื่องก็มีแค่ว่า คนซื้อ+ก๊องแก๊งจอมยุ มันรับของไม่ถึง2-3ชม. ยังไม่ทันคุยกับผมมันก็ร่วมกันโพสท์ ดิสเครดิตกันแล้วครับ จะแจ้งความแม่งโครตขำชิบ ยิ่งกว่าดราม่า พาลเบื่อเวป Psu Noxผมมันคงมีปํญหาครับ โทษมันแม่งเลยจบ

อย่ามา พิมพ์ เยอะครับ ผมก็เบื่อๆ เหมือนกัน
    ผมโทรหาคุณแล้ว หลายรอบมาก คุณจะอ้างอะไรก็แล้วแต่ แต่คุณไม่รับโทรศัพท์ผม โทรไปไม่รู้กี่รอบ อย่าบอกว่าไม่เห็น
    ถ้ารับสายไม่ได้ ก็ให้ใครก็ได้โทรกลับหาผม บอกเหตุผลมา ผมรับได้ครับ ถ้าคุณติดต่อผมมาตั้งแต่แรก ผมจะไม่ออกมาพิมพ์แบบนี้เลยครับ
    คุณป่วย หรือใครเป็นอะไรผมไม่รู้ครับ ผมติดต่อคุณไม่ได้ จะให้ผมทำอย่างไร จะว่าใครอะไรอย่างไรคิดก่อนนะ
    ดูตัวเองก่อนว่าทำดีแล้วหรือยัง ก่อนมาว่าคนอื่นครับ คนทั่วไปเค้าดูออกครับ

ผมจะรอดูนะว่าโอนจริงเปล่า

OverclockZone Member nekomate's Avatar

ผมได้เงินคืน มาแล้ว โอนมา 400 บาท จบซะทีครับ ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member nekomate's Avatar

Happy Ending

mu.fc.champ's Avatar

กำไร 50 บาท....

Quote Originally Posted by mu.fc.champ View Post
    กำไร 50 บาท....
    ไม่เป็นไรครับถือว่าทำบุญไป ทั้งๆที่ตอนแรกบอกจะคืนเต็มจำนวน แต่สุดท้ายก็หักค่านี่โน้นนั้น
    เค้าทำอะไรไว้ก็ของให้ได้อย่างนั้น ครับ

การพูดคุย ส่อถึงเจตนา ...พูดอะไรไว้ควรต้องทำให้ได้อย่างที่รับปาก หรือตกลงกันแต่แรก ไม่งั้นก็คงไม่มีเครดิต ... จะยังไงมีธุระหรือยังไง เราก็ควรอยู่ในสถานะที่ติดต่อได้ หรือไม่ก็แจ้งให้คู่กรณี หรือคนรอบข้างทราบก่อน เพื่อความสบายใจ และสร้างความเชื่อมั่นที่ดีระหว่างผู้ซื้อและผู้ขายทุกท่านนะคะ

Quote Originally Posted by nekomate View Post
    การพูดคุย ส่อถึงเจตนา ...พูดอะไรไว้ควรต้องทำให้ได้อย่างที่รับปาก หรือตกลงกันแต่แรก ไม่งั้นก็คงไม่มีเครดิต ... จะยังไงมีธุระหรือยังไง เราก็ควรอยู่ในสถานะที่ติดต่อได้ หรือไม่ก็แจ้งให้คู่กรณี หรือคนรอบข้างทราบก่อน เพื่อความสบายใจ และสร้างความเชื่อมั่นที่ดีระหว่างผู้ซื้อและผู้ขายทุกท่านนะคะ
    +1 ผมเห็นด้วยครับ

Bookmarks

Bookmarks