Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ CF 8+8 กับ 16+16 ต่างกันมากไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ CF 8+8 กับ 16+16 ต่างกันมากไหมครับ

แบบว่าถ้าไม่ต่างมากจะเลือก P5Q DELUXE
    ถ้าต่างกันแบบสัมผัสได้ จะเอา lanparty lt X48 T2R
    ช่วยตอบทีนะครับ

ลายเซ็น จ๊าบบบบ มาก หุหุหุ (ออกแนวอนาจาร)
    8 + 8 = 16
    16 + 16 = 32
    เยอะ

Comment

เขาต้องการทราบPerformance ที่เราสัมผัสได้จริง ๆ ไม่ใช่ทฤษฎีหน่ะครับ ผมก็ไม่ทราบละเอียดนะ เคยแต่ได้ยินมาว่าต่างนะ แต่ไม่มากเท่าไหร่ น่าจะซัก6-10กว่า% ราวๆนี้ ไม่แน่ใจเหมือนกัน รอผู้รู้

ปล.ลายเซ็นต์นี้เห็นมานานแระ วันนั้นฟังEFM มีคนโทรเข้ามาถาม แมวตัวเองไม่ยอมป่าวป้ามกับแมวที่หามาให้ (แมวตัวเองเป็นตัวผู้) สงสัยว่าแมวตัวเองเป้นเก้งหรือปล่าว มันชอบไปหนุงหนิงกับหมา ส่วนแมวที่ส่งมาให้ดั๊นไปป่ามป้ามกับแมวข้างบ้าน แมวตัวเองก็ยืนดูเฉยๆ เหอๆ แปลกพิลึก

อยากเห็นแมวน้องเฟมี่ที่โทรมาในefm บ่อยๆจังคับ แมวผี เต็มบ้านเลย เหอๆ

Comment

การด์ทุกวันนี้ไม่ม่การด์ตัวไหนใช้ bandwidth ถึง 10x มี pci-e 16x เสียเปล่า
        ผมสนับสนุนใช้ แค่ pci-e 8x +8x ก็เหลือๆแล้ว
        ใครอยากลองลด bandwidth การด์ตัวเองให้เหลือ 4x ก็เอาเทปปิดไว้ตามรูปก็ได้คับ
        เทสเองเลย

อ้างอิงจาก
        http://www.tomshardware.com/reviews/...-0,1915-4.html
        Last edited by commandonut; 30 Aug 2008, 01:37:12.

Comment

ผมลองถอดvgaเสียบ ช่อง8x แทน แล้วเทส 3d 06 ดู
          16x 14130
          8x 14060
          ต่างกันแค่นี้ละ ถ้าวัดคะแนน อย่างอื่นไม่รู้

Comment

แสดงว่าการ์ดจอยังวิ่งไม่เต็ม Bandwidth ของ PCI-E เลย

Comment

จิงๆ ของท่าน Chodose คับ...

Comment

สมัยก่อน ผมเห็นบอร์ด A8r-mvp(8+8) กับ a8r32-mvp(16+16) 2 ตัวนี้ crossfire แล้วความเร็วต่างกันเยอะน่ะครับ แล้วก็ราคาก็ต่างกันเยอะครับ

Comment

มายืนยันว่าไม่สามารถรับรู้ได้ด้วยตาเปล่าแต่ต้องหาโปรแกรมวัดดูคะแนนเอาแต่ก็ไม่ต่างครับ
                  ลองไหกระทู้ผมกับคุณ matoon ดูเอาครับ

Comment

Originally posted by commandonut View Post
                    การด์ทุกวันนี้ไม่ม่การด์ตัวไหนใช้ bandwidth ถึง 10x มี pci-e 16x เสียเปล่า
                    ผมสนับสนุนใช้ แค่ pci-e 8x +8x ก็เหลือๆแล้ว
                    ใครอยากลองลด bandwidth การด์ตัวเองให้เหลือ 4x ก็เอาเทปปิดไว้ตามรูปก็ได้คับ
                    เทสเองเลย

อ้างอิงจาก
                    http://www.tomshardware.com/reviews/...-0,1915-4.html

สุดๆคับ ไม่ทราบมาก่อนเลยว่าทำแบบนี้ได้ด้วย O.o

เห็นภาพชัดเลยผม

Comment

คุณ commandonut ข้อมูลแจ่มมากครับ

Comment

ข้อมูลดีมากครับ

Comment

Working...
                        X