Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากปรับพัดลมcpuทำไงอ่ะงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากปรับพัดลมcpuทำไงอ่ะงับ

ตอนนี้พัดลมผมมันวิ่งที่ประมาน2800-3000 rpm อ่ะ

พัดลมของซิ้งเดิมๆ intel socket775 อ่ะงับ

อยากถามว่าอยากให้มันวิ่งเร็วกว่านี้เอาแบบที่สุดๆๆๆเรยก้อได้งับ

เสียงดังไม่สนใจงับ

อยากทราบว่าทำอย่างไร

ต้องใช้โปรแกรมอะไร หรือปรับในไบออส

ถ้าใช้ไบออส แร้วต้องปรับตรงส่วนไหน

วานผู้รู้ตอบทีคร้าบ

ในไบออสครับ แล้วแต่เมนบอร์ด

Comment

ของผม p5k อ่ะงับ

ปรับไม่ถูกครับ ปรับตรงไหน อย่างไร

ชี้แจงทีครับ

T^T

Comment

ตรงกันข้าม ผมอยากให้มันเบาลง รำคาญมั่กๆ

Comment

ส่วนมากจะไม่มีให้ปรับ
          มีบางรุ่นเท่านั้นที่ปรับใน BIOS ได้

Comment

1.ตัวพัดลมต้องมีเซ็นเซ่อวัดรอบอยู่ถึงจะปรับได้
            2.เมนบอร์ดต้องรองรับการปรับด้วยครับถึงจะปรับได้

Comment

Working...
            X