Announcement

Collapse
No announcement yet.

EP35-DS3R ใส่ OCZ XTC ได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• EP35-DS3R ใส่ OCZ XTC ได้ไหม

ใครใช้สองตัวนี้อยู่ confirm ที ขอบคุณ

ถ้า VGA ยาวจนมาถึงขาล๊อกแรมก็ไม่สามารถใส่ OCZ XTC ได้ เพราะชน VGA

Comment

งั้นเหรอครับ งั้นของผมก็ใส่ไม่ได้สิ เพราะการ์ดจอยาวสุดบอร์ด สล๊อตแรมอยู่ข้างบนการ์ดจอเลย อดไปขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by neogundam View Post
        งั้นเหรอครับ งั้นของผมก็ใส่ไม่ได้สิ เพราะการ์ดจอยาวสุดบอร์ด สล๊อตแรมอยู่ข้างบนการ์ดจอเลย อดไปขอบคุณมากครับ
        น๊อตชน VGA เต็มๆ เลยถ้า การ์ดจอยาวมาถึงขาล๊อกแรม นะ

Comment

พอมีตัวเลือกอื่นไหม (armada ไม่เอานะ)

Comment

น่าจะได้ครับ แต่ต้องเปลี่ยนน็อตตัวด้านล่างเป็นน็อตหัวแบน

Comment

Originally posted by เบบี้ View Post
              น่าจะได้ครับ แต่ต้องเปลี่ยนน็อตตัวด้านล่างเป็นน็อตหัวแบน
              แล้วจะไปหาที่ไหนครับ ?

Comment

Originally posted by neogundam View Post
                แล้วจะไปหาที่ไหนครับ ?
                ตัว OCZ XTC มันให้น็อตมา 2 แบบครับ

แบบหัวใหญ่ๆ กับแบบหัวแบน

ก็เอาจากที่มันแถมนั่นแหละไม่มีปัญหา

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
                  ตัว OCZ XTC มันให้น็อตมา 2 แบบครับ

แบบหัวใหญ่ๆ กับแบบหัวแบน

ก็เอาจากที่มันแถมนั่นแหละไม่มีปัญหา
                  อ้อ งั้นเหรอครับ ผมก็ไม่รู้ ขอบคุณที่ชี้แนะ

Comment

ผมใช้ p5q-e ขาแรมก็ใกล้กาดจอ ลองไปหารูปเทียบดูคับ ผมใส่ได้เพราะใช้น๊อตหัวแบน กาดจอยาวสุดบอดเหมือนกัน

ตอนไปซื้อก็ถามร้านเหมือนกันว่าใส่ได้เปล่าเค้าบอกใส่ไม่ได้ เลยเดินไปซื้ออีกร้านเสี่ยงดวงสะเลย ก็ได้สำบายๆเพราะมันมีน๊อตหัวแบน เกือบ อดสวยแล้วอิอิ ชอบตัวนี่เพราะมันสวยดีรุ่นอื่นไม่มีอันไหนเข้าตาเลย ยอมเสี่ยงดวง ใช้ได้สะงั้นร้านมันเดามั่ว ชั้น 4 อะร้านดังหุๆ

ด้านบนก็ใส่น๊อตหมุน ด้านล่างใส่น๊อตแบน เวลาจะเอาออกก็หมุนน๊อตบน ไม่ต้องกลัวเรื่องถอดเข้าออกลำบากคับ หมุนด้านบนตัวเดียวให้ที่ยึดมันหลวมก็ดึงออกได้ละ ด้านล่างขันน๊อตแบนปล่อยตายไว้เลย
                    Last edited by sbv500; 9 Sep 2008, 23:34:19.

Comment

Working...
                    X