Announcement

Collapse
No announcement yet.

ps2 ตัวหนา ตัวบางต่างกันยังไง คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ps2 ตัวหนา ตัวบางต่างกันยังไง คับ

พอดีผมไปเพื่อนผม ซื้อไปหอแต่มันดันเปงเครื่องหนา

ผมบอกมันว่าเครื่องบาง รุ่นใหม่ย่อมดีก่า แล้วมันก้อด่าผม บอกผมซื้อเครื่อมเกมไม่เปง -.-

ps2 เครื่องหนามันดีก่าเครื่องบางหรอคับ แล้วแต่ละรุ่น มันแตกต่างยังไงอ่ะคับ

จะขอไปด่ามันคืนบ้าง หุหุ
    Last edited by NerubiaN; 29 Aug 2008, 17:33:54.

เครื่องหนามันจะทนกว่าครับ แล้วก็เล่นนานๆเครื่องไม่ค่อยร้อน แต่เครื่องบางดีตรงที่เอาไปไหนมาไหนสะดวกกว่าเยอะ

Comment

ดีกันคนละอย่าง -.-

Comment

ต่างกันแค่ความ หนา-บาง แค่เนี้ย เองเหรอ คุณสมบัติอื่นหละ แล้วมันพกไปสะดวกมากว่าเยอะเลยเหรอ เครื่องหนาไคยเหงมันหนามากจนพกยากมากเลยเหรอ

ปล.สนใจจะซื้อเหมือนกันแต่ไม่เคยเห็นตัวหนา

Comment

ขอความจริงจากคนต่อไปหน่อย

Comment

เครื่องตัวหนาส่วนมากเป็นเครื่องJapanส่วนตัวบางของจีนครับ ความทนทานจึงต่างกันตัวหนาทนกว่ามีพัดลมระบายความร้อน แต่ตัวบางไม่มีพัดลมระบายความร้อนพัดลมที่ขายแยกก็ไม่ได้ช่วยอะไรเลย ข้อเสียตัวหนาคืออะไหล่แพงกว่าตัวบาง ราคาหัวอ่านก็ต่างกันเป็นพัน แล้วตัวหนาก็จะเล่นแผ่นได้แค่บางชนิดที่เรียกว่าแผ่นทองครับส่วนแผ่นเงินไม่ค่อยอ่านส่วนมากผู้ที่ใช้เล่นแบบต่อเนื่องทั้งวันจึงมักเลือกตัวหนา

Comment

ความรู้ๆๆ

Comment

ต่างกันที่ขนาด ไง บางกะหนา อ่ะ
                อิอิ ไม่ได้ก่วนนะ แต่ไม่รู้ ตอบตามปะสาชาวบ้าน

Comment

โอ้ววว น่าสนๆ กะว่าจะซื้อมาเล่นอยู่เหมือนกัน ซื้อให้เพื่อนเล่นอ่ะ เบื่อ คอมโดนแย่งเล่นตลอด

555+ ตังค์บ้านอยู่ที่เรา

Comment

ผมซื้อตัวหนามาตั้งแต่มันออกใหม่ๆอ่ะ ตอนนี้ยังใช้ได้อยู่เลย ไม่เคยงอแง

ซื้อที่เมกา made in japan

Comment

ผมใช้ตัวบางอยู่
                      ไม่ค่อยมีปัญหา

Comment

ใช้ตัวหนา ติด HDD เล่น 24 ชม ก็ไม่พัง 3ปีแล้ว

Comment

ตัวหนาจะอ่านเร็วกว่าครับ
                          เวลาโหลดอะไรอย่างงีเก็จะโหลดเร็วกว่า
                          ตัวเล็กจะมีปัญหาตรง เกมส์ใหญ่ๆ จะกระตุกครับ

ผมใช้ตัวเล็ก เล่น Rock Band แล้ว กระตุกอย่างแรงจนหมดรมณ์ แต่ตัวหนาเล่นลื่นปื้ดเลย - -

Comment

ตัวหนา ดีกว่าตัวบางก็ เห็นชัดๆก็ตรงที่ใส่แผ่นอะครับ ตัวหนาดูดีกว่าชัดเจน
                            ตัวบาง ดีกว่าตัวหนาก็ น่าจะเป็นพกพาสะดวกกว่านะครับ เครื่องบางไม่น่าจะถึง 1กิโลฯ ตัวหนา นี่หลายอยู่ครับ ถ้าจะพกต้องใส่กระเป๋าเป้เลยแหละท่าน ไหนจะ หม้อแปลง ไหนจะจอย

Comment

Working...
                            X