Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยกันดูให้หน่อย 2 ตัวนี้มันต่างกันยังไงบ้าง(มีรูป)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยกันดูให้หน่อย 2 ตัวนี้มันต่างกันยังไงบ้าง(มีรูป)

ตามรูปครับ ตัวบนเป็น SB0220 ตัวล่าง CT4830 อยากรู้ว่ารายละเอียดมันต่างกันยังไงครับตัวไหนเสียงดีกว่าดูจาก PCB น่าจะตัวเดียวกันต่างกันที่รายละเอียดบนตัวการ์ด ชิบตัวบนรหัส EMU10K1-JFF ส่วนของตัวล่างรหัส EMU10K1-SEF มันชิบตัวเดียวกันป่าวเนี่ย แล้วถ้าเทียบกับ Audigy value 7.1 (ใส่อยู่) ควรใช้ตัวไหนดีครับ ฟันธงทีครับเอาชัวร์ๆจะได้เปลี่ยนเลย ขอบคุณล่วงหน้าครับ

up

Comment

เอา Audigy value 7.1 ออก

แล้วเอา ตัวบนในภาพใส่แทนครับ

จบข่าว

Comment

ตัวไหนก้ดีกว่า Audigy value 7.1 ผมฟันธง

Comment

ตอบแบบกำปั้นทุบดินเลย ก็คือลองทั้งสามตัวแหละ ชอบอันไหนก็ใช้อันนั้น

ส่วนความแตกต่าง
          ตัวบน SB0220 5.1
          ตัวล่าง CT4830 4.1

ถ้าฟังแค่ 2ch ผมชอบ ct4830
          แต่ถ้าเล่นเกมส์ ดูหนัง ก็ใช้ sb0220 เลยครับ

ทั้งสองตัว เสียงดีกว่า Audigy value 7.1 ครับผม

ปล.ความคิดเห็นส่วนตัว

Comment

สรุปถอด ออดิจี้ จบข่าว ขอบคุณทุกท่านครับผม

Comment

ถามอีกหน่อยครับ ผมใส่ CT4830 มีวิธีต่อออก Front Panel มั้ยครับเพราะดูบนการ์ดแล้วไม่เห็นมีที่เสียบเลยตอนกลางคืนผมชอบเสียบหูฟังครับไม่อยากเปิดลำโพงเสียงดัง(เจ้าหนี้นอน)ถ้าเอาสายอ้อมไปเสียบด้านหลังเครื่องมันจะเหลือสายยาวไม่พอเอนหลังครับ หรือใครมีวิธีดัดแปลงแบบไหนแนะนำทีครับไม่อยากกลับไปใช้ออนบอร์ดละเสียงมันต่างกันจริงๆพับผ่า ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

อัพ

Comment

Working...
                X